1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bạn dùng thuốc nhỏ dưỡng mắt loại nào?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi cunyeuanh, 18/06/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cunyeuanh

cunyeuanh Thành viên rất tích cực

Mắt tớ hay bị khô nên một lọ thuốc nhỏ mắt là không thể thiếu với tớ. Tớ đã hạn chế máy tính hay các đồ như điện thoại, ipad rồi nhưng cảm giác thiếu thuốc nhỏ mắt vẫn không được. Tớ hay mua V-Rohto hay các loại khác ở hiệu thuốc cũng tầm 30 nghìn thôi.

Bạn nào biết hay dùng loại nào tên chính xác mà tốt thì giới thiệu cho tớ dùng thử với.
  2. tlspace

tlspace Thành viên mới

Mình cũng hay dùng V Rotto. Do ngày ngồi làm việc với máy tính quá nhiều (8h ở công ty + 3h ở nhà) nên cứ ngủ dậy là mắt đầy gỉ :|.
  3. tuyetchinh29

tuyetchinh29 Thành viên tích cực

Có thể vì bạn nhỏ nhiều thuốc nhỏ mắt nên mắt mới hay bị khô đấy, với tư cách cá nhân, mình góp ý với bạn là dùng nhiều thuốc nhỏ mắt quá cũng không tốt đâu ạh, có thể cải thiện bằng cách uống thuốc.
  4. cunyeuanh

hic, mình có uống dầu gấc, khổ, cứ hôm nhớ hôm quên thành ra chả có tác dụng gì. Còn thuốc nhỏ mắt thì ko hiểu sao thời gian trước thì bt mà từ ra tết đến giờ mắt tớ khó chịu kinh khủng, nhức mỏi :(
  5. minh386

minh386 Thành viên rất tích cực

Dùng V rohto thường xuyên trong 1 thời gian dài ko tốt đâu bạn ạ. Tớ chỉ nhỏ mắt dung dịch natri clorid 0.9%, khi mắt đau hoặc ngứa quá thì dùng Visine và thuốc mỡ Tetracyclin 1%
  6. cunyeuanh

Ah, tớ cũng có dùng thuốc mỡ và nước mắt nhân tạo nữa. Nói chung dùng hầm bà lằng rất nhiều loại nhưng dùng hết lọ này mới mua lọ khác chứ ko mở ra 1 lúc vì 1 lọ chỉ dùng khoảng 10 ngày thôi mà.
  7. tuyetchinh29

tuyetchinh29 Thành viên tích cực

Thế này đích thị bạn chủ topic lạm dụng thuốc quá rùi, chắc nên dành chút thời gian gặp bác sỹ xem tình hình như nào là tốt nhất.
  8. chadee

chadee Thành viên mới

Dùng V-Rohto trong thời jan dài dễ khô mắt, không tốt, tớ đc bác sĩ tư vấn như vậy đấy, chỉ nên dùng nc muối sinh lý thôi, tớ cận nặng này, hix
  9. Dumplings09

Dumplings09 Thành viên mới

Bạn à, nếu mắt bạn hay bị khô như vậy bạn tự mua thuốc nhỏ thì không tốt đâu. Bạn nên đi đến viện mắt trung ương mà khám đi. Hồi trước mắt mình cũng hay khô ngồi máy tính nhiều cũng mỏi và nhức mắt lắm. Đi khám mới biết là bị viêm giác mạc. VÌ khi mắt bị như vậy là mình cũng thiếu chất gì đó phải khám để bổ sung vitamin cho cơ thể thì mắt mới tốt chứ nhỏ không đôi khi cũng không tác dụng được bao.
  10. chimcanhcut1212

chimcanhcut1212 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Nếu bắt buộc phải nhỏ thì mọi người làm như bạn này là chuẩn![r32)]

Còn không thì nên xài các bài tập thư giãn cho mắt, đặc biệt với dân văn phòng, làm việc nhiều với máy tính.