1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bạn đến với Deutsch như thế nào ?

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi co-ai-hoc-o-ams-khong, 11/03/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. engcoi

engcoi Thành viên quen thuộc

nhưng biết thì cũng oai hơn người khác [:D]
  2. pear_pink_rose91

pear_pink_rose91 German Club

Em đến với tiếng Đức chẳng qua vì em chán ghét tiếng Anh, giữa sự lựa chọn Tiếng tàu khựa, tiếng nhật, tiếng nga, tiếng pháp, thì tiếng Đức là thứ khá khẩm nhất trong số các loại :D
    Mà khi bỏ công học 1 thứ j đó mà em ko nhận đc kết quả tương ứng công sức thì em sẽ chán ngay (như là tiếng anh í :D), vậy nên phải chăm chỉ học thôi ^^
  3. brooch16

brooch16 Thành viên mới

Lý do rất thực tế... ngẫu nhiên \:D/
  4. QuatConVoi

QuatConVoi Thành viên mới

Cuối năm này mình sang Franfurt 3 tháng, chẳng biết tí tiếng Đức nào!!! Thấy mấy người đi về khoe đi chơi được gần 10 nước lận! Nghe sướng tê người! Không biết thời tiết từ tháng 9-10-11 bên đó có khắc nghiệt quá không nhỉ? Tháng 12 rồi qua England một tuần trúng đợt rét chết thôi luôn.
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    À. Mà nghe nói dân Đức gốc không thân thiện lắm, không nhiều người dùng English mà cũng không nhiều người đủ thân thiện để chỉ đường khi mình hỏi đường nữa. Có thật thế không các bác?
  5. pear_pink_rose91

Thời tiết tầm đó hình như là mưa nhiều, ẩm ướt và khá lạnh đó bác ạ ! nên mang áo ấm ko thì dễ chết rét lắm, đợt đó ko có giảm giá hàng đông đâu :(

Dân Đức thì cũng tùy loại, người thế này người thế kia, cũng giống VN mình thôi :). Riêng em toàn gặp dân Đức xịn chính gốc, mà toàn người tốt thôi. English giới trẻ có vẻ dùng nhiều hơn các tầng lớp trung niên và tầng lớp già. Hỏi đường thì hên xui, gặp thằg tốt nó chỉ đường cực tử tế, thậm chí dẫn mình tới tận nơi luôn, gặp thằng ko ra gì thì thôi đành an ủi số mình hôm nay xui :D
  6. QuatConVoi

QuatConVoi Thành viên mới

Nghe giống VN mình em nhỉ. Hên xui. Hên thì gặp người mau miệng, Xui thì gặp thằng dở hơi. Nhưng chắc là con gái thì hay...gặp hên hơn đàn ông là chắc!b-(. Rét và ẩm thì chắc giống Hà nội hâm nay là cùng. Hôm qua Gia Cát Dự dự báo là hôm nay nắng ấm, tưởng đâu rét chết thôi luôn! Dự báo thời tiết của mình đùng là cũng...hên xui lắm!:))
  7. lindaiyu

lindaiyu Thành viên mới Đang bị khóa

Em cũng đang bắt đầu học để buôn bán với các bạn Đức. XIn chào các bác. Nghe nói dân mình bên đó hay bị đầu trọc hỏi thăm phải không ạ ?
  8. brooch16

brooch16 Thành viên mới

Sắp đến ngày bé Mod sang Đức rùi;)). Chúc bé 1 chuyến đi thuận lợi, khởi đầu một năm học mới, vạn sự như ý nhoa [r2)]
  9. pear_pink_rose91

thanks chị [r2)], bao h chị đi vậy ạ
  10. DeutschlandvermisstVN

DeutschlandvermisstVN Thành viên rất tích cực

Phang nhau bên cốc thảo luận chưa mỏi tay hay sao mà vẫn còn sức tạt qua cốc này .
    Đầu trọc nào , tự cạo trọc hay tóc rụng hết trơ đầu . Cảnh sát cũng có nhiều chú trọc đầu lắm đấy . Anh đã ở bên nay ngót mười mùa tuyết cả bên đông và tây Germany , thế mà chưa thấy đầu trọc hỏi thăm bao giờ . Mặc dù đi ngoài phố gặp trọc không đếm nổi . Mà chắc hẳn những mem trong cốc này cũng chưa bị trọc hỏi thăm bao giờ nhỉ ?