1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bạn đã từng đọc hết bộ truyện " Bảy viên ngọc rồng chưa " nếu rồi hãy cùng tham gia bình luận nhé !

Chủ đề trong 'Truyện tranh (ACC)' bởi thienhung, 16/05/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thienhung

thienhung Thành viên mới

Bạn đã từng đọc hết bộ truyện " Bảy viên ngọc rồng chưa " nếu rồi hãy cùng tham gia bình luận nhé !

Chào các bạn !
    Mình xin được mạn phép đưa ra chủ đề này. Vì mình rất thích bộ truyện này , đọc hoài không chán. Và mình rất muốn làm quen ,thảo luận cùng các bạn có cùng sở thích bộ truyện "bảy viên ngọc rồng" này .
    Bạn nghĩ sao về bộ truyện này ?
    Nét vẽ và cách trình bày ?
    Cùng với tính cách của các nhân vật và nội dung cốt truyện ?
    Nào , mình cùng thảo luận nhé các bạn !!!!

[violet]
    Thiên Hùng
  2. haibaralovely

haibaralovely Thành viên rất tích cực

Mình ko đọc được hết nhưng cũng mê lắm,lúc mabư bự bảo vệ ông võ sĩ gì nhỉ?Mình cảm động lắm!Còn cáiđoạn Cađíc nhận ra mình ko = Sôngôku.híc,cảm động quá!
    Được sửa chữa bởi - haibaralovely vào 17/05/2002 15:06
  3. bighero

bighero Thành viên quen thuộc

Dragon ball Z- tựa gốc- vô cùng hấp dẫn, nếu ai chưa xem thì phí cả 1 đời đọc truyện tranh. Truyện có nội dung về cuộc phiêu lưu của cậu bé hành tinh Xayda có tên là Songokou! Nhung tui chỉ thích khỉ con lúc bé thui! khi lớn rùi thì ko còn hồn nhiên nữa!
    Box TRUYỆN TRANH HERE
    Bighero
  4. reddevils

reddevils Thành viên rất tích cực

hehe, bộ này cũ rồi mà! dĩ nhiên là rất hay, hấp dẫn. Hồi trước chiều thứ 5 nào cũng ra giành giựt cả, .
    Em có đọc trọn bộ, thích nhất lúc đánh với Xên bọ hung thôi. Mà xem hoạt hình có nhiều cái mà trong truyện 0 có.
    reddevils
  5. thienhung

thienhung Thành viên mới

To : haibaralovely , bighero , reddevils !
    Trước tiên mình xin cảm ơn các đã cùng tham gia vào chủ đề của mình nha !
    Vâng ! đúng là bộ truyện này đã cũ , nhưng vẫn còn đọng lại trong lòng người đọc nhiều cái đẹp , chẳng hạn như tình cảm của từng nhân vật như bạn haibaralovely đã nói đó , tuy là một loài rô bốt vô tri , chỉ biết giết người mà thôi , thế nhưng bên trong đó lại có thêm một chút gì đó về tình người , rất cảm động !
    Bạn bighero ơi !
    Cuộc đời là vậy đó và con người mà , ai rồi cũng sẽ lớn thôi , chúng ta cũng thế , ngày nào chỉ còn nằm trên nôi khóc oa oa , mà chợp mặt một cái đã lớn rồi đâý !
    Và đương nhiên là tính hồn nhiên , vô tư cũng sẽ dần dần mất đi. Bởi vì chúng ta đã trưởng thành ! Sôngôku cũng vậy thôi , tuy nhiên vẫn còn hay đấy chứ , chẳng hạn như là ta cũng bắt gặp lại các bản sao của sôngôku từ : Sôngôhan , sôngôtên , và cháu của Sôngôku 100 năm sau đó , hấp dẫn và lôi cuốn lắm đó bạn ! Và Sôngôku cũng vậy cũng
    hồn nhiên và vui tươi , rộng lượng như ngày nào !
    Và bạn reddevils ơi !
    Cốt truyện Sôngôku đánh nhau với Xên bọ hung vẫn chưa hấp dẫn bằng cốt truyện Sôngôku đánh nhau với Mabư 2 từ hành tinh khác ( ở phần 3 ) đâu. bạn nói phải , đúng là có nhiều cốt truyện mới và hay nhưng trong truyện lại không có đề cập , chỉ có phim hoạt hình mới có mà thôi .
    Quá hay phải không bạn , hùng cũng được phần diễm phúc xem được các truyện đó , tuy không nhiều , nhưng hùng cảm thấy thích nhất là cảnh hy sinh của Pôcôlô để cứu một cậu bé ( ở phần 3 ) và quyết định không rời xa địa cầu thân yêu của chúng ta. Thật cảm động , phải không bạn !

