1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bạn có quen cặp nào yêu-lấy nhau 80-86 không? -Kể mình nghe với - Quan trọng lắm - HELP

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi hellobabe, 22/01/2010.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hellobabe

hellobabe Thành viên quen thuộc

===
    Hic, may quá, có bác này
    Có bạn nào bảo 80-86 lấy nhau đc 4 năm rồi li hôn rùi ý, theo mình thì có thể do lấy nhau sớm quá, thòi điểm tuổi trẻ nông nổi, thì ko biết nhường nhịn nhau dẫn đến đổ vỡ thôi ( nhất là vì 1 phần là con gái tuổi này nóng tính, đúng thế, qua thời gian còn mềm tính dần, chứ năm 20 tuổi thì )
    Chủ topic Vẫn đang mong ngóng tin tức cả nhà đấy ạ
  2. interyl

interyl Thành viên mới

em có bà chị sinh 86 cũng lận đận về mặt tình duyên lắm, cũng đi coi bói ở khắp nơi, yêu mấy anh toàn out hết
  3. honeyNclover

honeyNclover Thành viên rất tích cực

Bạn mình 86, yêu anh 80 được hơn 4 năm rồi, đang chuẩn bị cưới.
    Nhưng mà chẳng biết vì ko hợp tuổi hay vì yêu lâu quá rồi mà giữa 2 ng` đấy bây giờ chẳng có tý j là tôn trọng, lãng mạn nữa cả. Mối quan hệ rất thô và khô. Gia đình 2 bên cũng ko đồng ý vì ko hợp tuổi, nhưng nếu bỏ nhau bây giờ thì chắc bạn mình ko sống nổi nên vẫn.
    Nói chung nhiều khi muốn ko tin cũng ko được. Hơn 6t là chính xung, và có một vài cặp hơn 6t là phạm tuyệt mệnh (như cặp 80 - 86, chứ cặp 79 - 85 thì lại ko chẳng hạn). Anh họ mình lấy vợ kém 6t và cũng phạm tuyệt mệnh, con cái hư, cách đây 3 năm thì anh bị tai nạn mất. Ng` khác cạnh nhà cũng lấy vợ phạm tuyệt mệnh (dù chỉ hơn vợ 4t thôi nhé) cũng bị vậy.
    Cũng có thể chỉ là trùng hợp, nhưng trong số những cặp mình biết lấy nhau phạm tuyệt mệnh thì chưa nhà nào thoát sự rủi ro hết. Bạn nên suy nghĩ kỹ, vì vẫn có thể có trường hợp ngoại lệ, như 1 gia đình mình biết thì ông chồng lại công khai lấy vợ 2, nên chưa thấy vấn đề j.
    Phạm tứ hành xung thì chắc ko đến nỗi quá bi đát, chứ tuyệt mệnh thì nên cân nhắc lại. Mà cũng ko phải cứ hơn 4t là hợp đâu, như 79 & 83 - tuyệt mệnh đấy. Dần với Hợi cũng vô cùng khắc nhau (kinh nghiệm thực tế :D)
  4. gau_xanh

gau_xanh Thành viên mới

việc cả đời đấy nhé, suy nghĩ cho chín, đời không phải là 5, 7 năm đâu, mấy chuc năm đấy
  5. kiepluhanhad

kiepluhanhad Thành viên mới

Mấy con số năm sinh ko nói lên đc điều gỉ cả. Nếu mà mê tín thì phải so sánh tử vi của cả 2 người mới biết đc co hợp nhau hay ko.
    Yêu nhau thì cưới , quan trọng vẫn là tình cảm và tiền bạc.
    Hành sự một phần là tại nhân , ko nên đổi lỗi cho sinh năm này năm nọ.
  6. firefly_zezo07

firefly_zezo07 Thành viên mới

thế 86 cả 83 thì như nào hả cả nhà, có bị tuyệt mệnh hông?
  7. tuanloe

tuanloe Thành viên mới

Eo, nghe bạn này nói sợ quá
    Rút kinh nghiệm sau này tìm hiểu ai phải nhòm CMT trước
  8. fifillehn

fifillehn Thành viên mới

thảo nào khi quen mấy người , họ đều hỏi ngày tháng năm sinh của mềnh
  9. o0_NORA_0o

o0_NORA_0o Thành viên rất tích cực

bạn này lạ hỏi lại topic của mềnh 2 năm về trước rồi ! ^^
    người yêu đầu tiên của tớ sinh năm 80 và tớ sinh năm 86 , yêu nhau được mấy năm thì đùng 1 cái 2 nhà đi xem tuổi thì té ra là không hợp và 2 bên cấm bắt chia tay .Ban đầu bọn tớ cũng đấu tranh ác liệt , xong bị cấm ghê quá nên rốt cuộc cũng phải tan :((
    Tớ thì ủng hộ quan điểm yêu nhau thì lấy nhau chả quan trọng chuyện tuổi tác. Nếu anh zai của bạn gia đình ko ngăn cấm thì cứ yêu tội gì , chết mà được sống bên cạnh người mình yêu còn hơn là sống ko có ng mình yêu ^^
    Mà đọc kĩ mới thấy bạn đang thích thôi , vẫn chưa yêu thế thì tớ khuyên bạn nên thôi , hihi phòng trước ko sau này khổ ra. Vẫn còn nhiều zai khác trẻ đẹp nữa mà . người yêu cũ tớ mới lấy vợ dc 1 tuần , còn tớ cũng sắp sửa lấy chồng ( zai mới ngon hơn zai cũ )
    Chúc chủ topic sớm đưa ra quyết định đúng đắn nhớ ! hihi
  10. o0_NORA_0o

o0_NORA_0o Thành viên rất tích cực

cũng ko được đâu ấy ạ ! ^^
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa