1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bạn có suy nghĩ gì về tình yêu - hôn nhân???

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi haysongvuimoingay, 18/04/2007.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. haysongvuimoingay

haysongvuimoingay Thành viên mới Đang bị khóa

Bạn có suy nghĩ gì về tình yêu - hôn nhân???

Hum nay mình chat với một số bạn về tình yêu, hôn nhân; nội dung như dưới đây. Mình muốn hỏi các bạn, các bạn có suy nghĩ như thế nào về tình yêu, hôn nhân?

WANDERER: chủ đề là những tình huống then chốt trong TY
    WANDERER:
    sea: những tình huống then chốt trong TY?
    WANDERER:
    WANDERER: Anh gửi em xem và đánh giá nhé
    sea: uh`
    WANDERER: 1. ng mà Lê đang tìm hiểu có liên lạc thường xuyên với ng khác
    WANDERER: cũng như các biểu hiện khá sâu đạm
    WANDERER: Lê sẽ xử lý ntn?
    sea: tuc la nguoi ma e dg yeu ah?
    WANDERER: uh
    sea: e se tim hieu xem nguoi ay la ai ma a ay lai co nhung bieu hien nhu vay trong khi dang quen e
    sea: neu ma cu lien lac thuong xuyen ma lai muon giau e nua
    sea: thi e ko chap nhan chuyen ay
    WANDERER: nếu ko giấu và vẫn có những biểu hiện sâu đậm với ng khác?
    sea: neu ko cat dut dc
    sea: thi nen noi chuyen ro rang voi nhau
    sea: neu xac dinh lau dai
    sea: thi nen nguoi ay nen cat dut
    sea: con neu vua tiep tuc voi e, vua lam the thi e se dut khoat thoi
    WANDERER: ko tha thứ?
    sea: thi a bảo đấy
    sea: nta quen minh ma van ko dut khoat dc nguoi kia
    sea: lam sao ma tha thu dc
    sea: neu xd quen e
    sea: thi phai dut khoat voi nguoi kia
    WANDERER: ok
    sea: bắt cá 2 tay
    sea: mình biết
    sea: ma xem ra ko biet
    sea: e đã làm nguoi ngoc 1 lan roi
    sea: va se ko bao j co lan thu 2
    sea:
    WANDERER: 2. ng mà Lê yêu, ko hề có điểm gì chê trách, nhưng lại có những suy nghĩ thực tế là cần nửa kia có công việc ổn định, gia đình khá giả
    sea: okei
    WANDERER: trong khi ít nhất 1 bên chưa đạt được
    sea: e dong y quan diem nay
    sea: neu la e thi e cung se nhu vay
    WANDERER: Lê sẽ xử lý ntn?
    sea: tuc la nguoi ma e yeu ko co cviec on dinh?
    WANDERER: 1 trong 2 bên có suy nghĩ như thế
    sea: đặt jả định ra thì khó nhỉ
    sea: e thì chi can nguoi e yeu co cviec on dinh dc rui
    sea: gd nguoi ay ko quan trong
    sea: e thì quan niêm thế
    WANDERER: thế thì tuyệt đối hoá quá
    WANDERER: chẳng có gì bất biến cả
    WANDERER: nếu học Triết
    WANDERER: Mọi sự vật đều chỉ có tính chất tương đối
    sea:
    sea: moi nguoi co 1 quan diem rieng trong cung 1 van de
    WANDERER:
    WANDERER: Khi xác định yêu, nếu ai hiểu, tình yêu chân chính là tiến tới hôn nhân, sẽ biết các khả năng xảy ra tiếp theo
    WANDERER: khả năng 2 vừa nói, đó là sự thật hiển nhiên trong XH hiện nay
    WANDERER: Nó buộc người nào suy nghĩ chín chắn có chấp nhận yêu thực sự hay không
    sea: bi j cũng chang con tre nua ma co su lua chon
    sea: the nen mot khi da xac dinh
    sea: thi nen nghi den tuong lai
    sea:
    WANDERER:
    WANDERER: 1 người có thể có công việc ổn định ngắn hạn có được ko?
    WANDERER: vd 2 năm
    sea: e nghi neu 2 nguoi thuc su yeu nhau va hieu nhau
    sea: thi van de ay co the chap nhan dc
    sea: rieng e
    sea: thi e muon dc su dong y cua gd
    WANDERER:
    WANDERER: anh cho rằng
    WANDERER: khi 1 bên có ý nghĩ như khả năng 2
    WANDERER: cả 2 bên nên ngồi lại cùng nhau phân tích, để ra một khoảng thời gian cả 2 cùng phấn đấu đạt được những yếu tố căn bản cho 1 mái ấm, trong đó đưa ra những kế hoạch rõ ràng để xây dựng tình yêu và hôn nhân
    sea:
    sea: co the e chua hieu ro nhieu ve chuyen hon nhan
    WANDERER: trong đó, nêu rõ đã và sẽ làm những gì
    WANDERER: đó là ý kiến riêng anh
    WANDERER: còn nói chung
    WANDERER: bây giờ ng ta yêu nhau hời hợt lắm
    WANDERER: và khi xảy ra khả năng 2
    sea:
    WANDERER: thường thì sẽ có 2 trường hợp:
    WANDERER: 2.1 Kệ, đến đâu thì đến, thích chia tay thì chia tay, thích yêu thì yêu tiếp----->tuỳ thuộc phản ứng của bên kia
    WANDERER: 2.2 Đánh giá suy nghĩ đó ko hợp, cắt---->chủ động trong tình cảm
    WANDERER: trường hợp 3 <cả 2 bên nên ngồi lại cùng nhau phân tích, để ra một khoảng thời gian cả 2 cùng phấn đấu đạt được những yếu tố căn bản cho 1 mái ấm, trong đó đưa ra những kế hoạch rõ ràng để xây dựng tình yêu và hôn nhân > không nhiều, nhất là 2 bên lại ko đưa ra được những kế hoạch cụ thể cho tương lai gần
    sea: nhưng bi j kiem dc nguoi thu the chang de chut nao
  2. songbienvn