[violet]
    Thiên Hùng
  6. bighero

bighero Thành viên quen thuộc

đúng là có tham gia diễn đàn rùi mới biết có quá nhiều "tri âm, tri kỷ". Một yêu cầu là xin các bạn đừng nói đến truyện mới hay cũ ,à hãy xét đến nội dung của nó cái đã. Truyện càng cũ thì càng có nhiều kỉ niệm phải ko? Thật ra Songokou ko phải là nhân vật tôi yêu thích trong DBZ, tui chỉ thích Bunma thui, và cả chnxư nữa! bác nào còn đủ bộ này ko? truyện này hiếm lắm đấy!
    Box TRUYỆN TRANH HERE
    Bighero
  7. hibou

hibou Thành viên mới Đang bị khóa

Hồi nhỏ Songoku đánh nhau bằng võ vừa hay lại vừa vui. Còn lớn lên toàn chưởng không à. Tuy chưởng cũng hay nhưng tôi thích hồi Songoku đánh nhau với ông nội, rồi với cái thằng đệ tử của thần cò hơn. Nói chung là tôi thích hồi Songoku đánh nhau trên võ đài hơn!
    Hibou
  8. reddevils

reddevils Thành viên rất tích cực

hic, các bác càng nhắc em càng tức. Em có đủ cả bộ này, nhưng bị bu em bán sách cũ mất, tiếc chết 0 chịu được, .
    To thienhung : hì, đúng là xem hoạt hình fê hơn nhiều. Lúc trước em có xem vài tập. Nào là đánh nhau trên hành tinh Xayda với 1 gã Siêu Xayda cực kỳ hung hăng, Sôngôku bị bụp te tua. Khúc hay nhất thì hết fin. Nào là tập lão bác học chế ra Xên ấy, lão ý sống dậy & hợp tác cùng 1 lão khác, mở cánh cửa địa ngục, lừa Sôngôku vào ấy đánh nhau tưng bừng khói lửa với cả Xên bọ hung & Fide, lấy sức mạnh của đ61t làm sống cả thằng Robot gì ấy, em wên mất tên (bạn của vợ Krilin ấy) xem sướng vật!
    reddevils
  9. thienhung

thienhung Thành viên mới

To : reddevils
    Đúng đó bạn à , phim đúng là làm cho chúng ta thích thú hơn rất nhiều , vì nhiều nội dung quá phong phú.
    Như bạn đã nói , cuộc đấu với Thái tử hành tinh xayda thật lôi cuốn và thật tội cho Sôngôku , vì bị đánh bầm dập.
    Và thật hồi hộp nhất là trận đấu của Rôbôt số 7 (Pic) , sự hòa hợp giữa hai cõi âm dương , đã làm cho trận đấu thêm phần khó khăn , đúng kô nè !
    À ! bạn ơi , hùng không coi được đoạn Sôngôku bị rồng thiên biến thành nhỏ như trước đây ( ở phần 3 ). bạn có biết không ? kể cho hùng nghe với !!!

[violet]
    Thiên Hùng
  10. Lovely_Ghost_new

Lovely_Ghost_new Thành viên mới

Truyện này mình đọc lâu rồi, nhưng lâu quá không có coi lại mình rất thích nó, hồi đó mình đọc 5 lần là ít đó. Nét vẽ hồi lúc Songôku còn nhỏ nhìn dễ thương hơn lúc lớn, lúc Songôku lớn nhìn hình toàn là...cơ bắp không hà.

Lovely Ghost

Được sửa chữa bởi - Lovely Ghost vào 19/05/2002 17:32