1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bạn có quan tâm đến họ không?

Chủ đề trong '1981 - Hội Gà Sài Gòn' bởi boysaigon, 25/05/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. boysaigon

boysaigon Thành viên rất tích cực

Bạn có quan tâm đến họ không?

Đó chính là bạn bè, người thân của bạn, thậm chí bản thân bạn đang dính vào những cái chết trắng và đen: Ma túy và AIDS???
    Bạn có thấy họ khắc khoải, quằn quại, và đang chết dần chết mòn trong nỗi đau đó. Tôi đã là 1 người chứng kiến 3 người anh em họ của mình đã đau đớn, đã van nài tôi cho tiền mua Heroin. Và tôi cũng đã chứng kiến 1 trong số họ đã thất thần khi biết mình nhiễm HIV, rồi sau đó đã chết trong nỗi đau đớn tột cùng!
    Tôi chống Ma túy từ khi còn là 1 học sinh trung học. Tôi chống AIDS vì tôi biết nó đang là nỗi đau của Xã hội. Nhưng tôi đành bất lực khi biết người thân, bạn bè của tôi đang phải ngày đêm học tập tại các Trung tâm cai nghiện và đào tạo việc làm.
    Nhưng tôi tin rằng tôi và bạn sẽ chống được nó, vì chung quanh tôi còn rất nhiều người trẻ đang tràn trề sức sống, và đang cống hiến tuổi xanh của mình.
    Thế còn bạn? Bạn nghĩ gì và bạn muốn mình sẽ làm được gì?

Tell me when will you be mine, tell me Quando Quando Quando, we can share the love devine, Please don't make me wait again... When will you say yes to me...
  2. tanit

tanit Thành viên rất tích cực

Tôi chống matuý. Tôi phản đối các tệ nạn xã hội.
    Tôi cảm thấy thương xót cho những người bị dính nhiễm HIV, nghiện matuý.
    Tôi sợ phải gặp những con người đó.
    Tôi có quan tâm ko?

I want what's best for you
    And if there's something else that you're looking for
    I'll be the first to help you try

3. belysymbol_0209

belysymbol_0209 Thành viên quen thuộc

bely@ chống ma tuý và phản đối các tệ nạn xã hội.
    Nhưng đối với suy nghĩ của bely@ thì bely ko né tránh họ ,ko phải quan hệ với họ mình sẽ bị lây nhiễm những thứ đó mà tất cả do ý chí của con người mình . MÌnh có muốn chơi hay ko ? nếu mình xa lánh họ có khi mình lại làm hại họ, họ chưa chắc là người xấu tất cả muh hãy giúp họ tiếp tục đừng làm chuyện xấu nữa là cách hay nhất đấy .....
    yêu nhau chưa hắn ở bên nhau đã hạnh phúc , mình có thể hy sinh vì hạnh phúc của người mình yêu
  4. starry_river

starry_river Thành viên rất tích cực

Chống.
    Quan tâm.
    Nhưng chắc chắn tâm lý chung khi gặp những người nghiện là sợ
    Tôi có quan tâm đến họ nhưng hình như quan tâm mới chỉ dừng ở mức quan tâm. K0 giúp đỡ được gì cả.
    Đó có phải đã là quan tâm ?
    Ai nhất thì ta thứ nhì
    Ai mà hơn nữa ta thì... thứ ba.
    Kha` kha`...

5. xanxan

xanxan Thành viên quen thuộc

Quan tâm nói thì dễ, không biết làm gì? Phải phòng tránh chăng?
    ... Hãy đi đến tận cùng nỗi tuyệt vọng, để thấy rằng tuyệt vọng cũng đẹp như một bông hoa...
  6. boysaigon

Các bạn quan tâm? các bạn phòng tránh? nhưng có bao giờ các bạn nghĩ về họ không?
    Tại sao họ nghiện? Có thể là do họ tự tìm đến, nhưng cũng có thể họ bi lôi kéo vì họ không thể tìm được cho mình một cách nào khác để giải thoát những nỗi đau, những nỗi buồn, và cả những căng thẳng trong cuộc sống mà họ phải hứng chịu.
    Chúng ta đã lên án họ, chúng ta đã khinh ghét họ, chỉ vì họ đã lạc đường. Do đó chúng ta phải là những người lôi kéo họ về với con đường đúng.
    Chúng ta phải làm gì? Tôi chống ma túy, còn bạn thì sao? Hãy trải rộng đôi tay mình đến với những con người vì lạc lối mà lầm lỗi. Và 1 điều rất quan trọng nữa là: Xin mọi người hãy bỏ qua quá khứ của 1 người nghiện hút, để đối xử với họ như 1 người đã hoàn lương. "Đánh kẻ chạy đi chứ ai đánh người chạy lại?"
    Hanh phuc la dau tranh
  7. tiendpnam

tiendpnam Thành viên quen thuộc

Sao chúng ta không cho tự do ******** và tự do sử dụng chất kích thích !
    Nhưng phải có khu phố quản lý chúng , nếu ở trong khu phố đó thì xem như hợp pháp !
    Bạn nghĩ như thế nào ?
    Cùng thảo luận nhé !
    Mail YIM : pascal_dophan@yahoo.fr
  8. belysymbol

belysymbol Thành viên rất tích cực

ko thể như thế được như thế là ko được , thuần phong mỹ tục của người Việt Nam ko thể cho như thế được. Điều này khỏi đem ra thảo luận đi ............

đừng bao giờ bỏ cuộc nếu anh vẫn có thể tiếp tục,đừng bao giờ nói ko còn yêu nữa nếu như nước mắt em vẫn có thể giữ chân anh
  9. vietnamien

vietnamien Thành viên mới

Vì theo tôi nhớ không lầm thì Uỷ Ban nhân dân thành phố HCM đã bàn rất sôi nổi về vấn đề này rồi !
    Theo quan điểm của tôi thì biện pháp chống nào hữu hiệu đây ??
    vietnamien

10. boysaigon

Hôm qua tui đi làm về lại gặp 1 người nghiện đang co quắp lại dưới cái lạnh và cái nhìn không hề thiện cảm của những người xung quanh. Họ rồi sẽ chết. Nếu cơ thể họ không chết, thì họ cũng đã chết trong suy nghĩ của chúng ta. Đúng không?
    Họ đã đánh đổi cuộc đời mình chỉ để có 1 vài khoảnh khắc sung sướng đê mê. Ngay cả những người trẻ như chúng ta thôi cũng chưa biết mình đang nghĩ gì về họ mà...
    Đêm thứ 3, đi uống nước với thằng bạn thân về. Chạy ngang qua đường Nguyễn Thị Minh Khai thấy các cô gái trẻ "Gà móng đỏ" đứng ngoài gió lạnh mà thấy tội nghiệp. họ cũng làm 1 cái nghề, tuy là bán cái sẵn có, nhưng đó là có người cần thì mới có người bán. Với lại họ bán cái họ có để họ có thể sống qua ngày. Tuy nó không chân chính nhưng cũng không phải là hèn hạ. Nhìn trong số họ có cả những người chỉ trạc tuổi mình, hoặc còn nhỏ hơn cả mình mà chua xót... tại ai? họ hay xã hội?
    Hanh phuc la dau tranh