songbienvn Thành viên mới

Tình yêu và hôn nhân như mây bay trên trời. Ngày nào cũng thấy nó nhởn nhơ, lượn lờ trên đầu mà mình không sao với tay túm được.
  3. critical_section

critical_section Thành viên mới Đang bị khóa

Em nghĩ bác chắc già cả lẩm cẩm rồi, yêu đương tính toán suy nghĩ nhiều quá. Nam với nữ gặp nhau nói chuyện hợp nhau thì nảy sinh tình cảm, 2 bên không ai lợi dụng ai cái gì, không nói láo nói dối nhau thế là chân chính rồi. Còn bác đòi yêu chân chính chân chéo cưới xin gì tùm lum, rồi còn gia đình khá giả với cả cái đống gì lằng nhằng nữa mệt quá. Yêu đương cho nó thoải mái mà bác cứ làm mọi chuyện nó nặng nề lên thế để làm cái gì? Không thoải mái với nhau, không chấp nhận đựơc nhau thì chia tay. Em nói thật chứ em mà quen anh nào vài hôm mà anh mở mồm ra tiêu chuẩn này tiêu chuẩn nọ là em dị ứng lắm. Em cho de luôn ấy.
    Em thấy cuộc sống có vô số điều phức tạp rồi, cái gì thoải mái đựơc thì thoải mái đi. Không thích thì dừng lại, chuyện quá đơn giản.
  4. tetuong02

tetuong02 Thành viên mới

Có lẽ cái nhân vật đang đóng vai "anh" trong vở hát chèo chat có cái tựa "những tình huống then chốt trong TY".. đang dao động trong khoảng từ 24-27t. Thường trong độ tuổi này các chú choai bắt đầu bước ra khỏi độ tuổi dậy thì.. chuyển thành giai người nhớn => nên các chú ấy rất hay lọ mọ sưu tầm, lụm lặt.. nghe lén thiên hạ nói rồi cố công nặn đẻ ra cái khuôn mẫu này nọ về 3 cái chuyện tình ái. Trong giai đoạn hậu dậy thì này các chú ấy rất khoái lý sự, thích phun ra chữ nghĩa.. của người khác, thi thoảng còn bê nguyên xi trích dẫn của ông này bà nọ.
    Cái chuyện quan trọng nhứt khi yêu đương nhăng nhít là.. đúng như lời vàng ngọc của cô critical section vừa phun ra. Cá nhân anh cũng nghĩ là 3 cái chuyện yêu đương nó đơn giản lắm.. làm gì mà phải 2.1 rồi 2.2 cho nó mệt. Yếu tố hàng đầu là phải thoải mái các cô chú ạ, đánh vật suốt ngày với cả đống công việc.. về đến nhà thì là mà chỉ cần 1 ly nước lạnh, 1 bữa cơm tơm tất. Ăn xong tối đến tắm rửa mát mẻ rồi leo lên giường nằm coi TV, coi TV chán thì tắt đèn và.. đi ngủ.
    Và quan trọng hơn hết là cái nhân vật đóng vai vợ coi.. phải được được, người ngợm phải mượt mà, láng mịn, thơm tho. Các chú cứ nghĩ toàn vấn đề đao to búa bự, nhưng tối đến khi con vợ nó vừa leo lên giường.. nhưng nghe toàn bốc mùi mùi cá kho, hành mỡ, đầu tóc thì bù xù như bà 4 đầu cầu, miệng mồm thì cử nhữ càu nhàu => đến lúc đó mới biết thế nào là cảm giác "hổ xuống đồng bằng".
  5. noobvn

