1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bạn đặt ra cho mình lý tưởng sống là gì?

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi motthoang_hn02, 01/04/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. motthoang_hn02

motthoang_hn02 Thành viên mới

Bạn đặt ra cho mình lý tưởng sống là gì?

Trong cuộc sống mỗi người dường như đều có1 lý tưởng sống hay còn gọi cách khác dó là 1 châ lý riêng cho mình,là cái đích dên để con người ta luôn hướng tới cái CHÂN - THIỆN - MĨ,nó sẽ theo ta trong suốt cuộc đời, trải qua những biến cố thăng trầm của tâm hồn mỗi con người !
    Với tôi thì tôi luôn tâm niệm 1 điều rằng : SỐNG LÀ CHO ĐÂU CHỈ NHẬN RIÊNG MÌNH ! các bạn đừng hiểu lầm từ " cho " mà tôi đã nói ở trên ! Đó là tiếng nói của cố nhà thơ Tố Hữu trong 1 bài thơ mà tôi rất thích,nó ngắn gọ thôi nhưng hàm chứa rất nhiều ý nghĩa,nó nhắc nhở tôi phải luôn cố gắng phấn đấu không ngừng bởi con đường tương lai còn dài lắm. Đôi khinó còn là động lực thúc đẩy tôi phải biết sống vì người khacnhiều hơn là cho riêng bản thân mình! Nhìn vào đấy tôi thấy mình cần dẹp bỏ nhưng tự ái cá nhân,nhũng ích kỉ tầm thường để sống tốt vì nhiều cái lớn lao hơn thế!
    Vậy còn các bạn thi sao?các bạn đã và đang có trong mình nhũng lý tưởng sống,những quan điểm gì để hướng mình đến 1 cuộc sống tốt đẹp hơn?Nhưng dù các bạn có những lý tuởng sống gì di chăng nữa tôi cũng luôn chúc các bạn thành công trên con đường mà mình đã - đang -sẽ lựa chọn cho riêng mình!Chúng ta còn trẻ tại sao không làm 1 điều gì đó cho riêng mình,cho gia đình và rộng lón hon nữa là XH các bạn nhỉ?
    NGÀY MAI BẮT ĐẦU TỪ HÔM NAY !!!!!
  2. travucu

travucu Thành viên mới

Thật buồn, hồi xưa lý tưởng của mình thật đẹp. Học đại học xong ra trưởng về BG xây dựng quê hương, những hỡi ôi quê hương đòi nhiều tiền để có một công việc quá, mà sv mới ra trường lấy đâu ra tiền. Vì thế tớ đành ở lại thủ đô , vất vưởng mấy năm thì chả còn tí lý tưởng nào. Bi giời chỉ tâm niệm một điều là miễn sao kiếm được nhiều tiền thật nhiều tiền miễn sao kô vi phạm pháp luật là được.
  3. boy_galang812003

boy_galang812003 Thành viên mới

kiếm được nhiều tiền thật nhiều tiền miễn sao kô vi phạm pháp luật là được.<----------- Em giong Bac Ku ...
  4. haynhinthangvaosuthat

haynhinthangvaosuthat Thành viên mới

Tiền trong cuộc sống ai cũng cần bởi nếu như ngày xưa chúng ta chỉ mơ ước rằng sẽ có những bộ quần áo đẹp,những bộ đồ chơi mới do ba mẹ mua cho nhưng bây giờ thì lại khác,chúng ta lại muốn chính mình cầm những đồng tiền ấy đi mua những gì mà mình cần,mình thích....................rồi đi ăn uống được thoải mái mà ko phải xin ba mẹ.Chính vì những lý do ấy nên mỗi người lại phải cố gắng làm sao để có tiền,trước mắt là tạm để chi tiêu cá nhân,sau đó thì tính đến chuyện mua các phương tiện phục vụ cho công việc,đi lại..................ở vào cái thời điểm " người khôn của khó " này kiếm đồng tiền thật khó,khi trên giảng đường thì cái gì cũng thấy mới,thấy hay và khao khát sẽ đạt được nó trong tương lai ko xa nhưng khi đã tốt nghiệp ra trường nhiều bạn sinh viên rất bỡ ngỡ,cầm tấm bằng trên tay còn chưa biết là cuộc sống,tương lai của mình sẽ đi về đâu?đâu là bến đỗ bình yên nhất cho 1 công việc ổn định?đó ko phải là nỗi lo của riêng ai !!!!!
  5. en_sa29

en_sa29 Thành viên mới

Ai cuũn có 1 lý tưởng sống. Lí tưởng sống của em là học xong ra trường sẽ kiếm được một công việc ổn định nhiều tiền, lấy được 1 anh chồng giàu có yêu mình cũng có nhiều tiền, rồi chỉ việc ăn chơi đàn đúm , đùa, chăm sóc gia đình chứ!
  6. boy_galang812003

boy_galang812003 Thành viên mới

Thế thì nhất cô........... ăn chơi đàn đúm trước sau là <-------------- Đùa thế mà ai trả thích
  7. konhu_loaicodai_85

konhu_loaicodai_85 Thành viên mới

Codai ko có lý tưởng, chỉ có mục đích thôi. Lý tưởng đôi khi làm mình lạc bước. (Có ai có cùng suy nghĩ với mình ko nhủ. Chắc ko.)
  8. nucuoixinh

nucuoixinh Thành viên mới

Sống vui, sống khoẻ, sống đẹp, sống có ích!
  9. andray

andray Thành viên quen thuộc

Vẫn tồn tại trong tớ một thứ người ta gọi là lý tưởng nhưng tớ ứ nói đâu, nói chắc gì đã có ai tin thôi thì giữ lấy trong mình làm của riêng, biết đâu có một ngày ...
  10. vutuannguyen

vutuannguyen Thành viên mới

Biết sẽ ít người tin thì cứ nói đi anh Andray àh :):):)
    Em có thể lờ mờ nhận ra điều gì đó từ cái Avatar của anh...
    ---------------------------------------------------------------------------------------
    Em không biết lý tưởng sống của em là gì, nhưng cách nhận thức và hành động thì cố noi gương một người..... là ...