1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bạn đến với tiếng Pháp như thế nào? ^_^

Chủ đề trong 'Pháp (Club de Francais)' bởi caubehoangtu, 01/07/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. huyenbank

huyenbank Thành viên mới

hi , mình đến với tiếng pháp thế nào nhỉ? à, hổi đầu năm lớp 10 mình đc xếp vào lớp học tiếng anh , nhưng mà thấy cô giáo dạy tiếng pháp Tây quá, nên chuyển luôn lớp sang lứop cô ý học , và bắt đâu làm quen tiếng pháp từ đó.nhưng khổ 1 nỗi cô ấy dạy đc 1 năm, còn năm sau người khác dạy , mỗi ngưwì dạy 1 kiểu , phát âm khác nhau nên cuối cùng , học đc bao nhiêu giờ chả còn gì nữa . hớ hớ, giừo tớ muốn đi học lại lắm . mà chưa kiếm đc lớp phù hợp
  2. nikolaus

nikolaus Thành viên mới

Tớ thì đầu tiên được phân vào lớp tiếng Anh, sau khi xáo trộn lại một số lớp nhỏ thì tớ thấy tên mình ở lớp... tiếng Pháp. Nói chung trước đấy cũng biết võ vẽ vài từ rồi nên nhắm mắt đưa chân theo, không thắc mắc khiếu kiện gì cả. Giờ mới thấy dại.
  3. CUCKYGEGOM

CUCKYGEGOM Thành viên mới

Âu cũng là cái số! Ko được học cái ngoại ngữ nào cả, Nhờ điểm thi đại học cũng chẵng đến nỗi nào thế là vào lớp học tiếng Pháp! Phải cám ơn mày nhiều lắm, Tiêng Pháp ạ Mày tặng cho tao khá là nhiều thứ dấy chú :)
  4. Baby_ghost86

Baby_ghost86 Thành viên mới

tớ học tiếng Pháp vì thik ẩm thực Pháp và văn hóa Pháp
    bi giờ thì có thêm chút chi hướng về Tài chính Pháp nữa nhưng chưa đâu vào đâu cả
  5. haphuong20

haphuong20 Thành viên mới

Tớ thich tiếng Pháp bởi vì bị cái thứ nhạc Pháp làm cho mê mẩn. Thêm nữa, bị đứa bạn thân dụ khị, tớ mê luôn tiếng P rùi, có điều tớ chưa học nhiều, giờ chỉ phát âm được tiếng P thui chứ chả hiểu nó nghĩa gì cả. Hic hic. J''aime bien le francais. Thế này đúng không nhỉ?
  6. tran_anh_minh

tran_anh_minh Thành viên mới

H em cũng thấy mình ngu
  7. chung88

chung88 Thành viên mới

Em mới dô diễn đàn này mong các bac chỉ bảo dùm
  8. emlevent

emlevent Thành viên mới

Em ko bao giờ hối tiếc nhé! (ý là cái vụ học tiếng pháp ý ạ!) Nhờ học tiếng pháp lần đầu tiên trong đời trí tuệ em được mở mang ra đến tầm ...thế giới! Từ đấy, em đã biết tên ông tổng thống Pháp là j! Cái mặt em ngu dại khi nghe cô giáo Pháp hỏi tên TT ! bây h thì hết rồi! h em còn biết cả tên phu nhân TT!
    A! mà mỗi lần ai hỏi tại sao học TP, (e chán ngấy câu hỏi này vì ứ biết trả lời tn) e cũng rất hùng dũng: My choice! Thật ra là nhắm mắt đưa chân! đến bây h vẫn lưu giữ tờ giấy đăng ký vào trường cấp 3, vẫn còn dk chuyên : Anh, gạch cái xoẹt cái, bên cạnh lù lù Pháp (hị, ko thik học tiếp cái tiếng mình ứ phải giỏi nhất, học cái mới cho nó đổi đời-đấy là lúc dk em nghĩ thế) h thì
  9. taminh

taminh Thành viên rất tích cực

Khó hiểu nhầy
  10. emlevent

emlevent Thành viên mới

Tức là chúng nó, cái bọn vàng vàng ý chẳng có j liên quan cả!
    ko hối tiếc là đã chọn TP! Còn ... là vì bây h e đã ngộ ra e có bỏ TA thì vẫn cứ ko-phải-nguoi-gioi-nhat ( mà cai "nhat" của em bé nhỏ lắm, chỉ là nhất xung quanh e, xưa là nhất lớp, nay là nhất khoa,) ý là bây h thì ko còn ngộ nhận mơ tưởng sẽ rời bỏ con đường ngu dốt