1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bạn đến với box Bóng đá Việt Nam như thế nào? Đôi dòng về lịch sử box và những gương mặt chính

Chủ đề trong 'Bóng đá Việt Nam' bởi GDTLA04, 09/12/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. eversong

eversong Thành viên gắn bó với ttvnol.com

=)) =)). Gớm nhà các bác. Mới thắng 1 trận mà anh em đã ôn nghèo kể khổ, tình cảm thắm thiết rồi =)) =)). Thế mới biết bóng đá có sức lay động lòng người.
    Hôm qua mà thua có khi giờ đang vả nhau bôm bốp =)) =)) =)).

Thôi cụng một ly gọi là mừng thắng lợi đội tuyển + box :D
  2. Nong_Dan_WTO

Nong_Dan_WTO Thành viên rất tích cực

He he, nhân việc bạn MXBK nhắc lại lịch sử box BDVN, tôi nhớ lại hồi ấy những fan cuồng như Ilovequyen, Owen ... suốt ngày nói những điều cực kỳ ngu xuẩn để tâng bốc những thần tượng của họ, trong khi bạn Tuấn Mẽo với cách phân tích trận đấu rất hay nhưng hay phát ngôn ra những lời anti Nghệ một cách sống sượng, hai bên chí chát với nhau làm rác cả box, thực ra mà nói theo đánh giá của cá nhân tôi thì 60% rác là do mấy cô cậu nghệ an trẻ người ít chịu suy nghĩ thấu đáo tạo ra, 20% là do bạn Tuấn Mẽo, 20% còn lại là do các bạn khác vào spam hoặc kích động hai bên. Đến lúc đỉnh điểm, admin ra tối hậu thư phải dọn dẹp nếu không sẽ đóng cửa vĩnh viễn cái box này. Lúc đó tôi (và cả bạn Tuấn Mẽo nữa thì phải) có nhận được lời mời làm mod cho box này. Nhưng cả tôi và bạn Tuấn Mẽo đều từ chối. Tôi nhớ là hồi ấy bạn Tuấn USA có trả lời là muốn tự do viết bài, chứ làm mod mà nói nọ nói kia không được thoải mái... Chuyện xưa nhắc lại, cuối cùng ban tate_ (thú thực là quên mất nick chuẩn của bạn, xin lỗi nha) nhận làm mod, và bạn thực sự đã giúp box phát triển mạnh hơn.[r2)]
    Nhân đây lại nhắc đến bạn Tuấn USA. He he, bạn Tuấn Mẽo này quả là ... vẫn quyết tâm bài Nghệ trong tuyển đến phút chót. Nói thực, lại một lần nữa, tôi thấy vẫn không thích bạn ở những lời cay nghiệt được mở rộng cho cả xứ nghệ (nếu có). Nếu bạn chỉ đích danh vài cá nhân kiểu như thằng Sơn hộ chiếu, thằng Hoàng Lác v.v. thì OK. Bạn đúng là, gừng càng già càng cay, những phân tích và nhận định của bạn về bóng đá, đọc càng ngày càng khoái, tôi vẫn hay tìm đọc những bài viết của bạn, và vẫn thỉnh thoảng phải nhăn mặt bỏ qua những đoạn viết sặc mùi phân biệt vùng miền của bạn. Thôi thì, vẫn mong bạn viết bài cho chín chắn hơn. Nhiều khi theo cách ý tại ngôn ngoại, lại hay hơn là cứ vung bạt mạng...[r2)]
    Ở trong box này, cái gọi là hiệu ứng đám đông vẫn có nhiều, tỷ như tình huống thằng Hoàng bò nhận thẻ đỏ, nhiều bạn xông vào chửi nó bán độ ... nhưng ít thấy bạn nào (thực ra là có vài bạn) tỉnh táo nhận xét cho thấu đáo. Nói là nó ng.u thì chấp nhận được, nhưng cũng phải hiểu, nó ít tuổi thôi, máu nóng không chịu tu dưỡng, cho ngồi ngoài 2 trận cho nó khôn lên. Đấy là ý tôi. Trận gặp Sin vừa rồi, thằng Hoàng trong hiệp 1 và cho đến khi nó bị đuổi, vẫn là một trong những tiền vệ năng nổ nhất. Nó cùng Thành Lương, Vũ Phong, cặp Tài Em Minh Phương khiến bọn Sin mất hẳn tuyến giữa... thôi, không nói về nó nữa, không thì các bạn lại bảo tôi là bênh vực thằng Hoàng bò.[:D]
  3. NguyenMongMo

NguyenMongMo Thành viên mới

Giai đoạn điên cuồng nhất là VQ và chiến hữu bán độ, đến mình chỉ tham gia các cuộc chiến Real-Barca cũng bị lôi vào, em ilovequyen nhiệt tình bảo vệ, còn các bác bài Nghệ thì ra rả, đung là bọn đàn bà, ấy không qua ngọn cỏ

Thời trước Real và Barca trong ttvol này nói kháy , nói đều nhau điên cuồng lắm, nhưng chả bác nào có khả năng thay trắng đổi đen như bác TuanUSA , bảo vệ ý kiến mình nhiều lúc mù quáng và điên cuồng trên đời chắc chỉ có bác này là duy nhất ...thời điểm đó có dangnghia, FcBarcelona với bác Kotto Tetsu , bên kia là ông Raul, nguahoang và DrSlump ..mãi về sau lập diễn đàn riêng mới hết... chính thời điểm đó hoá ra là sưóng nhất, box này đá đểu box kia, thậm chí còn có cả box antiMu riêng cơ mà,
  4. tete_a6

tete_a6 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

He he, bổ sung thêm 1 chút về câu chuyện của bác muaxuanbackinh.

Bác nguyenvantruong sau đó đã hóa thân thành crazy_fans, tiếp tục làm mod của box cùng thời điểm với bác tungsin_tpg.
    Còn người đứng ra dọn dẹp bài viết, nick vi phạm là bác admin favourite. Bài tâm thư của bác Tuanusa ở trên thực chất chỉ là bài nói mát bác tungsin_tpg và các fan SLNA[:D].
  5. mankichi0106

mankichi0106 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Có phải bài viết hay nhất (được xếp vào loại kinh điển) của box BĐ là bài: Tin ở Hoa Cúc dại của bác Tuấn mẽo..đúng ko các bác?
  6. Reddman4ever

Reddman4ever Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Topic này giờ biến thành quán nước vỉa hè hàn huyên chuyện cũ hay sao ý nhỉ :D

Mà bác nào trả lời hộ là cái TTVNOL này giờ là của ai nhỉ :D
  7. XiaoTong

XiaoTong Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Nói chung khoảng năm 2007 đổ đi bắt đầu có cảm giác muốn đóng góp bài viết vì diễn đàn bắt đầu có những người có bài viết thực sự chất lượng về bóng đá. Trước đấy thực sự là có cảm giác rất chán. Tại sao ? Căn bản là vì CĐV Việt Nam rất cuồng tín. Họ thần thánh cầu thủ rồi HLV như kiểu thần thánh. Mình thì từ bé đã quan điểm vô thần vô thánh. Rồi thì các bài viết về vấn đề chuyên môn rất cảm tính. Đánh giá cầu thủ trên phương diện danh tiếng. Không biết các bác sao chứ từ thời xem Hồng Sơn , Huỳnh Đức đá mình đã cảm thấy VN dưới triều đại của Rất Đần có lối đá rất không phù hợp. VN thời rất đần rất ít khi có cái kiểu cầm bóng tổ chức khoảng chục đường chuyền đổ lên để kéo giãn hàng phòng thủ , cầm nhịp cũng như làm cầu thủ của đối phương khó chịu. Thời Calisto lại khác. VN bắt đầu biết cầm bóng , tổ chức bóng và tấn công có chủ đích. Có thể nói từ thời Đần đến thời Calisto là 1 thay đổi rất xa. Từ tấn công theo kiểu tự phát. Đến thới các cầu thủ bắt đầu biết cầm bóng , giữ bóng luân chuyển chờ cơ hội cũng như kéo giãn hàng thủ. Nói đơn giản là 1 chạy theo nhịp chơi của đối thủ , 1 bắt đối thủ chơi theo kiểu của mình.
  8. GDTLA04

GDTLA04 Thành viên rất tích cực

Haizzz. đọc qua bài mấy bác thấy tội các bác, e cũng gốc Nghệ có thời gian e thách thức và 1 mình chống lại mafia ở box này vì nhiều ngôn từ cay nghiệt và hết sức miệt thị vùng miền

Cơ bản các bác anti Nghệ cứ nhao nhao chờ chú Nghệ nào xảy chân thì chì chiết, thế có vài mem đợt rồi nhân bác Tuấn Mẽo nổ trận Barca với Real cũng chì chiết, bị dập ngay là ko quân tử , như thế phỏng nói các bác anti Nghệ là ko quân tử nhỉ =))

Cái nữa 1 thời gian dài tôi cũng cãi về sự phân biệt, bởi vì các bác anti Nghê cứ thấy bài nào nâng bi cầu thủ Nghệ là khó chịu, sao ko nghĩ lại các cầu thủ họ có thể bỏ vài triều đồng để mua 1 bài báo viết về mình, 1 cách lăng xê hết sức phổ biến mà bất cứ cầu thủ nào cũng có khả năng làm

Thêm nữa, nếu Nghệ An bán độ , mua độ thì cái thời kỳ diễn kịhc chung của BDVN thì chuyện SLNA chạy đua đến chức vô địch cũng như những kịch sĩ số 1 của BDVN khi ấy là cầu thủ Nghệ cũng ko lấy j làm lạ

