1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ban Điều Tra XH: Thông báo-Hoạt động-Trưng cầu ý kiến & các nội dung liên quan

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ Tháng Năm' bởi BanDieuTraXH, 05/06/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Linus

Linus Thành viên quen thuộc

Thật tuyệt!!! Chúng tôi đang thiếu những thành viên có kinh nghiệm trong hoạt động.
    Mong rằng câu lạc bộ sẽ thành công hơn nữa.
    Tất cả vì sự tồn tại của TTVNOnline
  2. MMDS

MMDS Thành viên quen thuộc

Trích từ bài của complicate_heart viết lúc 18:28 ngày 21/06/2002:
    --------------------------------------------------------------------------------
    Thế là bạn vẫn chưa thực sự biết hết công việc của chúng tôi đâu. Các khoản trợ cấp đều được Nhà nưóc trợ cấp hết còn chúng tôi chỉ giúp đỡ về mặt tinh thần mà thôi.
    --------------------------------------------------------------------------------
    Đề nghị Phạm Thùy Linh(thành viên ban Điều Tra XH) có câu giải thích rõ ràng về nhận định trên của bạn.
    Một chuyến du hành thú vị không phải ở chỗ bạn đến nơi nào, mà là bạn có khả năng nhìn thấy gì.
  3. MMDS

Tuy complicated-heart đã có câu trả lời trong topic "Tôi có cảm nghĩ gì..." nhưng ban ĐTXH cũng xin nhân đây nhắc các thành viên trong Ban không nên dùng những từ ngữ quá mạnh, thiên về ý kiến chủ quan gây những hiểu lầm không đáng có. Khi viết, các bạn nên đặt mình vào những suy nghĩ của người khác và những yếu tố khách quan khác... Có vậy các thành viên mới hiểu và thông cảm chúng ta dưới cái nhìn thiện cảm hơn.
    Thân!
    Một chuyến du hành thú vị không phải ở chỗ bạn đến nơi nào, mà là bạn có khả năng nhìn thấy gì.
  4. chutichh2o

chutichh2o Thành viên quen thuộc

XIN THÀNH THẬT XIN LỖI CÁC BẠN, MÌNH ĐÃ TRẢ LỜI Ở 1 TOPIC NÀO ĐÓ RỒI, CHẢ HIỂU MÌNH ĐỌC Ở ĐÂU RẰNG ĐỊA ĐIỂM LÀ LÀNG HỮU NGHỊ( CHÉP VÀO SỔ ĐÀNG HOÀNG) . THẾ LÀ SAU KHI ĐẾN MUỘN 15'( 9HKÉM 15') , VÒNG MẤY LẦN KO CÓ HY VỌNG, MÌNH ĐỊNH VỀ NHƯNG SAU NẢY RA Ý ĐUỔI THEO CÁC BẠN, THẾ LÀ GỌI 1080, HỌ BẢO KO CÓ, MÌNH QUẢ QUYẾT LÀ FẢI CÓ, CHẮC LÀ Ở MẠN CẦU GIẤY, VÀ HỌ CHO MÌNH 1 ĐỊA CHỈ, TẬN CẦU DIỄN, VÒNG VÈO CHÁN KHI TÌM THẤY THÌ RA LÀNG TRẺ SOS,( MÌNH ĐÃ TỪNG ĐẾN NHƯNG KO BIẾT ĐỊA CHỈ CHÍNH XÁC) THẾ LÀ LÓC CÓC VỀ NHÀ, CAY CÚ GỌI 116 HỎI CŨNG KO CÓ, TƯỞNG LÀ CAO KIẾN AI DÈ HẾT CẢ BUỔI, LẠI CHẢ ĐƯỢC THAM GIA, TỐI ĐẾN QUYẾT " HỎI TỘI" CÁC BẠN CHO RA NHẼ, THÌ LẠI THẤY " LÀNG CANH" .
    THẾ ĐẤY!!!!!
    CẢM ƠN VÌ MỌI NGƯỜI TIN TUỞNG MÌNH, ~ VIỆC ĐÓ MÌNH THAM GIA VỚI TƯ CÁCH THẦNH VIÊN THÔI, HỒI ĐÓ CÒN NHỎ
    QUAN TRỌNG KHÔNG PHẢI LÀ ĐIỀU GÌ XẢY RA VỚI BẠN. MÀ BẠN ĐÃ LÀM GÌ SAU ĐÓ
  5. MMDS

Vậy là tính cho tới hôm nay 04/7, mới chỉ có một thành viên nêu lý do vắng mặt. Vậy rất mong ngày 07/7 quý vị sẽ có mặt đông đủ trong buổi họp của Ban. Chân thành cảm ơn!
    Tạm biệt !!!
  6. Cau_be_ngay_tho_new

Cau_be_ngay_tho_new Thành viên quen thuộc

anh MMDS ơi, hôm đấy em ko đi họp được, vì em bận rồi. Em xin phép nghỉ nhé, Đành đọc bài mọi người Post lên sau khi họp vậy.
    All for one, One for all

