1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bạn có sự kết hợp tông màu found nào hoàn hảo? Share với !!!

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi heocoidangthuong, 06/04/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chippymoon

chippymoon Thành viên mới

chồng con j chưa cưng yêu dấu :x
    dạo này oanh tạc phấn son ghê quá , nhào ra hôn hít cái nào :D
  2. senorita_86

senorita_86 Thành viên mới

ủng hộ topic chị G nè hihi
    em thì lúc dùng studio fix (nc30) lúc dùng EM (màu winged butter + beige neutral), dùng studio fix thì lúc nào cũng + base Mac trước còn EM lúc nào lười wá bụp luôn ko base nhưng đi chơi bét nhè thì fấn vẫn ko trôi mặt vẫn tốt :D chị G cũng có dùng EM fải ko (hôm lâu rồi chị Linh nói chị gthiệu cho chị í xài thì fải hihi)
    tớ cũng thích makeup xog nhìn da hồng hào như kiểu mivan hay huyền baby hichic....hay tại chụp hình đẹp nhỉ :(
    Được senorita_86 sửa chữa / chuyển vào 01:33 ngày 11/04/2009
  3. senorita_86

senorita_86 Thành viên mới

post lặp :">
    Được senorita_86 sửa chữa / chuyển vào 01:32 ngày 11/04/2009
  4. heocoidangthuong

heocoidangthuong Thành viên mới

Hehe, chồng con làm gì cho vướng người, chưa cưng ạ, vẫn còn trẻ mà, hỏi thế khí hơi tủii thân đấy
  5. heocoidangthuong

Ờ, chị vừa giới thiệu vừa cho nó, chi xài bị rôm măt em. Chả hỉu sao.
    Giờ xài Lo''real lại thấy được, rẻ tiền hơn EL mà chất lượng ngang ngửa, độ cover tốt hơn EL, độ mỏng bằng EL. Còn phấn phủ bourjois chị xài đồ 2nd của chị L cho nó kêu nó xài bị trắng.
  6. midori235

midori235 Thành viên mới

Mọi người thường hay dùng found liquid và phủ cùng 1 tông nhưng tớ thấy mix 2 tone gần nhau cg khá ổn, cả tớ và đứa bạn đều thử rồi, nhất là ai bị da dầu xong bị xỉn da. VD tớ dùng found liquid Rimmel dòng Recover màu Porcelain, hơi trắng hơn da tí xíu thoi, nhưng phấn phủ vẫn dùng màu mix với da, là EM fairly light thêm vài hạt đầu tăm Sandy Olive. Lúc mới oánh xong rất match, vài giờ sau lớp phấn phủ thấm dầu bị xỉn đi thì lớp found ở dưới sẽ trung hoà --> không xi nhê gì, thoải mái à
    Tương tự bạn tớ dùng MAC, da nó ở khoảng giữa NC 25 và 30, cũng áp dụng như trên. Thực ra 2 tone này của MAC ko cách nhau nhiểu nhg nếu cầu kì trong chọn màu thì tớ thấy thế là giải pháp khả dĩ nhất thì phải ^^
  7. heocoidangthuong

Cũng rất hâm mộ MAC nhưng ở đây chưa có chính hãng, mua ko được vì ko thử màu dược, làm sao bít mình hợp màu gì mà order, hic. Muốn mua 1 bộ MAC để đi tiệc tối, chứ ban ngày dùng MAC thì hơi lộ rõ.