1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bạn có xem chương trình "Vượt Lên Chính Mình" không? Bạn cho ý kiến đi!

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi mua_la_vang, 24/10/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. mua_la_vang

mua_la_vang Thành viên mới

Bạn có xem chương trình "Vượt Lên Chính Mình" không? Bạn cho ý kiến đi!

Là một thành viên trong đoàn làm chương trình Vượt Lên Chính Mình, mình rất mong nhận được những ý kiến quý báu của mọi người để chương trình hoàn thiện hơn!
  2. fanX

fanX Thành viên rất tích cực

CT này ở kênh nào ấy nhì, mình chưa đc xem mới chán
  3. halfagirl

halfagirl Thành viên rất tích cực

Nói thẳng nhé, tớ không thấy chương trình này hay. Tớ chỉ thích mục đích của chương trình: Xoá nợ cho các gia đình nghèo, hay nói cách khác "Tiền được lưu thông là xã hội phát triển"
    Kể ra các bác nhà chúng ta ăn chơi nhảy múa 1 trận hết cũng khoảng vài chục triệu. Trong chương trình thấy có nhiều gia đình nợ 2~4 triệu vài năm mà chưa trả được. Thành ra, nếu giải thưởng của chương trình tăng lên tớ còn thích nữa.
    @X: Chương trình này được quay ở các địa phương có các gia đình được xoá nợ. Trong Nam tớ không biết, ngoài Bắc này chỉ có Hà Tây --> Phát trên kênh Hà Tây.
    Bố cục chương trình đơn giản lắm:
    Gia đình tham gia vào chương trình sẽ tham gia các trò chơi được biến tấu từ các công việc hàng ngày của họ như đan rổ, đan nón.... Trong vòng 1.30 giây phải đan được tối thiểu là N cái. Nếu không, không được tham gia phần rút thăm... tiền. Phần đa, đã tham gia là được xoá nợ.
    Chả biết tớ phát biểu thế đúng chưa nữa
  4. anhthyvo

anhthyvo Thành viên mới

mình đồng ý với bạn này. Xem chương trình chán lắm, không có gì hấp dẫn trừ mục đích của nó. Quyền Linh dẫn chương trình này ổn, nhưng mình không thích phần bình luận của cô MC (tên gì quên mất), vì thấy rất kịch.
    Lúc đầu cũng hơi khó chịu vì thấy bảng quảng cáo treo nhiều quá, nhưng sau đó nghĩ lại nếu như thế mà giúp người nghèo xoá nợ thì cũng không sao. Nhiều gia đình rất tội. Mình nhớ nhất một gia đình ở Quận 12 hay Hóc Môn gì đó, nhà có 10 người con, không có mẹ, thiếu nợ ngân hàng chỉ có 2-3 triệu gì thôi mà mấy năm chưa trả được (trời ơi, 2-3 triệu bằng một chậu nhậu hay một chuyến du lịch)
  5. mua_la_vang

Tks các bạn!
  6. candle_light

candle_light Thành viên mới

nguời suốt ngày ăn thịt như bác thì hiểu sau nổi cái cảnh đi mót từng cọng rau muống trên ruộng về ăn
  7. waiting4sc

waiting4sc Thành viên mới

mình có xem vài chương trình, hùi hộp nín thở luôn ấy, thương mấy người đó có ý chí làm ăn mà không gặp may mắn, toàn những nguwòi đáng khâm phục ccả, mong là chương trình sẽ tiếp tục tìm đưọc tài trợ,
    Cố gắng nhé
  8. sweetshusi

sweetshusi Thành viên quen thuộc

Mình thấy chương trình này rất hay ấy chứ . Tối thứ 6 nào cũng chờ để xem và cứ mong ai cũng được xoá nợ cả . MÀ qua cái chương trình này mình cũng biết thêm là nước mình có nhiều làng nghề và nghề quá . Có cái lần gia đình làm nhang ấy , thấy 2 em trong chương trình chẻ nhang tốc dộ nhanh kinh khủng mà mình cũng lo dùm cho họ luôn . Cố lên nha các bạn !!1
  9. mua_la_vang

Tks các bạn! Mục đích của chương trình mang tính nhân đạo rất cao. Tuy nhiên cũng phải đòi hỏi sự hấp dẫn nào đó cho 1 chương trình truyền hình. Chương trình đang trong thờ gian thay đổi để hoàn thiện hiên. Mong nhận được sự góp ý chân thành của các bạn!
  10. Elaine.2onlye

Elaine.2onlye Thành viên mới

bạn ơi cho mình hỏi, để đăng ký tham gia chương trình vượt lên chính mình hoặc câu chuyện ước mơ thì làm cách nào vậy? với lại có phải là thiếu nợ ngân hàng mới đc tham gia vượt lên chính mình ko? Mong đc bạn giải đáp sớm. plz