1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bạn có sự kết hợp tông màu found nào hoàn hảo? Share với !!!

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi heocoidangthuong, 06/04/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. heocoidangthuong

heocoidangthuong Thành viên mới

Bạn có sự kết hợp tông màu found nào hoàn hảo? Share với !!!

Dùng found của hãng nào là một chuyện, còn kết hợp found thế nào để đẹp nhất thì lại là chuyện khác, vì found có các tone màu khác nhau, mà ở VN thì hạn chế về dòng sản phẩm và tone màu lắm.
    Trước mình dùng estee lauder equalizer phấn màu 01 và nền equalizer luôn màu 24 cool ginger cho da vừa đến hơi trắng. Bình thường da mat của mình trắng hơn da body, khi dung len thi nó cũng khá tiệp màu da mặt nhưng chính vì thế nhìn da mặt khác với da body, ng yêu mình cứ chê bảo đừng trang điểm nữa. sau một hồi suy nghĩ và đúc kết kinh nghiệm, mình nghĩ muốn để có một làn da đẹp và tự nhiên thì chọn phấn nào làm cho da mặt đồng màu với da của body chứ ko phải chọn phấn tiệp màu da mặt, nghĩa là cho mặt sậm đi cho bằng người. Mình thử dùng L''oreal màu nude beige kết hợp với pastel teint của bourjois thì thấy màu da mặt cũng khá match với da của body, nhìn cũng có vẻ khoẻ mạnh mùa hè lắm nhưng nó lại tối hơn da body của mình 1 chút, bạn nào có bí quyết chọn màu found đẹp, vừa phải, ko trắng thì share cho mfinh nhé.
    Mình vẫn đang trên đường tìm kiếm,
  2. pillory

pillory Thành viên quen thuộc

tớ dùng EM và tự mix màu ^^
  3. heoluoimengu

heoluoimengu Thành viên mới

mìh cũng thix EM nhưng chả hỉu sao ko apply được,lên khoảng 10f là phấn trôi hết ráo,hìh như độ che phủ ko tốt lém
    cũng trong hàh trình tìm found ưng ý keke
  4. Hanhbossy88

Hanhbossy88 Thành viên mới

Tớ thì muốn hỏi. làm sao mà oánh found lên. có đc làn da mịn và trắng hồng kiểu baby như Mi Vân và Huyền baby nhỉ?
    chứ đừng trắng bốp như Vân Navy. nhìn mà thấy gúm. Mặt trắng môi đỏ eo ơi ặc ặc.
    Công nhận là Mi vân có nước da đẹp sẵn ùi. nhưng mà các star như là diễn viên Trung Quốc ấy da đầy mụn hoặc như Lindsay Lohan da đầy tàn nhang.
    Thế mà make được lớp nền hoàn hảo thế. nhìn như da của Mi Vân í.
  5. willyjenny

willyjenny Thành viên mới

theo c thấy thì EM hợp với da dầu và fải dùng base tốt và chọn đúng màu nữa mới giữ đc lâu dài,nó có lợi là tự nhiên k hại da và nhìn như chưa make up bjờ nhưng có 1 so ng dùng 1 time thì bị nổi mụn k hiểu vì sao,có ng bảo là fải giặt cọ để vệ sinh sạch sẽ cũng k gây mụn hehe
    bjờ thấy mng có vẻ thích Lauress hơn vì độ che phủ và last long hơn EM rồi đấy,em thử sang NTT test màu và mua dùng xem
  6. song_nhi1325

song_nhi1325 Thành viên mới

Em dùng EM lâu da còn đẹp hơn cơ , tại trước khi dùng EM da em phải đc đắp mặt nạ ít nhất tuần 1 lần , nếu ko là thấy sần ngay , mà bây giờ ko đắp vẫn mướt mịn
  7. Panchi

