1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bạn đến với tiếng Pháp như thế nào? ^_^

Chủ đề trong 'Pháp (Club de Francais)' bởi caubehoangtu, 01/07/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. viethungepc

viethungepc Thành viên mới

bj tlm!
    tại sao tui học tiếng Pháp hả? lý do đầu tiên là vì....xiền, hôm đăng ký học ĐH, bọn nó bảo học P thì chúng nó cho ..xiền-> thế là đăng ký. Hôm đi học cô giáo dạy thì rõ là ...xinh ->thích quá, đi học rõ chăm chỉ, k bỏ buổi nào!!!!!!!!
  2. con_cua2005

con_cua2005 Thành viên mới

Em cũng đã đăng ký và sắp được đi học Nhưng em rất thích nước Pháp, bắt đầu cũng tại vì em mê cái ông Alex xăng đơ Đuy măng Em thích đọc tiểu thuyết của lão đuy_măng đấy, rồi theo dõi, tìm hiểu, cuối cùng là mê tít nước pháp... hii... ở trong mắt em thì nước pháp giống như viên bi trong suốt lấp lánh ấy mà Em cũng đang hì hục hì hục, cố gắng bay được vào năm sau ! Cái đó còn lâu, trước mắt thì, hi, em đăng ký làm thành viên box được không nhểy ?? Bác nào đồng ý thì
    Bác mrbeam à, bác mà cũng ngự tại HN thì em với bác đi học cùng cho nó máu
  3. mrbeam

mrbeam Thành viên quen thuộc

Người anh em cố gắng năm sau bay thì...cố gắng nhé, tui sắp học ở 24 Tràng Tiền, ko biết có tiền bối nào đi trước chỉ đường cho.?
  4. con_cua2005

con_cua2005 Thành viên mới

Á !?! Em cũng zậy nè ! Hi hi hi, bác hoc tháng 10 phải không ? Có khi em với bác cùng lớp ?? Zui ghê !
    To Mod : Thêm cho em cái dòng thành viên được không ạ ? Hì, nhưng đừng xoá những cái cũ đi, tội nghiệp !
    u?c taminh s?a vo 16:45 ngy 08/09/2005
  5. taminh

taminh Thành viên rất tích cực

Để đổi titre bạn có thể vào topic này để yêu cầu
    [topic]126479[/topic]
    Được taminh sửa chữa / chuyển vào 16:48 ngày 08/09/2005
  6. maulanh00

maulanh00 Thành viên mới

hoi do, khi minh moi tot nghiep cap 2 va thi vao cap 3 , minh ko biet mot tu tieng phap nao ca. the roi ki1 cua lop 10, minh duoc 5,0 mon tieng phap. sau do minh da bo ra 3 thang de tu hoc va ket qua la minh tot nghiep lop 10 voi 7,5 tong ket cua mon tieng phap. tu do den nay minh cung ko hieu tieng phap la mau ,la thit cua minh tu bao gio nhung chi biet minh yeu tieng phap nhu yeu tieng viet va den bay gio minh da hieu vi sao minh yeu tieng phap nhu the, vi do la thu tieng lang man va rat nhe nhang , chi danh cho amour thoi. minh rat muon trao doi cung cac ban ve tieng phap, rat mong cac ban , dac biet la nhung ai yeu tieng phap va coi no'' nhu mot phan immanquable dans la vie. minh hien nay la huong dan dulich tieng phap o sapa. rat mong duoc don tiep moi nguoi
  7. petite_phuong

petite_phuong Thành viên mới

To cung hoc TP tu lop 1 ne
    Ai do lam ban voi to de tien trao doi nha
  8. fugitivekiller

fugitivekiller Thành viên tích cực

mình có mấy đứa bạn
    đúng 1 thằng là có dự định sang Pháp học từ trước
    còn lại thì toàn thi trượt Đại Học ở VN , cóc biết làm gì rồi học tiếng Pháp và đi Pháp
  9. taminh

taminh Thành viên rất tích cực

Tớ cũng cóc biết làm j rồi học tiếng pháp
  10. cmoihippo

cmoihippo Thành viên mới

le francais est interessant ms parfois je le trouve trop chiant, notammt qd je dois faire des fiches d''arret juridik !
    nhớ hồi mới lò dò vào Colette thấy có tiếng Pháp lạ nên đăng ký bilingue cho nó khác ng, ai dè đâu theo nó đến giờ.. cũng tốt, ít ra cũng có 1 cái tiếng chắc chắn làm vốn !