noobvn Thành viên mới

Suy nghĩ người lớn có khác.Biết bao h tụi em theo kịp mấy anh ,nghĩ được như mấy anh.
  6. haysongvuimoingay

tetuong02 à,
    Ba mẹ sinh thành ra tetuong02 mong muốn gì ở tetuong02? Theo dòng thời cuộc, tetuong02 đã và sẽ làm gì được cho ba mẹ, gia đình của mình trong tương lai?
    Ừ, tôi chịu ảnh hưởng của tư tưởng cũ nhiều và thực tế tôi thấy, đúng là "lửa thử vàng, gian nan thử bạn", nhất là bạn đời. Chỉ đến với nhau những lúc vui vầy, còn những lúc khốn khó thì sao? tetuong02 nghe bài ALL BY ME SELF chưa, nghĩ và trả lời hộ tôi nhé.
    Ngẫm lại, năm 1984, ở trong Đoàn 10 thấy cái tình người nó ấm áp làm sao. Giờ đây, mọi thứ khác xa lắm rồi.
  7. Angelika

Angelika Thành viên rất tích cực

Thứ nhất, anh Tetuong02 đổi avatar nhìn chẳng nhận ra!
    Thứ hai, Angelika chỉ biết bài ALL MY MYSELF thôi, Angelika không quen nghe nhạc tiếng Anh bồi.
    Thứ ba, năm 1984 ấy à? Đoàn 10 ấy à? Tiếng Anh có cụm THE GOOD OLD DAYS.
    Sống ở trên đời, nhiều người cứ nghĩ là NGÀY XƯA (OLD DAYS) bao giờ cũng TỐT (GOOD) hơn bây giờ.
    Hiện tại và tương lai thì cho vào sọt (rác), ngày xưa thì lúc nào cũng...HUY HOÀNG.
    Cứ tiếp tục cùng sống cùng quá khứ hào hùng!!!
  8. haysongvuimoingay

1. Viết nhầm: ALL BY MYSELF.
    2. Có quá khứ thì mới có hiện tại và tương lai. Chúng ta sống với hiện tại và tương lai trên cơ sở chắt lọc những bài học kinh nghiệm của quá khứ và vận dụng linh hoạt vào cuộc sống, phải không?
    3. Nghĩ kỹ trước khi nói, Angelika nhé. Tôi không muốn căn ke từng lời ăn tiếng nói với người khác, nhất là phụ nữ.
  9. tomochut

tomochut Thành viên mới

TY cũng có chân chính với cả chân phụ nữa hả bác?
    Ai bảo yêu "thực sự" là tiến tới hôn nhân?
    Mà bác đừng có lôi mấy cái mớ rao giảng đạo đức (thấy ớn mấy cái bác hay làm việc này) kiểu cha mẹ bạn muốn gì ở bạn với lại bạn đã làm được gì cho gia đình bố mẹ etc, bác ko biết nói gì khác hơn những gì ng khác nhồi vào đầu bác à? Cưới là cưới cho mình trước tiên, bác lôi mấy cái mớ lý luận kiểu như thế vào làm gì?
  10. Dante_from_hell

Dante_from_hell Thành viên mới

Bố mẹ luôn mong muốn con cái mình được hạnh phúc, làm những gì chúng thích (Em chưa có con vì thế em cứ nói theo cách em hiểu, hoặc do em nghe người khác nói ) bác chủ topíc chất vấn anh tetuong nghe buồn cười quá Em cũng hoàn toàn đồng ý với quan điểm là sống vì ngày hôm nay và ngày mai, nhưng cũng nên rút kinh nghiệm từ sai lầm của ngày hôm qua nữa chứ ạ
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa