1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

BẠN CÓ SUY NGHĨ GÌ KHI BẮC NINH CÓ TRƯỜNG ĐH BẮC HÀ???!!!

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi dinhlehung, 23/01/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. koumei

koumei Thành viên mới

suy nghĩ ngắn gọn và cụ thể!chúc mừng háng xóm BN!đơn giản,không cầu kì,không phô trương!Good luck!
  2. totruongto3

totruongto3 Thành viên mới

Em đồng ý với dẫn chứng củat bác Thieulambacphai, như GS HT nói, nếu lương không cao thì đừng nên đòi hỏi chất lượng (nói chung) của một trường ĐH cao được lắm. Hôm trước em cũng gặp một giảng viên ở DHBH, thấy nói lương giáo viên ở đây cũng bình thường mà, chỉ same same các trường khác thôi.
    Ở UK, lương một GS không dưới 50k bảng đâu nhé!
    Tin em đi, không một ai tâm huyết xây dựng một trường với chất lượng khác hẳn ở VN đâu, trước tiên cái người ta muốn làm ở một nước phát triển là kiếm tiền cái đã.
    ĐH Oxford ở Anh có từ khoảng 1000 năm rồi. Cambriedge thì có sau một tẹo.
    Em chẳng quan tâm lắm đến nền giáo dục nước nhà, nên em ra nước ngoài học cho chắc ăn, đỡ mất thời gian quan tâm đến chất lượng, theo tư tưởng HCM mà.
    Thôi gần tết rồi, hưởng thụ cái đã....
    mời bác
  3. totruongto3

totruongto3 Thành viên mới

Sorry gửi mấy lần mà không được, có khi tại máy tính của em bị lỗi
    Em đồng ý với dẫn chứng của bác Thieulambacphai, như GS HT nói, nếu lương không cao thì đừng nên đòi hỏi chất lượng (nói chung) của một trường ĐH cao được lắm. Hôm trước em cũng gặp một giảng viên ở DHBH, thấy nói lương giáo viên ở đây cũng bình thường mà, chỉ same same các trường khác thôi.
    Ở UK, lương một GS không dưới 50k bảng đâu nhé!
    Tin em đi, không một ai tâm huyết xây dựng một trường với chất lượng khác hẳn ở VN đâu, trước tiên cái người ta muốn làm ở một nước phát triển là kiếm tiền cái đã.
    ĐH Oxford ở Anh có từ khoảng 1000 năm rồi. Cambriedge thì có sau một tẹo.
    Em chẳng quan tâm lắm đến nền giáo dục nước nhà, nên em ra nước ngoài học cho chắc ăn, đỡ mất thời gian quan tâm đến chất lượng, theo tư tưởng HCM mà.
    Thôi gần tết rồi, hưởng thụ cái đã....
    mời bác
  4. sinh_vien_thuc_tap

sinh_vien_thuc_tap Thành viên rất tích cực

Iem nhớ KBC mình có một nhân vật cũng khoái cái biểu tượng này lắm. Lão ba cái lược đi đâu không thấy lên đây thi với bác dinhlehung nhỉ?
    Iem chả thích lập một cái topic chỉ để phê bình, bình loạn một cái topic khác. Rõ là vớ vẩn, và... thừa
    Ý kiến của iem hả? Thôi, nhờ lão sư phụ nói cho đủ ý
  5. dinhlehung

dinhlehung Thành viên mới

Iem nhớ KBC mình có một nhân vật cũng khoái cái biểu tượng này lắm. Lão ba cái lược đi đâu không thấy lên đây thi với bác dinhlehung nhỉ?
    Iem chả thích lập một cái topic chỉ để phê bình, bình loạn một cái topic khác. Rõ là vớ vẩn, và... thừa
    Ý kiến của iem hả? Thôi, nhờ lão sư phụ nói cho đủ ý
    Nếu cứ thế này.... em mãi chỉ là "XINH-...-VIEN-THUC-TAP" mà thôi!. Nếu có thể em mời LÃO SƯ PHỤ qua nhà chơi! xin thọ giáo vài điều!
    Em xin lĩnh hội sự chỉ bảo của mọi người! ăn tết xong sẽ tham gia tiếp! quả thật vấn đề ...là...rất vấn đề! nếu không thì bàn làm gì! Mong mọi người vui vẻ hoà đồng! làm gì mà căng thẳng lắm đâu nhi!?
    VUI NHƯ TẾT MÀ! HI VỌNG NĂM SAU LÚC NÀO CHÚNG TA CŨNG VUI NHƯ........TẾT!
    XIN MỜI XIN MỜI! Ý KIẾN THÌ PHẢI ĐA CHIỀU! CÁC BÁC KHÔNG PHẢI LO LẮNG GÌ!...MIỄN LÀ ĐÚNG TRỌNG TÂM,CÀNG GẦN,CÀNG "TRỌNG" TÂM CÀNG....KHOÁI!
    XIIN MỜI!
  6. Halloweenbo

Halloweenbo Thành viên mới

Mới đọc hết một trang của Topic nhưng có mấy nhận xét sau:
    Chủ Top không hiểu thấu đáo về vấn đề này, nên có những suy nghĩ quan điểm sai.
    + Đây không phải là trường của Bắc ninh. Bản thân nó là trường dân lập, đóng trên đia bàn tỉnh nhà
    +Địa bàn trường là khu Lim, diện tích khoảng hơn 100ha. Hiện tại đã tuyển sinh một số ngành, với quy mô nhỏ. Cần phân biệt trường này với Cao Đẳng Bắc Hà,
  7. dinhlehung

TRỞ LẠI TẦM CAO CÁI ĐÃ!
    ĐẦU XUÔI ĐUÔI LỌT CÁC BÁC NHỈ!?
    CÁC BÁC ĐÃ THẤY VẤN ĐỀ PHỨC TẠP CHƯA.CÁI GÌ CŨNG THẾ ĐỤNG VÀO MỚI BUNG BÉT RA! AI DÁM BÀN ĐÃ DŨNG CẢM,AI DÁM LÀM LẠI CAN ĐẢM HƠN,....LÀM GÌ CÓ GÌ GIẢN ĐƠN! "KHỔ CHỦ" XIN "LĨNH ZÁO" TIẾP!
    TÔI ĐỐ CÁC BÁC ĐƯA RA ĐƯỢC CÁI GÌ KHẢ QUAN -TỐT ĐẸP TRONG CÁI CHỦ ĐỀ NÀY! ...
    NẾU KHÔNG CÓ CÁI GÌ MỚI HƠN!TÔI PHÁT BIỂU TRƯỚC :
    -NGƯỜI VIỆT NAM RẤT LUNG TUNG - NGƯỜI BN CŨNG THẾ....CHỈ THÍCH PHÁT BIỂU LUNG TUNG CHO VUI,VÔ CHÍ VÔ HƯỚNG....CHỈ LÀ TÌM TRONG LỜI NÓI,LÝ LẼ XUÔNG MÀ CŨNG BẾ TẮC,QUANH CO....KHÔNG LỐI THOÁT!
    - GIÁO SƯ -TIẾN SỸ ĐỀU VỚ VỈN,BẤT TÀI,VÔ VỊ,....HOẶC THẬT SỰ BẤT TÀI,HOẶC TÀI NĂNG CHỈ ĐẾN THẾ,HOẶC...CHỨNG TỎ NGƯỜI TÀI MÀ CHƯA TÀI! HỌ TÀI THẾ MÀ CÒN THUA CUỘC,HUỐNG HỒ CHÚNG TA...
    -THỰC TẾ VIỆT NAM KHỦNG HOẢNG NIỀM TIN,BẾ TẮC,HÀM HỒ ...VÀ TRÔI DẠT!
    - TRONG TỪNG CON NGƯỜI SỨC Ỳ QUÁ LỚN,TỪ TINH THẦN TỚI THỂ CHẤT,TỪ TƯ DUY ĐẾN HÀNH ĐỘNG,TỪ CÁ NHÂN ĐẾN TẬP THỂ,....
    - RẤT THÍCH PHÁT BIỂU MÀ KHỒNG BIẾT NÊN PHÁT BIỂU TỪ ĐÂU ĐẾN ĐÂU,THẬM CHÍ "ĐẾN HỌP THÌ MUỘN" LẠI NHẮM MẮT "VA" VÀO "SỰ ĐÃ NÓI RỒI"
    -CÓ NHỮNG CÁ NHÂN THẬN TRỌNG, NHƯNG AI CŨNG THẬN TRỌNG NÊN CÁI ĐÁNG ĐỂ GỌI LÀ SỰ DŨNG CẢM,MẠNH MẼ,SÁNG TẠO,TÁO BẠO.... KHÔNG CÓ ĐẤT MÀ SỐNG!
    -....
    -.....
    TÔI THÍCH NGHE Ý KIẾN!!!.....

