1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bản kế hoạch đen - Kế hoạch 3 tháng lần thứ nhất!

Chủ đề trong 'Thanh Hoá' bởi itAmateur, 20/05/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. itAmateur

itAmateur Thành viên mới

Bản kế hoạch đen - Kế hoạch 3 tháng lần thứ nhất!

Mở đầu
    Thưa toàn thể bà con trên cộng đồng mở Thanhhoá TTVN. Chúng ta toàn thể anh em Thanh hoá sống dưới mái nhà TTVN đã lâu, cùng bàn luận, tán phét, cùng vui, cùng chơi, cùng Off line với nhau đã nhiều. Chúng ta là những người con xứ Thanh, là những phần tử của cuộc sống tấp nập. Hiện tôi đặt ra một phương châm là: " Chúng ta đã làm gì cho xứ Thanh, chúng ta làm gì cho cuộc sống và cơ hội của chúng ta". Trên cái phương châm đó, tôi có một dự án mong muốn bày tỏ và mong muốn hợp tác cùng tất cả anh em để phát triển và kinh doanh. Đó là dự án: Cổng thông tin, kinh kế, thương mại, du lịch,văn hoá, xã hội, việc làm... Online của Xứ Thanh.
    Phân tích
    Thanh Hoá là một tỉnh lớn, một tỉnh có thế mạnh và vị thế cao trên bản đồ Việt nam. Thanh Hoá đang từng ngày thay da đổi thịt, phát triển vũ bão cùng với nền kinh tế Việt Nam và thế giới. Bên cạnh đó, những thông tin kinh tế, đầu tư đang ồ ạt đổ vào Tỉnh nhà. Với đà phát triển đến chóng mặt của một xã hội hoá công nghệ thông tin như hiện nay, thực trạng và giải pháp nào cho một Thanh Hoá góp tiếng nói trên bản đồ thông tin toàn cầu. Hiện trạng bây giờ, Thanh hoá chưa có một đơn vị hay cá nhân nào thật sự lớn mạnh đứng ra làm việc này cả. Tất cả chỉ mới gói gọn trong những giải pháp lẻ tẻ cả nhân. Giải pháp cổng tích hợp đa năng cho Thanh Hoá là một bước đi cần và rất cần thiết cho tỉnh nhà...
    Lợi ích
    1- Quảng bá Thanh Hoá với toàn thế giới
    2- Cập nhật nhanh nhất, nóng hổi nhất những hoạt động trong tỉnh nhà
    3- Cập nhật thông tin buôn bán, việc làm mới nhất cho những ai quan tâm
    4- Gắn kết xã hội ảo đến gần hơn, sát thực hơn với xã hội thực
    5- Là một lĩnh vực kinh doanh tốt cho chúng ta
    6- ....
    Yêu cầu:
    1- Thông tin sát thực nhất
    2- Thông tin luôn mới nhất
    3- Thông tin cho tất cả mọi người
    4- ....
    Các hạng mục:
    1- Tin tức: tổng hợp mọi mặt tin tức về Thanh hoá cũng như liên quan đến thanh hoá cho mọi người quan tâm
    2- Mua bán, rao vặt: Chợ Online
    3- Việc làm: Cơ hội kiếm tìm việc làm cũng như lao động của cá nhân và cơ quan, cty...
    4- Du lịch: Bản đồ du lịch xứ Thanh....
    5- Chứng khoán : thị trường OTC Thanh Hoá
    6- Diễn đàn: Sân chơi mặc sức thảo luận
    7- ....
    Những bước phân tích đánh giá trên chưa thực sự cụ thể và sát sườn, nếu mọi người ủng hộ sẽ có 1 buổi họp mặt nho nhỏ tại Tp TH của BQT để bàn cụ thể.
    Thực hiện:
    Cơ sở vật chất hạ tầng, vôn:
    Thiết kế: itAmateur thực hiện (ai đăng ký làm cùng thì thoải mái) (FREE)
    Hosting (Nơi lưu trữ): itAmateur cùng công ty DNS tài trợ - Hosting tại VDC cực nhanh cực ngon, dung lượng 10Gb- Nếu phát triển thì tạo server riêng. (Tài trợ FREE)
    Domain: dự kiến là www.36.vn  chi phí là 1,35tr/năm đầu tiên, năm tiếp theo là 480 ngàn đồng.
    Tổng đầu tư giai đoạn 1 là: 1,35tr đồng để mua Domain
    (Tại sao phải đóng góp - Đóng góp để thể hiện trách nhiệm và quyền hạn đối với hoạt động của Site sau này)
    Kinh doanh gì trên www.36.vn ???
    Khi site đi vào hoạt động thì trước mắt sẽ kinh doanh trên các lĩnh vực sau:
    1- Quảng cáo banner cho cá nhân, cty.
    2- Quảng cáo nội dung cho cá nhân, cty.
    3- Tiến hành thu phí đối với những thông tin mua bán, rao vặt, việc làm, lao động, chứng khoán Vip.
    Dự kiến đi vào hoạt động sẽ phân bố như sau: Thành lập nhóm: 36G (Group)
    itAmateur: Webmaster!
    KTT: Mua bán rao vặt - Marketing
    Tuan_dan: Đồ hoạ, quảng cáo - Marketing
    MrPrince: Tin tức - Marketing
    bankemsocola - Thị trường- Marketing
    chodom123: - Diễn dàn - Marketing

