1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bạn gái nói lời chia tay không hiểu lý do ! mong mọi người vào giúp em với

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi daonguyenduykhang, 07/04/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. daonguyenduykhang

daonguyenduykhang Thành viên mới

Xin chào trương trình ! nay em có một chuyện ko biết nói hay tâm sự cùng ai ! biết đến trương trình nên em mạo muội nhờ trương trình giúp em ạ !

Chuyện là em với bạn gái em quen nhau tính đến nay cũng được 8 tháng rồi ! 2 đứa em đến vs nhau cũng trải qua 1 số thử thách mới đến đc với nhau !

trong giai đoạn đầu , em và cô ấy thực sự rất yêu nhau và rất hạnh phúc , đến nỗi tất cả mọi người xung quanh đều ganh tị với 2 đứa em . Rồi thời gian cũng trôi qua ! gia đình 2 bên đều chấp nhận và chờ năm sau đủ tuổi sẽ đám cưới !

ngày qua ngày ! bỗng nhiên mẹ của cô ấy cấm cảng tình yêu của 2 chúng em và cấm cô ấy ko đc quen em nữa ! mẹ cố ấy còn nói là em và gđ em bỏ bùa mê nên cô ấy mới yêu em như vậy ! em thật sự ko thể tin nỗi ! 1 người mẹ vợ lúc nào cũng dặn dò 2 đứa đôi điều ! vậy mà nay cả mẹ của cô ấy cũng đã ghét em ! nhưng rồi 2 đứa em cũng vượt qua được !

2 đứa em đã sống chung vs nhau như hai vợ chồng rồi ! chỉ chờ ngày đám cưới thôi , vậy mà mới đây mẹ cô ấy lại cấm cảng + với một người anh trai ruột cô ấy vừa đánh chết một người đang chờ nhận án ! thì lúc này cô ấy nói với em là rất buồn và áp lực cả chuyện gđ vs tình cảm ! nhưng em vẫn cố động viên , an ủi cô ấy ! nhiều khi em yêu cô ấy quá đến mức ngay cả khi cô ấy đi đâu hay nc vs ai thân là em cũng đều rất bực ! nhưng sau này thì em cũng đã hiểu ra và thay đổi ! trước đó thì cô ấy cũng là 1 cô gái rất ngang bướng và làm em buồn nhiều lắm ! nhưng vì yêu nhau nên 2 đứa em chấp nhận bỏ qua tất cả quá khứ để sống với hiện tại !

mới đây thôi , 2 ngày ko gặp đc cô ấy ,vì cô ấy phải canh nhà cho ba mẹ cố ấy đi lo án cho ông anh trai ! thấy cô ấy buồn em cũng ráng đi nhờ ông anh trưởng phòng luật sư TPHCM giúp ! nghe đc tin người ta giúp em cũng rất vui và mừng , định là ngày mai cô ấy về 2 đứa em đi chơi rồi em sẽ nói cho cô ấy biết ! 2 ngày ko gặp nhau 2 đứa em liên lạc nc , nt vs nhau qua đt,facebook,... cả 2 đứa nc đều rất nhớ nhau , định ngày mai vè là 2 đứa em sẽ đi coi phim đi chơi đâu đó ! nên em cũng đã dành dụm đc 1 ít đợi cô ấy về rồi đi ! vậy mà đúng 10h tối cô ấy nt vs em là có chuyện muốn nói ! sáng nay đi học bụng em đau và nôn nôn như đang có chuyện gì xảy ra ! thì đúng lúc này em cảm thấy ko an tâm , em hồi họp lắm ! em chờ cô ấy nt ! ko thể tin được là cô ấy đã nói lời ct với em 1 cách dứt khoát , ngay cả khi em nói muốn gặp 1 lần cuối cô ấy cũng ko đồng ý ! cố ấy còn nói cô ấy ko phải vợ của em nữa đừng gọi cô ấy là vợ ! và rồi cô ấy nói hãy quên cô ấy đi ! cô ấy xin lỗi em !

có phải là do cô ấy hết yêu em hay là do chuyện áp lực gđ vậy mong chương trình giải đáp giúp em với ! hiện tại em đang rất buồn và gục ngã khi phải mất đi 1 người vợ mà mình yêu thương , tin tưởng đến mức ko phải diễn tả thành lời ! hay là do 2 đứa em quá yêu nhau quá hp rồi thì giờ nên cô ấy đã chán em chăng ? hay là do tính tình em lúc trước ích kỷ ,hay bực bội đã làm cô ấy buồn và giờ cô ấy nghĩ tới muốn ct em ? nhưng trong tình yêu ai cũng sai và quan trọng là ng ta đã nhận biết sai và thay đỗi thì liệu có đc cơ hội ko ạ ! lúc trước cô ấy cũng đã từng sai rất nhiều lần và đã nói với em sẽ thay đỗi ! nhưng 2 đứa em cũng đã nói sống vs hiện tại ko nhắc lại quá khứ nữa ! vậy mà cô ấy nói 1 lời chia tay dứt khoát và rất phủ phàng ạ ! cô ấy nói cuộc sống hiện tại của cô ấy là ko muốn có em ! mong mọi người và chương trình tư vấn giúp em !

nếu đã hết duyên hết nợ thì có lẽ em phải chấp nhận ạ ! nhưng 2 đứa em đang rất yêu nhau !
  2. daonguyenduykhang

daonguyenduykhang Thành viên mới

:( ko có ai giúp mình hết vậy
  3. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Hỏi chương trình, thì có người bảo paste sang chỗ khác giúp còn gì.
    Rồi lại bảo không có ai. Mình thì ghét đứa điêu.
  4. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Không biết. Chờ chủ top chuyển vào rồi nghiên cứu mà trả lời. Mình không đọc dòng nào nên chịu.
    Không trả lời, có khi lại... thành điêu. :)