PHẢI SỐNG! ĐỂ KHI BẠN SINH RA MỌI NGƯỜI CƯỜI! KHI BẠN QUA ĐỜI MỌI NGƯỜI ĐỀU KHÓC!
  8. dinhlehung

CHỦ TOPIC XIN CHỐT TOPIC Ở ĐÂY!
    TỔNG HỢP LẠI NHỮNG NỘI DUNG ĐÃ THAM GIA,TÔI THẤY CÁC Ý KIẾN ĐỀU MANG QUAN ĐIỂM XÂY DỰNG VÀ CÓ Ý THỨC QUAN TÂM TỚI QUÊ HƯƠNG BN. TUY NHIÊN,ĐỂ CÓ THỂ ĐI SÂU VÀ TIẾP CẬN VẤN ĐỀ MỘT CÁCH SÂU SẮC VÀ QUYẾT LIỆT ,CŨNG NHƯ MỞ RA NHỮNG HƯỚNG TƯ DUY,NHỮNG HƯỚNG ĐI MỚI THÌ CHÚNG TA CÒN QUÁ XA VỜI!
    LÀ DIỄN ĐÀN CÓ TÍNH ĐẠI CHÚNG ,TÔI THẤY CÓ LẼ CHÚNG TA CŨNG NÊN SUY NGHĨ VÀ HÀNH ĐỘNG MỘT CÁCH TIẾN BỘ HƠN! MẶC DÙ CHƯA PHẢI LÀ NGƯỜI TRỰC TIẾP LÀM VIỆC,TRỰC TIẾP CHỊU TRÁCH NHIỆM,...THÌ LÀ NGƯỜI QUAN SÁT VÀ NHẬN ĐỊNH CŨNG NHƯ ĐÁNH GIÁ VẤN ĐỀ ĐÓ CHO THẬT THẤU ĐÁO!
    QUAN NHẤT THỜI-DÂN VẠN ĐẠI! NẾU DÂN KHÔNG MẠNH THÌ QUAN LÀM LIỀU!
    QUAN MÀ LIỀU THÌ...DÂN...RÁNG MÀ CHỊU! VÌ THẾ MÀ ....MÃI KHỔ!
    AI ĐÃ ĐỌC-CŨNG NHƯ ĐÃ THAM GIA TOPIC CŨNG TỰ RÚT RA CHO MÌNH MỘT CHÚT GÌ ĐÓ THÌ HƠN! TUY LÀ VIỆC NHỎ,NỘI DUNG KHÔNG LỚN,...NHƯNG BIỂU THỊ TÂM TƯ CỦA CHÚNG TA VỚI THỰC TẠI VÀ QUÊ HƯƠNG!
    TOPIC HOÀN TOÀN MANG TÍNH XÂY DỰNG! KHÔNG CÓ BẤT CỨ ĐIỀU GÌ PHẢI HỐI TIẾC! LẦN ĐẦU VÀO TRANG NHÀ BN,CẢM ƠN BÀ CON GẦN XA QUAN TÂM!
    HẸN GẶP LẠI ....Ở MỘT TOPIC KHÁC "VUI VẺ " HƠN!
    TÔI SUY NGHĨ VÀ ĐÃ NGHĨ RẰNG.....SẼ NHƯ VẬY THÔI!NHƯNG TÔI VẪN SUY NGHĨ ĐỂ HÀNH ĐỘNG, VÀ TÔI CHẮC RẰNG......SẼ KHÔNG THỂ CHỈ NHƯ VẬY THÔI! NẾU SỐNG MÀ KHÔNG SUY NGHĨ BẠN ĐÃ CHẾT 2 LẦN! MỘT LẦN CHO BẠN,VÀ MỘT LẦN CHO BẤT CỨ THỨ GÌ CÓ THỂ NẢY LÊN TỪ CHÍNH SUY NGHĨ CỦA BẠN!
    TẶNG MỌI NGƯỜI:........
  9. MieconNo

MieconNo Thành viên mới

Vâng! Xin cảm ơn sự nhiệt tình của bác chủ topic.
    Tiện đây, cũng xin có vài lời góp ý với cá nhân bác, chính xác là góp ý về cái hình thức của các bài viết của bác. Dẫu vẫn biết "tấm áo chẳng làm lên thày tu" nhưng thày tu mà không mặc áo thì ai mà biết được...
    Em k0 dám nói về văn vẻ hay ngữ pháp ở đây, em cũng dốt . Nhưng em nghĩ sẽ tốt hơn nếu ta sắp xếp trước những gì cần nói, để khi viết ra, nó có ý có đoạn...
    Và, cái cách bác dùng phông chữ to cùng với các emotion và hiệu ứng màu sắc nó thật kinh khủng. Em không hiểu tự bác đọc bài của mình có thấy khó chịu không ạ?
    Và nữa, xin bác "chấm" hay "phảy" xong một cái thì "cách" ra một cái ạ?!
    Vâng! Tạm thời thế. Nếu bác có hứng thú thì em xin tiếp
    Được MieconNo sửa chữa / chuyển vào 16:51 ngày 19/02/2008
  10. viecthienha

viecthienha Thành viên mới

dừng rồi à, may quá