Những vị trí tiếp theo như kế toán, phân tích thị trường,vv đang chờ các bạn... gia nhập.

Mọi người đọc, suy nghĩ và cho ý kiến đóng góp. Dự án này mình nhất định thực hiện, nhưng trên tinh thần con em xứ thanh, mình xin Public và huy động sự đóng góp của tất cả mọi người, sau này vẫn thế!!!
    Mời các bạn tham gia!!!
    Hà Nội 20/5/2007
    Hi vọng là mọi người đem ra bàn trong buổi off chiều này.

2. MagicEyesinParadise

MagicEyesinParadise Thành viên mới

Cậu băm bổ cho anh chân về thông tin cũng được, ở trong này tuy xa nhưng thông tin trong này có lẽ là nắm cũng được. Kèm thêm cái nghề của anh cậu thấy chỗ nào hợp lý thì nhét vô . Reply cho anh nhá.
  3. MiG17Fresco

MiG17Fresco Thành viên mới

Hiện, tớ đang sở hữu tờ Thị trường Thanh Hóa, chuyên quảng cáo, rao vặt tương tự tờ Mua&Bán ngoài Hà Nội. Có tham gia được không ?
    Người Cửu Chân
    Được MiG17Fresco sửa chữa / chuyển vào 16:42 ngày 20/05/2007
  4. MrPrince

MrPrince Moderator Staff Member

Có anh tham gia thì còn gì bằng.
    Mong các bạn vào tham gia & đóng góp ý kiến nhé.
  5. itAmateur

itAmateur Thành viên mới

Ban đầu để quản lý trang này của chúng ta, mọi người hoàn toàn có thể làm vào những khi rảnh rỗi lên Net, hoặc ngoài giờ hành chính. Nên tôi nghĩ sẽ không ảnh hưởng gì nhiều đến thời gian làm việc và học tập chính của các bạn.
    Không có con đường nào trải đầy hoa hồng cho bạn đi cả, khi bắt tay vào thực hiện và duy trì nó, thì chúng ta cũng sẽ phải trải qua nhiều khó khăn trước khi nó trở thành 1 kênh tin tức không thể thiếu ở xứ Thanh, nên tôi mong được sự đóng góp giúp đỡ của tất cả mọi người.
    Chúng ta đã từ lâu đã không coi như là một nhóm vui chơi trên TTVN nữa, có thể sắp ngang bằng một tổ chức nho nhỏ với nhiều hoạt động Online, offline phong phú. Chúng ta muốn làm gì đó cho TH, chúng ta muốn quỹ hoạt động từ thiện, quỹ đi chơi ...vv. Đây là một cơ hội để chúng ta kết hợp mọi thứ lại với nhau.
    To: MagicEyesInparadise, Hoan nghênh bác
    To: Bác MiG17 Được sự đóng góp và tham gia của bác thì còn gì bằng ạ. Có bác chắc tờ tin thị trường TH sôi động lắm bác ạ. Đây là một dự án em và một số người đã bàn từ lâu. Hôm rồi định triển khai chỉ là tờ thể thao và cho hội cổ động viên thanh hoá. Nhưng làm thế sẽ bó hẹp quá, nên em quyết định triển khai hệ thống này. Hi vọng bác nhiệt tình giúp đỡ, nếu bác tham gia trong nhóm 36G thì thật sự vui mừng hoan nghênh đón tiếp bác. Mong bác hồi âm cho bọn em lần nữa
  6. thanhhoapro

