1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bạn đã từng bắn súng ?

Chủ đề trong 'Giáo dục quốc phòng' bởi kittyone, 27/09/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. phongvan2000

phongvan2000 Thành viên mới

AI BẢO ÔNG LÀ TRUNG ĐỘI-TRUNG ĐOÀN LỰC LƯỢNG TỰ VỆ CƠ ĐỘNG QUẬN HOÀN KIẾM
    RÕ RÀNG GHI TRÊN BẰNG THÀNH TÍCH ĐỀ TẶNG EM NĂM 2006 :THÀNH TÍCH CHIẾN SỸ TỰ VỆ SUẤT SẮC" THÀNH TÍCH 3 NĂM LIỀN LĨNH GIẢI BẮN ĐẠN THẬT KHÁ NHẤT MÀ BÁC
    TRỤ SỞ BỘ CHỈ HUY ĐẶT TẠI SỐ 2 CỔ TẤN MÀ
  2. phongvan2000

phongvan2000 Thành viên mới

SẮP TỚI LẠI CHUẨN BỊ HỘI THAO TOÀN QUẬN-LẠI PHẢI ĐI BẮN MẤT MẤY NGÀY-HÔM NÀO EM VỀ CHỤP ẢNH-QUAY PHIM CHO CÁC BÁC XEM
    THẬT RA CHƯA BIẾT BẮN THÌ NÓI CHUYỆN CẮC BÁC THẤY HAY VÀ HÁO HỨC
    CHỨ NẾU MÀ CHO CÁC BÁC THỬ ĐI NGHĨ VỤ QUÂN SỰ 18 THÁNG XEM
    CÁC BÁC THÌ CỨ 10 BÁC THÌ CÓ ĐẾN 5 BÁC CHỐN NGHĨA VỤ QUÂN SỰ Ỏ NHÀ
    CÒN 4 BÁC CÒN LẠI CHẮC CHỈ CẦM CỰ THÊM 1 TUẦN.NỮA THÌ BỐ HAY MẸ HAY VỢ HAY NGƯỜI YÊU KHÔNG LÊN ĐÓN VỀ MỚI LÀ LẠ
    ( EM CHỨNG KIẾN NHIỀU RỒI
    .CÓ ÔNG MỚI LẤY VỢ-CHẮC MUỐN SƯÓNG SỚM-ĐI KHÁM NGHĨA VỤ VỀ-CẦM TỜ GIẤY BÁO TRÚNG TUYỂN-KHÓC NHƯ BỐ CHẾT-
    CÓ ÔNG NHẬN ĐƯỢC GIẤY BÁO KHÁM NGHĨA VỤ-SÁNG SỚM ĐÃ NHẢY TÀU VÀO NAM-LẨN NHƯ TRẠCH
    CÓ ÔNG ĐI NGHĨA VỤ 18 THÁNG-HÔM SAU ĐÃ THẤY NGỒI UỐNG CÀ FÊ HÀNG CÁ
    CỨ NGỒI NHÀ NÓI PHÉT -BẮN SÚNG HAY LẮM CHỨ-CHO ĐI NGHĨA VỤ 3 THÁNG RÈN LUYỆN THAO TRƯÒNG-NẮNG NHƯ ĐỔ LỬA THÌ CÓ MÀ THÍCH BẮN LẮM ....
    ĐẾN LÚC ĐẤY ..MUỐN BẮN SÚNG THẬT THÌ CÓ MÀ CẢ THÁNG
    CẢ NGÀY CHỈ CÓ MỖI VIỆC THÁO SÚNG-LAU SÚNG-BẮN-LẠI LAU SÚNG-LẠI BẮN...
    BẮN KHÔNG ĐƯỌC -SỸ QUAN HƯỚNG DẪN LẠI CHẢ CHỬI CHO VUỐT MẶT KHÔNG KỊP Ý CHỨ.. CHẢ SUNG SƯỚNG GÌ ĐÂU.
    KHÔNG BIẾT BẮN-THẤY NGƯỜI TA BẮN THÌ THẤT HAY VÀ THÍCH
    CHỨ NHƯ EM BIẾT BẮN RỒI-PHÁT CHÁN LÊN ĐƯỌC-NĂM NÀO CŨNG PHẢI MẤT 2 THÁNG ĐI HUẤN LUYỆN-TRÊN THÁI NGUYÊN-VỀ ĐƯỢC ĐẾN HÀ NÔỊ ĐÃ LÀ HẠNH PHÚC VÀ SUNG SƯỚNG LẮM RỒI-
    BỌN SỸ QUAN HUẤN LUYỆN CHỬI CHO NHƯ CHÓ Ý.MỆT LẮM
    Được phongvan2000 sửa chữa / chuyển vào 20:45 ngày 25/03/2007
  3. vitchetduoi2987

vitchetduoi2987 Thành viên rất tích cực

có sướng bằng bắn half-life hay IGI ko ạ?
    sorry em xì pam.
  4. lamthitdencung9999

