1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

BẠN HIỂU THẾ NÀO LÀ ! TÌNH BẠN CHÂN CHÍNH

Chủ đề trong 'Thanh Hoá' bởi ke_tron_tu, 20/06/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ke_tron_tu

ke_tron_tu Thành viên rất tích cực

BẠN HIỂU THẾ NÀO LÀ ! TÌNH BẠN CHÂN CHÍNH

Tôi muốn nói với ban rằng " tôi cảm ơn "
    L là thằng bạn nối khố của tôi. Chúng tôi sống với nhau từ tấm bé. Nó là là 1 thằng bạn hiểu tôi đến...tàn nhẫn. Nói vậy là vì nó ít khi khiến tôi cảm thấy còn chút gì riêng tư trước nó. Rình lúc tôi có nhuận bút, nó vay. Không cho vay nó trấn lột. Rình lúc tôi sơ ý, nó móc túi. Tủ quần áo và các đồ dùng của tôi cứ đầy lên sau mỗi lần "được" nó trấn lột tiền. Lúc tôi không có 1 xu nào để đi chơi, thằng ma mãnh ấy xì tiền ra. Tôi có quần áo đẹp, đồng hồ, xe máy...và cả 1 cô bạn thân lém lỉnh cũng là nhờ nó biết trấn lột tôi - cách nói thân tình về việc nó ngăn không cho tôi tiêu xài hoang phí. Giờ thì nó đang ở Úc và có lẽ cũng đang linh cảm thấy tôi viết về nó đây. Qua diễn đàn này tao muốn nói rằng " tao cảm ơn mày nhiều lắm " mày có nghe thấy tao nói gì không...
    Làm bạn cũng khó lắm
    Điện thoại reo. Một người bạn la lối ầm ĩ rủ đi uống rượu. Từ chối thì bị nói là "khinh bạn" mà nhận lời thì....
    Lại có lần rõ ràng thấy đứa bạn ăn cắp. Tố cáo ư ? Dễ như vậy thì đâu có chữ "phản bạn" . Áp lực đè nặng lên chữ "Bạn"
    Chiều cuối năm khi tôi gọi DT về báo tết này không đưa tiền về phụ bố mẹ được, tôi rơi nước mắt. Chợt thấy chữ Bạn tàn "nhẫn quá" . Nể bạn tôi đã tiêu hết tiền cho những cuộc vui chơi cuối năm
    Lại bạn ! Lớp 10, tôi xin tiền đóng học liên miên chỉ vì muốn đạt được 4 chữ " cùng hội cùng thuyền ". Mua quần áo mốt mới, mua keo bọt...vì cho "bằng bạn bằng bè"
    Vẫn là bạn, khi cậu ta dụ thành công một người bạn nhà giàu cùng nhiện ma tuý. Cậu nói "Hãy tha lỗi...." khi tất cả đã quá muộn. " Vì bạn " là thế chăng?
    Làm vừa lòng bạn đã khó, làm bạn được càng khó. Để làm bạn tốt còn khó hơn cả. Khi ta có bạn tốt ta trở nên giầu có vô cùng. Giàu cả trái tim giàu cả vòng bảo vệ mình.
    Tình bạn có những cái được phân biệt rạch ròi. Chẳng hạn như bạn và tôi 1 trời 1 vực. Tôi chỉ biết tiêu xài tiền của bố mẹ còn bạn đổ mồ hôi kiếm tiền giúp bố mẹ để bản thân tồn tại. Thế là có mâu thuẫn. mâu thuẫn lớn dần giết chết tình bạn. Cùng đường đấy nhưng một kẻ đi bằng cách chìa tay còn kẻ kia đi bằng chính đôi chân của mình - khác nhau rất nhiều.
    Tôi thấy chúng ta cứ nói " chúng ta học được từ bạn bè rất nhiều" nhưng nói thế vẫn chưa đủ, cuộc sống ngoài những người ban hữu hình, còn có những người bạn vô hinh. Người bạn đó chính là bản thân ta. Hãy tôn trọng, thân ái và đối xử cao thượng với người bạn ấy.

Đời tôi là một chuỗi dài bất hạnh
    Ai lắng nghe và thấu hiểu đời tôi
  2. ke_tron_tu

ke_tron_tu Thành viên rất tích cực

hic chẳng có ai bàn luận bài của mình rì cả.....

Bình tĩnh tự tin không cay cú
    Âm thầm chịu đựng trả thù sau

3. cobengheokho

cobengheokho Thành viên rất tích cực

một câu duy nhất mà em có thể nói ở đây là
    we are the one
    tìm được một người bạn thật sự ko đễ chút nào
    tìm được một tình bạn thật sự đã khó,giữ được tình bạn đó càng khó hơn.Bạn ko có nghĩa là lúc nào mình cũng ủng hộ,lúc nào cũng nghe theo,lúc nào cũng vì bạn ,nhưng đằng sau chữ vì ấy có nguyên nhân nào ko,nguyên nhân đó có hợp lý ko,làm bạn quả thật khó lắm đấy
    bạn là phải bít nhìn nhận đúng đắn những sai lầm của nhau,giúp nhau sửa đổi,
    bạn là phải biết hi sinh khi cần,nhưng chữ hi sinh ở đây cần xem xét đúng nghĩa của nó
    nói về tình bạn làm sao có thể nói hết bởi
    tình bạn là thứ tình cảm cao cả,nó thiêng liêng hơn cả tình yêu
    myself belong to classical music
  4. detu_judas

detu_judas Thành viên mới

Khi người bạn của mình nhờ mình thì rất ít có cơ hội cho mình từ chối , néu như đủ thời gian xét đoán có thể chúng ta trỏ thành người ích kỉ .
  5. Mrbean_dtk83

Mrbean_dtk83 Thành viên rất tích cực

.. Đấy là khi " mày chả là cái gì đối với tao cả " ... nhưng lại .. " tao đang bên cạnh mày đây " khi một trong 2 gặp chuyện buồn .... đấy là khi cuộc vui vắng mặt họ , nhưng gặp chuyện buồn thì họ luôn bên cạnh ta ... đấy là nhiiều cái mà dùng lời thì không thể miêu tả được ...là cái mà chỉ có thể cảm nhận ... đấy là một dạng của tình yêu .. là cái mà ta sẽ đắn đo khi đặt nó bên cạnh TY rồi tự hỏi cái nào cao cái nào thấp ...
    Let's live for each other
    Humorist(^_^)dtk83
  6. miss_bean

miss_bean Thành viên quen thuộc

Đấy là khi đi cùng nhau , tuy ko nói với nhau lời nào nhưng lại hiểu hết những gì muốn nói với nhau , là khi ta cần có người bên cạnh thì người đó luôn xuát hiện như có thần giao cách cảm vậy
    Có thể một lúc nào đó ta đặt nó bên cạnh TY nhưng rồi ta lại tự khẳng định : ta cần nó hơn cần 1 TY ( có thể đây chỉ là suy nghĩ của 1 số người nhưng chắc chắn có m_b và người bạn của m_b rùi )
    white
  7. Mrbean_dtk83

Hope it's me
    Humorist(^_^)dtk83
  8. miss_bean

miss_bean Thành viên quen thuộc

If only it's you .......
    white
  9. Mrbean_dtk83

now ... sure that is me :"> ...
    Humorist(^_^)dtk83
  10. YeuNangCaSi

YeuNangCaSi Thành viên quen thuộc

Bạn chân chính là không vay tiền của mình quá hạn và sẵn sàng cho mình vay khi mình kẹt (giờ mình mới biết đấy)
    Mèo con ơi