Panchi Thành viên mới

tớ mới dùng EM được tầm nửa năm thui, mà da tiến bộ hơn bao nhiu, hồi xưa dùng SSD da nổi mụn thôi rồi là mụn, kinh ko dám ra đường nửa, mà h mụn gần như hết, còn chút vết thâm thui, lâu lâu lắm mới lại lên một cái mụn, thích lắm thích lắm í
  8. nang_tien_tren_cong_co

nang_tien_tren_cong_co Thành viên mới

Da em song_nhi thì đẹp quá rùi, chăm đắp cao bí đao mà Thậm chí nhiều lúc chị thấy em để da mộc còn đẹp hơn là đánh phấn cơ ấy. Nhìn da căng mịn, trẻ trung, tươi mát, đầy sức sống, tóm lại là rất rất đẹp
    Tớ không hiểu lắm ý của chủ topic. Bạn trộn 2 màu found với nhau rồi đánh lên toàn mặt, hay là dùng màu sáng đánh toàn mặt rồi dùng màu tối đánh vùng chữ U cho mặt gọn hơn ? Nếu để trộn 2 màu found lại tớ nghĩ dùng 2 màu gần nhau cùng dòng cùng hãng thường dễ hơn chứ nhỉ
    Tớ cũng đồng ý là chọn màu found giống da cổ, body thì ổn hơn. Trước tớ toàn ra tiệm nhờ tư vấn và thử trực tiếp rồi mua màu match luôn. Giờ da tớ biến đổi màu sắc lung tung nên tớ dùng Lauress dòng gold, ethereal. Dòng gold hợp undertone vàng của tớ rồi, chỉ có pure gold thì hơi tối hơn tẹo, soft gold thì hơi sáng hơn tẹo -> trộn 2 màu này lại với nhau là uki Lauress found buổi tối chụp ảnh khỏi cần highlight vì nó bắt sáng rất tốt. Vào chỗ nào đèn đóm sáng trưng bắt sáng cũng tốt nốt.
    Nhưng hiệu ứng bắt sáng tớ thích nhất vẫn là liquid found trộn liquid luminizer. Liquid found tớ dùng dòng Double Matte của EL vì da tớ dầu lắm.Liquid luminizer là Moon beam của Benefit, cái luminizer này màu champagne chứ không phải trắng, chấm 2-3 chấm trộn với found đẹp dã man. Đánh lên nhìn tự nhiên như da đang tỏa sáng vậy, chứ không phải kiểu có gì đó lấp lánh trên mặt. Moon beam ánh vàng nên đặc biệt hợp với ánh nến, "bữa tối lãng mạn", tóm lại là ánh sáng vàng mờ ảo một chút. Apply liquid found tớ vẫn chung thủy với mút tam giác thôi, chấm chấm dab dab lên mặt tớ thấy cũng đủ mỏng mịn rồi mà.
  9. nang_tien_tren_cong_co

nang_tien_tren_cong_co Thành viên mới

À quên trả lời em gì: liquid found. của EL che phủ tốt lắm em ạ. Dab dab vài cái là vết tích che hết rồi. Vết nào nặng quá còn thấy lờ mờ thì thêm tí concealor dạng tuýp vỏ màu xanh thẫm cũng của EL là chả còn thấy gì luôn. Đảm bảo mỏng nhẹ, tự nhiên mà không thấy vết tích gì hết. Tất nhiên không recommend dùng hàng ngày
    Lauress found che phủ cũng tốt, tuy không thể thần kì như liquid vì nó là đồ tự nhiên, nhưng dùng đi làm hàng ngày mà vội thì đánh 2-3 lớp phấn cũng đủ phần lớn vết tích mờ đi/ ít gây chú ý hơn rất nhiều rồi.
  10. heocoidangthuong

heocoidangthuong Thành viên mới

Mình oánh found nude beige của L''oreal sau đó oánh phấn phủ hồng hào da mặt màu 64 rose pastel teint của bourjois, ai thích 1 làn da đi biển tông medium hồng hào khỏe mạnh dùng thử xem.
    Mình ko thích các tông golden của EM nhé, mình có mua golden light. mặt vàng như nghệ, hay tại da mình cũng ko vàng lắm.