lamthitdencung9999 Thành viên tích cực

5. Thang98b3

Thang98b3 Thành viên quen thuộc

Tớ cũng đã được bắn AK47, đợt đấy học quân sự đi bắn ở trường bắn Cổ Bi Gia Lâm, mỗi người bắn 3 phát đến lượt mình thì không hiểu khẩu súng ấy đã bắn cả mấy trăm phát rồi (cả trường bắn mà chỉ có mỗi 10 khẩu súng / 500 SV) chỉ biết tới lượt mình (gần như là lượt cuối cùng) thì cầm vào cái báng tì thấy bỏng rát cả tay. Bắn nghe tiếng đạn rít sướng phết/ tiếng nổ cũng chỉ như quả pháo ngày xưa thôi chứ làm gì mà to lắm. Cũng làm đủ mọi thao tác đã được dạy làm luôn ba viên ...xong mấy thằng bên cạnh mới bắn tới viên thứ 2 hehe. Lúc bắn xong mới biết là ngắm nhầm bia của thằng bên cạnh ..chuối không chịu được thế mà bia mình vẫn đủ 3 viên. chắc là chú bên cạnh lại bắn hộ mình
  6. Bodoi

Bodoi Thành viên rất tích cực

AK47, trung liên, M79, B41 thì mình đc bắn 3 loại rồi. AK47, trung liên và B41. Sướng nhất là bắn B41 nếu nói AK giật cũng đúng, nhưng tiếng nổ nghe ko sướng bằng B41. B41 chống tank mà lại, nhớ lại cái lần bắn B41 nghe bọn nó bảo bắn xong phải gần 1 ngày vẫn nghe tiếng ong kêu o o o trong đầu mình ko tin lắm (vì dân nghe rock thời trước ngồi gần loa thấy vẫn muốn to hơn mà) sau bắn xong. Chà, mình bắn lượt gần cuối của hơn 20 lượt bắn, má phải áp sát vào thân súng đúng chỗ tạo áp suất phóng của đầu đạn. Tiếng nổ nghe thật là .... phê, cảm giác âm thanh chui từ tai này sang tai kia đúng là lần đầu đc biết luôn. Âm của đạn nổ cứ như bay xuyên qua tai của mình. Đạn bắn bia xe tăng di động phía sau có ụ đất lại nổ thêm tiếng nữa, lúc đầu nghe mấy thằng chỉ huy nói là nhìn thấy đạn bay ( tốc độ đạn khoảng 300m/s ) thế mà căng mắt ra nhìn cũng không thấy sướng nhất là lần bắn bóng bay. Đạn vãi ra lia lịa phê lòi kèn.
    Nói chung đạn AK nghe ko đến nỗi to quá như tưởng tượng ban đầu, bắn AK thì mình có thể bắn từ sáng --> tối mà ko thấy ù tai. B41 thì hơi khác, bắn xong ù tai khoảng 2 tiếng (ong kêu trong tai đúng là gần 1kg thuốc nổ nổ gần tai có khác )
  7. Excocet

Excocet Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Em lúc nhỏ chuyên đi bắn thằn lằn bằng súng tự chế. Lấy một cây thước thợ may, thêm vài cái miếng hình số 8 đập ra từ xích xe đạp, vài chục cọng thun, một cái đinh năm phân, thế là có súng chơi. Lấy một miếng số 8 kê lên sống thước (nằm gần một đầu thước), rồi kê thêm cây đinh lên trên, sao cho đầu tù hướng về phía cần bắn, buộc chun kéo đầu tù của định sát xuống sống thước. Đạn thì cũng lấy 1 miếng số 8, buộc chun một đầu, xong. Khi bắn, lấy đầu chun quàng vào đầu thước, đầu miếng số 8 thì kéo lên để đầu tù cái đinh bặp vào, giữ lấy. Khi bắn, ấn đầu nhọn đinh xuống, đầu tù thả ra, và thế và...Súng còn có đầu ngắm nữa, ngắm qua lỗ kê đinh. Chỉ tội mấy con thằn lằn, chả con nào toàn vẹn thân thể cả. Nhớ lúc nhỏ quá...
  8. nguoiquansat9999

nguoiquansat9999 Thành viên mới

tôi từng được bắn AK 3 phát khi tập quân sự ở ĐH,kết quả là 9-7-7 lạ cái người được điểm cao nhất ko phải là con trai mà là 1 bạn gái lớp trưởng lớp tôi 10-10-10
  9. mirage2310

mirage2310 Thành viên mới

ừm, tại sao lính bắn B-40/B-41 không trang bị tai nghe kiểu bọn phục vụ trên tàu sb ấy nhỉ ? úp cái tai đó vào chắc bắn vài phát được 1 lúc , VN mình dùng súng chống tăng nhiều, chắc cũng phải cân nhắc áp dụng chứ các bác nhẩy ?
  10. lionking_arc

lionking_arc Thành viên gắn bó với ttvnol.com

tớ đã bắn đạn thật mấy lần rồi, cả tiểu liên Ak và súng lục, nói chung lần đầu hơi hồi hộp, nhưng bắn xong thấy thích, chỉ thích cầm súng bắn tập, nhưng chẳng ai cho tập cả hehe