thanhhoapro Thành viên mới

Thế không xài forum của em à. hu hu
    Nếu xây dựng forum mới cho em làm Admin của forum nhé.
  7. itAmateur

itAmateur Thành viên mới

Forum là một phần dễ nhất trong bất cứ dự án Website nào, vì 99.99% là dùng free code từ các nhóm phát triển. Sự toàn vẹn của một hệ thống là điều tối quan trọng, nên việc lựa chọn riêng rẽ là không thể. thanhhoapro thông cảm, nếu cậu có ý định hợp tác, vừa làm, vừa học hỏi thì rất hoan nghênh góp sức. Sẽ là cơ hội rất lớn cho mọi người học tập nữa đấy Open Project mừ.
    @ All, chủ đề này tôi xin để thảo luận 1 tuần, và dù kết quả đến đâu thì vào đầu tuần sau tôi sẽ triển khai cho kịp tiến độ 3 tháng đầu: Site hoạt động trơn tru. Ai đăng ký tham gia, xin viết chính xác 1 bài xác nhận để em còn cập nhật Nhóm.
    @ All: Rất mong đc mọi người giúp đỡ ạ
  8. YeuNangCaSi

YeuNangCaSi Thành viên quen thuộc

Sao không thấy cho các điều kiện để được nhận làm chân CTV chứ. Anh em đóng góp thế nào.Rồi khoản lương lậu thì tính răng. Công việc ra sao... Nhiều cái mà không thấy nói nên hỏi coi răng
  9. itAmateur

itAmateur Thành viên mới

Cộng tác viên thì bất cứ Site nào cũng thiếu và luôn khát khao có bác ạ. Ban đầu hoạch toán tự thu tự chi, và khi kiếm đc xiền thì hạch toán lương lậu luôn đc ạ, chắc ban đầu ko đáng bao nhiêu, nhưng không tham vọng không bước qua cái bé tý thì không đi đc bước tiếp theo lớn hơn ạ. Kiểu hoạt động như hoạt động của một công ty Online đấy ạ, các bác toàn dân It với dân Kinh doanh, thì chắc hiểu hơn em mừ . Làm dần cho quen đê.
    Nhóm 36 G chịu trách nhiệm đóng góp đó ạ, cũng chính là HĐQT luôn đấy ạ. Sau này lương lậu thế nào, sẽ mang ra xét bác ạ. Cứ nghĩ là đang thực hiện nghiêm túc (mà nghiêm túc thật) 1 công ty Online đi, chắc bác sẽ có thêm nhiều kiến thức thực tế lắm. Em thì em đang làm việc ở một môi trường tương đối khá, nên việc theo dõi và cách hoạt động thì em nắm đc ít nhiều, và ăn cắp đc khối mẹo...
    Như pác đang học Kế Toán tại Huế thì em chắc 100% pác sẽ về Thanh Hoá làm rồi, cái này có lợi lắm mà, nhất là tình yêu với CNTT của bác củng chẳng kém em đâu. Hi vọng bác tham gia không phải là với tư cách CTV
  10. YeuNangCaSi

YeuNangCaSi Thành viên quen thuộc

Chú T thông cảm anh tuy mới học có nửa năm KT thôi nhưng dường như nó cũng ngấm vô máu rồi nên hở cái là lợi nhuận và tiền lương. Tình yêu với CNTT thì chắc là vẫn còn thậm chí là nóng bỏng hơn nữa ấy chứ . Chú cho anh làm chân gì mà nó hợp với đk của anh bây giờ thì hay quá. Có thời gian làm việc đỡ hư hỏng đi các cụ dạy " nhàn cư vi bất thiện là cấm có sai"