1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bạn hãy đi làm bằng xe đạp nếu có thể

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi Cyclist, 10/02/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. janfer

janfer Thành viên mới

Đi xe đạp ngoài đường bây giờ nguy hiểm quá các bác ạ. Em mém bị honda tông mấy lần, do các Bác choai choai chạy ẩu, may mà em quen xe, thắng tốt, xử lý kịp thời chứ không là dính tai nạn rồi. Chiếc này gắn bó với em 1 thời gian rồi, nó khá linh hoạt, nhẹ nhàng, có thể đạp nhanh (khoảng 45km/g), đua được với honda trong thành phố, hehe...kẹt xe thì leo lên lề, hay vác lên mà thoát, có thể leo dốc thoải mái. Em chỉ dùng để đạp cho khỏe thôi, chứ không mang đi làm được. Các Bác đi xe đạp cũng nên đội mũ bảo hiểm nhé. Dân chơi xe nói xe đạp mà té thì dễ chấn thương đầu hơn xe máy, em may chưa bị nên chưa kiểm chứng, nhưng vẫn phải đội nón đàng hoàng, nhìn cũng pro lắm, :)

2. ngotrantrung

ngotrantrung Thành viên mới

xăng tăng giá nên có cái topic hay không đỡ được

nhưng đi làm bằng xe đạp thì mệt lắm, thôi thì đi chơi vậy, tuần nào cũng làm cuốc cho đỡ bùn

ủng hộ xe đạp bằng cái hình vì đã đi xe đạp được 2 năm rùi,

cuối tuần đi du lịch nhìn lôi thôi tý nhưng hạnh phúc

tứ sướng cái

3. johnie

johnie Thành viên quen thuộc

@ Cyclist: thời của mình lớn lên Hà Nội được gọi là thành phố của những chiếc xe đạp mà :). Tuy nhiên hơn chục năm nay thành "những chiếc xe máy" rồi, và rất sợ một ngày nó thành "những chiếc ô tô và nạn kẹt xe".
    @ Khome: xe cool quá!
    @Crazypennis tks vì thông tin bổ sung về Phượng Hoàng nhé.

Bận quá xin khất fần tiếp theo mấy hôm nữa. Xin post hầu các bác đôi bức ảnh em xe của mình xem tạm

4. gicungthich

gicungthich Thành viên mới

Uà, mình cũng thích đi xe đạp, không biết có bạn nào thừa không dùng đến thì pm cho mình với

Regards
  5. phambienngoc

phambienngoc Thành viên mới

nào bây giờ đi xe đạp mới là văn minh nhé

http://fnews.vn/kinh-te-thi-truong/viet-nam/xe-dap-soan-ngoi-thoi-xang-dau-tang-gia.fns

Các bác ch ính ph ủ nhà mình sao lại không soạn thảo 1 chiến lược xe đạp nhỉ.

Chỉ nghĩ đến việc các em gái teen mặc đồ thể dục hoặc áo 2 dây đạp xe thong thả ngoài đường 1 cách thanh bình, trong 1 bầu không khí trong lành là em thấy sướng tê rồi
  6. CBTbychance

CBTbychance Thành viên quen thuộc

Em có con Honda CB125T đi lại nặng nề, tốn xăng quá, lại còn hay trục trặc đề. Nhà lại gần cơ quan nên cũng suy nghĩ cưới 1 em xe đạp ngon lành. Không biết em CBT đó có đổi được 1 em xe đạp nuột nà ko bác chủ thớt:))
  7. janfer

janfer Thành viên mới

Híc, em chẳng phải chủ thớt, nhưng em e rằng để sắm xe đạp ngon lành - nuột nà thì bán Honda CB125 chưa đủ lúa Bác ạ. Thấy bác cười vui quá, chắc Bác lại đùa rồi.;))
  8. Cyclist

Cyclist Thành viên mới

Bác cứ đùa. E thấy CB125T của các bác hoành tráng lắm.
    Thỉnh thoảng em thấy các bác đi off mà thèm nổ mắt[:P][:P][:P]. Chỉ có điều kg có điều kiện (vì có tiền cũng chưa chắc đã mua được).:-w:-w:-w
  9. CBTbychance

CBTbychance Thành viên quen thuộc

Chẳng giấu bác làm gì, bác chủ tịch bên CLB em nhà rất có điều kiện. 4 bánh, 2 bánh đầy nhà, để cả ra ngoài đường đi ko hết nhưng vẫn khoái nhất đi xe đạp.Chắc ko fải do giá nhiên liệu tăng (vì rất có đkiện), cũng chưa chắc đã phải vì có lợi cho sức khỏe hay vì môi trường (vì xưa nay bác ấy có exercise bao j đâu[:D]). Mà có lẽ do mode thời thượng chăng@-) Từ ngày bác ấy tham gia hội xe đạp quên hết cả off CBT với bọn emb-(
  10. lucky_pam

lucky_pam Thành viên rất tích cực

bác chủ thớt đưa topic đúng thời điểm hot.

cơ quan em có một cậu thanh niên. nhà rất rất có điều kiện, 2 oto riêng 2 xe máy 0 xe đạp. nhưng 3 năm nay ngày nào cũng đi bộ hoặc chạy bộ tới cơ quan. khoảng cách hẳn 7km nhá.

cách đây 2 tuần cũng theo mốt mua xe đạp để CN đi với bạn bè.