1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bạn làm "chuyện ấy" lần đầu năm lên mấy tuổi?

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi VoldemortReincarnated, 16/03/2004.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. caterpilla

caterpilla Thành viên mới

Buô?n nhi? , cậu bạn tôi ba?o đaf tư?ng với 5 cô gái co?n origine , có một cô trong số đấy hắn không nghif la? co?n gi? đâu , vi? cô na?ng na?y sống kha bad . Nhưng đến khi động thu? hắn mới bất ngơ? la? cô bé co?n origine , chán thật ! Biết đâu đấy , cô bé cu?a đô?ng chí cufng thế nhi? ... dream on
  2. tenderlion

tenderlion Thành viên mới

Này, coi American Beauty chưa ? Cái cô nàng suốt ngày nói chuyện ******** đấy, cuối cùng cũng ... còn nguyên đó thôi !! Nhiều đứa con gái như thế đấy, bề ngoài thấy ngang tàng lắm, ăn nói ghê rợn lắm, chứ cái đầu óc phong kiến, tư tưởng cổ điển kiểu VN vẫn giữ nguyên tiềm tàng từ quá lâu rồi, không dễ bỏ đi đâu, không chừng cô bạn đó vẫn ... còn nguyên thật đấy chứ, chưa gì mà đã nghĩ như vậy, thì thôi chia tay quách đi, đồ ích kỷ , cái này gọi là kết án tử hình vắng mặt lại không có bằng chứng đấy . Sao không tìm hiểu, thậm chí hỏi thẳng cho rồi. Loại người như bác, nếu cô ấy có không còn thì chắc về với bác khổ cả đời đấy ạ !!! Tha cho con người ta một con đường sống đi !
  3. Tham-lam

Tham-lam Thành viên quen thuộc

năm nay 25 tuổi, chưa QHTD nên chưa có lần đầu tiên, muốn giữ gìn cho vợ, mà thực ra thì muốn có lần đầu tiên rồi nhưng ....
  4. vietnamman

vietnamman Thành viên rất tích cực

Đọc topic này xong có thể các bạn cho rằng mình cổ điển. Nhưng quả thực mình 25 tuổi rồi nhưng chưa hề quan hệ. Ngày xưa hồi mình yêu người yêu cũ của mình. Được gần 3 năm nhưng mình vẫn kiên quyết giữ chuyện đấy cho bạn gái mình. Nhiều lúc ngồi với nhau cũng máu lắm chứ. Nhưng một lần suýt nữa thì Login to the life .Nhưng cô ấy chỉ nói một câu thôi và mình đã hứa rằng sẽ không bao giờ đòi hỏi cô ấy nữa. Và mình đã làm được.
    Kể cả sau này đi làm, anh em bạn bè nhậu nhẹt mình tham gia tới bến. Nhưng khi rủ đi Ex với mấy em "hàng" là mình đều chối. Mình không nghĩ rằng nó xấu hay tốt. Nhưng đó không phải là quan điểm của mình. Quan điểm của mình có thể là phong kiến nhưng mình muốn đòi hỏi người yêu mình còn trong trắng vậy thì chắc chắn rằng mình cũng phải thế thôi. Với nữa nếu Make love without love thì chắc là mình không khoái cho lắm. Nói với các bạn rằng phần "con" chắc chắn mình chẳng thua ai cả. Nhưng hãy suy nghĩ rằng mình sẽ điều khiển đưọc bản thân thì sẽ điều khiển được thôi.
    Mình rất muốn sau này khi XD gia đình với 1 người nào đó thì cả 2 còn trong trắng. Có thể các bạn sẽ cười mình. Nhưng mình luôn tự hào vì ở đời cười thì dễ nhưng để có 2 chữ "bản lĩnh " thì có thể nói là khó vô cùng. Mình đang gắng thực hiện điều khó đó đây. Đừng nghĩ mình là công tử bột, Xa nhà 7 năm rùi, sống xã hội nhiều rùi, đánh nhau có, nhậu nhẹt có, ngủ đêm ở công an phường có. Nhưng trong mình tuyệt nhiên cái tư tưởng gia đình truyền thống không hề mất đi. Đó có thể cũng là nhờ mình được sinh ra trong một gia đinh mang nặng tính truyền thống vậy.
  5. BupBeDepXinh

BupBeDepXinh Thành viên mới

Great!!! Khi mình hỏi anh trai mình( năm nay ông đã ngoài 30 và công việc kinh doanh suốt ngày công tác) là đối với con trai việc giữ gìn có khó lắm không, ông ấy chỉ nói với mình một câu là" Quan trọng nhất là quan điểm của bản thân về chuyện đó. Môi trường có thể thay đổi rất nhiều nhưng mọi chuyện đều do bản thân mình".
    Cách đây gần chục năm, khi tớ bắt đầu bước chân đi học, thực sự tớ rất ủng hộ chuyện QHTD trước hôn nhân, ủng hộ việc sống thử, thích cuộc sống phóng khoáng, phụ nữ không bị ràng buộc khổ sở bởi những thành kiến nặng nề. Nhưng càng có cơ hội được tiếp xúc nhiều, tớ càng thấy những giá trị phương Đông vẫn còn rất giá trị và sự "cổ hủ" của bản thân vẫn còn nhiều ý nghĩa
    Được bupbedepxinh sửa chữa / chuyển vào 21:14 ngày 20/04/2004
  6. KLI

KLI Thành viên quen thuộc

>>>>> Lần đầu tiên năm 28 tuổi, với vợ
  7. Uizoi

Uizoi Thành viên quen thuộc

18 tuổi với bà chị hàng xóm ...... .
  8. bulubuloa

bulubuloa Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Tớ thì 20 t rồi, chưa QH, mỗi lần nghĩ đến qh với 1 ai đó mà mình kô có tình cảm thì thấy hơi ghê ghê!! Mà với đà này sợ 5 năm nữa tớ cũng chưa có người yêu, lấy đâu ra mà QH!!
    Thôi, chấp nhận lạc hậu vậy, đời mà!!!
  9. tieuthuxinhdep83

tieuthuxinhdep83 Thành viên mới

Mình năm nay 21t và một lần bị ông anh họ cưỡng bưỡc ko thành mình sợ khi gần gũi con trai. Khi mình có bạn trai và thực sự yêu anh ấy mình ko còn sợ khi gần gũi anh ấy chỉ ở mức độ yêu thôi. Cho đến một lần mình và anh ấy có cơ hội làm chuyện đó thì mình lại ko làm vì mình nghĩ cho anh ấy và cho cả mình nữa. Bạn tin ko mình và anh ấy o gần nhau suốt 3 tiếng đồng hồ mặc dù anh ấy đã bằng nhiều cách để có thể làm việc đó nhưng mình vẫn giữ gìn được, anh ấy cũng đã cố gắng ko làm tổn thương tôi. Cho đến giờ tôi vẫn trong trắng và sau lần đó chúng tôi tôn trọng nhau hơn và yêu nhau nhiều hơn. Tôi muốn có cảm giác lần đầu tiên với người mà tôi yêu và đặt trọn cuộc sống của mình. Giữ cho chồng tôi.
  10. presidentphl

presidentphl Thành viên mới

kính các bác,báo cáo là em 18 tuổi,với ex-gf
    Chả nhớ thế nào nhưng hình như nhầm chỗ
    cãi nhau vì chuyện đó mà bỏ nhau rùi
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa