1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bạn đã từng bắn súng ?

Chủ đề trong 'Giáo dục quốc phòng' bởi kittyone, 27/09/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vitchetduoi2987

vitchetduoi2987 Thành viên rất tích cực

nghe các bác kể mà em cũng thấy bồi hồi muốn góp vui.Em thì sinh ra muộn lắm nhưng mà mấy cái súng ống của các bác em cũng đều thử qua.Tuy nhiên có một loại mà em ko thấy các bác nói tới.Đó là cái "súng xích" (trẻ con quê em nó gọi thế).Em dùng cái nan hoa xe uốn thành một hình giống giống khẩu súng,phần sau hơi gồ lên để làm chỗ cho cái giữ quy đát.Lấy khoảng chục cái mắt xích xe đạp xiên vào cái đũa rùi dùng dây chun buộc chặt làm nòng súng.Quy đát uốn bằng cái nan hoa.Lấy đầu cái thanh nan hoa bịt kín 1 đầu rùi nhét thuốc diêm vào đầu kia.Khi bắn ấn nòng súng thì nòng đẩy quy đát trượt ra khỏi chốt.quy đát bật ra bắn thẳng vào nòng súng nhét sẵn thuốc diêm.Vậy là nổ thôi.Còn một kiểu súng nữa là súng đập.Làm bằng thanh nan hoa uốn cong giữ nguyên đầu.Lấy thanh đinh tán của nan hoa làm quy đát.Nhét thuốc diêm vào trong cái lỗ đầu thanh nan hoa rùi lấy cái đinh tán nhét vào.Cầm xuống đất đập một cái thế là nổ rõ to.Nhớ lại mà thấy bồi hồi.Híc thấy mà thương cho bọn trẻ bây giờ.Chả còn bít cách tự làm đồ chơi mà toàn nghịch đồ chơi có sẵn.Chán!!!
  2. mitska

mitska Thành viên mới

Cái khẩu súng băng đạn đĩa bác hay xem thấy phim chắc là tiểu liên K50 nổi tiếng. Bây giờ súng ta có mấy khẩu RPD RPK có hộp tiếp đạn đĩa tròn nhưng mấy khẩu RPK em từng dùng thì toàn hộp tiếp đạn băng 40 viên thôi.
    @:Bác Vaxili. Nghe bác nói em cũng giật mình, tai em cũng hơi kém.
    @ Bác architecto: Bác tập bắn đi thi hay sao mà được nhiều đạn thế, chỗ bắn thoải mái thế.
    Được mitska sửa chữa / chuyển vào 20:16 ngày 18/11/2006
  3. kittyone

kittyone Thành viên mới

Haha, thế này đúng ra phải thêm mục chọn súng cao su, súng phốc và các loại tương tự mới đủ cho các bác !
  4. architecto

architecto Thành viên mới

Không thể tiết lộ được, đại khái là "ăn ké" thôi, không thì thằng bạn mình teo
  5. NhacMatQuan

NhacMatQuan Thành viên mới

Gần nhà mình trước có kho quân khí , bà dì làm trong đấy , tối vác AK , CKC đi săn hoẵng,cầy , bắn tẹt ga . Đạn dược đều có hạn sử dụng , quá hạn liệt vào danh mục huỷ thì xài vô tư ( chỉ nội bộ thôi ),miễn đừng bán ra ngoài bị tóm là đứt phim .
    Bắn CKC chính xác hơn AK nhiều .
  6. hunter_007

hunter_007 Thành viên quen thuộc

hee!!!
    vao những tháng cuối năm, tuần nào tôi cũng bắn súng, 1 nhất tuần 1 lần, có tuần 2 , đến 3 lần,
    gần đây nhất đang bị ù tai vì bắn súng
  7. ov10

ov10 Thành viên rất tích cực

Thế ở đây có đồng chí nào chưa bắn súng "phòng không vào buổi tối" chưa nhỉ?
  8. Rockerfeller_III

Rockerfeller_III Thành viên rất tích cực

Hồi trước tôi bắn khá thường xuyên. Giờ nghĩ lại thấy phí đạn quá. Đạn đó giờ để lại mà "đánh nở hoa trong lòng địch" thì hay quá.
    Được Rockerfeller_III sửa chữa / chuyển vào 19:13 ngày 20/11/2006
  9. Vo_Quoc_Tuan

Vo_Quoc_Tuan Thành viên rất tích cực

Ặc ặc, chí lý, chí lý! Bbác làm em cười lộn lăn xuống đất. Khặc khặc khăc, so sánh tài tình thật!
  10. ColdAir

ColdAir Thành viên mới

C­ười cái giè! Lo tập trung chuyên môn đê! Chú cũng sắp phải bắn nở hoa roài .. khà khà .....