10% cho tinh nguyen
  7. complicate_heart

complicate_heart Thành viên quen thuộc

Xin chào tất cả mọi người !!!
    Đây là những thông tin sau khi đi thăm và tiếp xúc với Trung tâm bảo trợ XH 1 ngày 10-07-2002
    Vào lúc 8h sáng nay nhóm trẻ Lang thang đã lên đường thẳng tiến về Trung tâm bảo trợ XH 1 gồm 5 người :
    _ Linus
    _ H2H
    _ Pomme
    _ Nuoc8
    _ complicate_heart
    Vượt qua một chặng đường đầy bụi và bụi , khoảng 9h mọi người bước chân vào Trung tâm.
    Mọi người đã được chú Phúc ( trưởng phòng quản lý nuôi dưỡng dạy nghề ) đón tiếp trong ko khí rất cởi mở. Mọi người đã được gặp gỡ và tiếp xúc với chú Minh ( giám đốc trung tâm ). Ấn tượng đầu tiên khi được tiếp xúc với lãnh đạo ở trung tâm thật là tốt , chú Minh và chú Phúc là những người rất tâm huyết với công việc đang làm và rất yêu quí trẻ em. Theo như thông tin ma` bên trung tâm cung cấp thì cơ cấu tổ chức của trung tâm bao gồm:
    _ Giám đốc : chú Trần Văn Minh
    _ Phó giám đốc : chú Sững
    _ 3 phòng chức năng:
    + Phòng quản lý nuôi dưỡng dạy nghề
    + Phòng Y tế tiếp nhận( đối tượng là những ngườisống lang thang trên địa bàn HN)
    + Phòng hành chính tổng hợp
    Chúng ta đã có những thông tin cơ bản về trung tâm bảo trợ XH 1:

1, Mục đích hoạt động của trung tâm bảo trợ XH 1:
    _ Dạy học cho các em ( từ cấp 1 đến cấp 3 )
    _ Nuôi dưỡng chăm sóc toàn diện cho các em
    _ Dạy nghề cho các em trên 18tuổi ( gồm may , điêu khắc, sơn mài )
    _ Ngoài ra con` nhiều những đối tượng XH sống lang thang trên địa bàn HN( việc này sẽ được quan tâm sau)
    _ Hiện nay Trung tâm hoạt động dựa trên kinh phí của nhà nước, sự tài trợ của các tổ chức phi chính phủ, các lòng hảo tâm trong và ngoài nước.
    2, Tình hình chung của các em trong Trung tâm:
    _ Theo chú Phúc trưởng phòng quản lý nuôi dưỡng dạy nghề cho biết trung tâm thường có khoảng từ 60 - hơn 100 em tuỳ theo thời gian ( khi nhóm lang thang đến có 81 em )
    _ Hầu hết các em đều mất nguồn nuôi dưỡng được đưa đến trung tâm. Tuy nhiên có nhiều em đã từng sống lang thang khắp nơi được đưa về trung tâm để giáo dục và nuôi dưỡng.
    _ Trung tâm cũng đưa các em ra các trường bên ngoài lân cận với trung tâm để học văn hoá ( có 45 em được học văn hoá)
    _ Ngoài ra trung tâm còn có các lớp dạy nghề cho các em:
    + Lớp May : 15 em ( 14 nữ , 1 nam)
    + Điêu khắc và sơn mài : 21 em ( 5 nam , 16 nữ)
    3, Những đề xuất giúp đỡ của nhóm và ý kiến của ban lãnh đạo trung tâm bảo trợ XH 1:

a, Đề xuất :
    _ Tổ chức sinh nhật hàng tháng cho các em
    _ Tặng quà cho các em nhân dịp lễ Tết ( 1-6, trung thu, 27-7.... )
    _ Dạy học cho các em.
    _ Tặng quần áo cho các em.
    _ Tặng thêm cho các em một số đầu sách bổ xung vào thư viện.
    _ Tổ chức sinh hoạt văn nghệ cho các em hàng tháng
    b, Ý kiến :
    _Theo ý kiến của chú Phúc: trung tâm sẽ xem lại việc tổ chức SN cho các em vì hiện giờ trung tâm chưa có kinh phí và rất hoan nghênh những việc làm mà chúng tôi đã đề xuất với trung tâm nhất là việc tổ chức SH văn nghệ cho các em.
    _ Ý kiến của giám đốc trung tâm thì nếu CLB có điều kiện có thể hỗ trợ cho các em một số dụng cụ để tập thể thao ( như vợt cầu lông........)
    Trên đây là những thông tin sơ bộ về trung tâm bảo trợ XH 1mà nhóm lang thang thu thập được trong ngày 10-07-2002. Mọi ý kiến đóng góp, hay những thắc mắc của các thành viên trong CLB có thể hỏi trực tiếp 5 thành viên trong nhóm lang thang đã tham gia ngày hôm nay. Nếu muốn biết thông tin cụ thể về những hoạt động của CLB với trung tâm bảo trợ XH 1 mời các bạn vào topic của nhóm trẻ Lang thang....
    Xin chân thành cảm ơn những ý kiến đóng góp.
    saobang
  8. Dung-co-dua

Dung-co-dua Thành viên mới

Em nghĩ khi nào chúng ta có thể họp nên ghi ngay lịch họp như nhóm lang thang ở đầu đề, tránh tình trạng trùng lịch họp với các ban nhóm khác như vừa rồi.
    Chẳng có gì là tốt hay xấu cả, chỉ vì người ta nghĩ nó như thế nào thì nó như thế ấy !
  9. Dung-co-dua

Dung-co-dua Thành viên mới

Lạ quá vì sao ban ĐT của chúng ta gần như là ko hoạt động gì thế ạ? Anh trưởng ban thì cứ như bay đi đâu mất.
    Chẳng có gì là tốt hay xấu cả, chỉ vì người ta nghĩ nó như thế nào thì nó như thế ấy !
  10. MMDS

Trong nội dung của topic này đã có phần trưng cầu ý kiến đóng góp, xây dựng... Vậy các bạn có giải pháp, nguyện vọng, đề nghị gì xin trình bày rõ! Những ý kiến thắc mắc, (nếu như chưa chắc chắn hiểu về một vấn đề gì) xin các bạn gửi tin nhắn cá nhân đến nick Ban Điều Hành.
    Chân thành cảm ơn!