Cũng có Việt THnắg và Như Thành bán độ mà các bác ko chì chiết như cầu thủ Nghệ, cũng có Anh Đức được nâng bi lên tầm Eto'o hay Như Thành càng ngày như thằng nghiện mà các bác vẫn ưu ái

Trong nhận định 1 vấn đề các bác anti Nghệ cũng nên nhìn 2 mặt của nó, nếu dân NGhệ mù quáng và cục bộ thì các bác cũng thế cũng chả có quyền j nhận định tôi cao phẩm hơn họ

Đôi dòng để giúp topic nhanh kéo dài đến trang 100 =))

Lời cuối: sau thời gian tranh đấu, e thấy chả có cái hồi kết ở 2 phái Anti Nghệ và Pro Nghệ (xin thưa tôi trung lập dù tôi gốc Nghệ), bởi vì dòng chảy SLNA đào tạo các cấp, các U, cầu thủ SLNA sẽ nô nức lên tuyển các lứa U mãi mãi mà các bác anti Nghệ có chống đối có bực tức thì cũng thế thôi, chỉ khổ các bác thôi

:D , thân
  9. XiaoTong

XiaoTong Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Mình không anti Nghệ , cũng chẳng phân biệt vùng miền. Nhưng thực tế Bóng Đá VN gần chục năm đổ lại đây. Nghệ An rất có thế lực trong Bóng Đá. Cầu thủ từ lò đào tạo Nghệ An cũng có rất nhiều vấn đề cả tốt cả xấu. Mà đặc biệt là không thể mê nổi những quả tắc bóng bằng cả 2 chân đặc sản từ lò SLNA . Tiêu biểu là gương mặt Huy Hoàng , hoặc Huy Hoàng trong trận vừa rồi.
  10. dungsamtien

dungsamtien Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

Cầu thủ U15 Nghệ An là chủ mưu vụ khoan máy ATM

Phùng Bảo Quốc là thành viên đội U15 Sông Lam Nghệ An. Phùng Bảo Quốc - một trong ba trộm nhí tham gia vụ khoan phá máy ATM để lấy tiền - được xác định là cầu thủ đội bóng đá U15 Sông Lam Nghệ An.
    > Nhóm học sinh lớp 9 khoan máy ATM để trộm tiền

Ngay khi VnExpress.net đăng tin về Quốc và hai cậu bạn cùng học lớp 9 bị tạm giữ vào sáng 9/12, HLV U15 Sông Lam Nghệ An Ngô Quang Trường xác nhận Quốc là một thành viên của đội bóng.
    Ông Trường cho biết, Quốc sống ngoại trú cùng với gia đình nên câu lạc bộ chỉ quản lý em trong thời gian tập luyện. “Chúng tôi bất ngờ biết thông tin về Quốc. Đội sẽ chờ kết luận từ cơ quan công an để có hình thức xử lý với cầu thủ này", HLV Ngô Quang Trường cho biết.
    Theo xác minh của cảnh sát, Quốc là chủ mưu vụ phá máy ATM của Ngân hàng Thương mại Sài Gòn (SCB) đặt trên đường Nguyễn Sỹ Sách, thành phố Vinh. Lời khai của Quốc và hai cậu bạn Phạm Doãn Hùng, Phạm Đức Chính cho thấy sau khi tìm hiểu thông tin trên mạng về hệ thống máy ATM, Quốc đưa tiền lương vừa nhận từ câu lạc bộ cho Hùng và Chính để mua máy hàn ôxy, bình ga cùng kìm, bình sơn, găng tay…
    Cây ATM trên đường Nguyễn Sỹ Sách bị nhóm của Quốc xịt sơn vào cửa kính để người ngoài không nhìn rõ việc khoan phá bên trong. Rạng sáng 9/12, Quốc đạp xe đạp, chở bình ga đến cây ATM đã "chọn" trong khi hai cậu bạn trượt patanh mang "đồ nghề" đến. Nhóm trộm nhí dùng kìm vô hiệu hóa hệ thống camera, xịt sơn che kín cửa kính của cây rút tiền... Khi đang khoan phá máy ATM thì hành vi của họ bị bảo vệ ngân hàng và cảnh sát cùng lúc phát hiện.
    Cảnh sát cho biết, Chính và Hùng thừa nhận dùng patanh làm phương tiện di chuyển là để đối phó với cảnh sát. "Theo kế hoạch, nếu bị bại lộ, các học trò này sẽ trượt patanh với tốc độ cao, trốn vào ngõ ngách để cảnh sát khó đuổi theo”, một điều tra viên nói.
    Công an thành phố Vinh đang củng cố hồ sơ để có hình thức xử lý với 3 cậu học trò 14-15 tuổi này.

http://vnexpress.net/GL/Phap-luat/2010/12/3BA24022/