1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

bạn làm gì khi buồn?

Chủ đề trong 'Trường PTTH Lê Hồng Phong TpHCM' bởi lhtran, 06/05/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lhtran

lhtran Thành viên mới

bạn làm gì khi buồn?

Ai cũng 1 lần gặp chuyện buồn, nhưng mỗi người đều có 1 cách giải quyết khác nhau.
    nhu moi khi, bất cứ lúc nào tôi buồn, tôi lại nghe nhac( có khi là nhạc buồn, có khi là nhạc hard rock) nghe dến khi nào người mêt đừ ra và ngủ, ngủ đến khi nao thức dậy mà không biết mình đã trãi qua bất ki chuyên gì nữa.
    Và hôm nay, tôi lại buồn và cảm thấy cuộc sống thật vô nghĩa, như mọi khi, tôi đã làm mọi thứ để cảm thấy đỡ hơn, nhưng tất cả đều 0 có tác dụng. thế là tôi lên mạng, tôi cảm thấy 0 có địa chỉ web nào để lên cả, và thế là tôi lại lên đây, nhìn hoài những cái topic cũ rích mà chưa ai add bài mới cả, thế là tôi đánh những dong suy nghĩ của mình (với cách đánh có dấu mà 1 thằng bang A (tôi)chưa bao giờ làm trước đó)
    Bây giờ tôi đã cảm thấy đỡ hơn, chắc 1 phần cũng vì cái cách đánh có dấu woái wì này!!!!
    BQT có thể xoá cái bài này mà 0 cần thông báo.
    sorry những người đọc vì 1 chuyện 0 đâu của tôi!!!
  2. orange-outan

orange-outan Thành viên rất tích cực

chia sẽ suy nghĩ của bạn á... khi bùn tui cũng nghe nhạc... cũng ngủ... đọc truyện... nhưng tốt nhất có lẽ là ngủ... tui nghĩ vậy...
    Ngoài ra online cũng giảm xì-trét khá tốt... nhưng... ở VN thì hơi khó khăn... vì dính tới kinh tế áh...
    đánh dấu kiểu VNI hợc TELEX đều được muh... tui không hiểu vì sao bạn lại cảm thấy khó khăn... bạn có thể chọn kiểu gõ muh... bạn có khúc mắc gì nhỉ?...
    -------------------------------------------
    Thu lạnh, càng thêm nguyệt tỏ ngời
    Đàn ghê như nước, lạnh, trời ơi...
    Long lanh tiếng sỏi vang vang hận
    Trăng nhớ Tầm Dương, nhạc nhớ người
  3. Meeko

Meeko Thành viên quen thuộc

Hihì, buồn thì phải chia sẻ mà, ngại ngần gì hả lhtran. M thì từ khi qua đây hình như chưa buồn bao giờ, chỉ có chán. Qua đây mới biết khái niệm buồn-chán nó khác nhau xa. Khi mà chán thì cũng nghe nhạc, ngủ, online kiếm ai đó "******** làm tội" người ta 1 tí. Đổ hết cái chán của mình qua cho người ta, hơi ích kỷ và dã man quá nhỉ?
    http://www.vnntu.com to you I belong
  4. lhtran

lhtran Thành viên mới

cách hay đấy chứ, nhưng online rồi, chả có thấy thằng bạn woái wì nào hết.
    bây giờ đã đở hơn lúc nãy, chắc bây giờ đi ngủ thôi, 0:12Am rồi mà, thanks các bạn nhiều
  5. hnhan

hnhan Thành viên rất tích cực

Buồn thường xuyên thành ra quen rồi. :P
    Oo --------- oO
    H.Nhân
    Oo --------- oO
  6. roxygirl

roxygirl Thành viên quen thuộc

Buồn à ? Bạn ko nghe Mỹ Tâm hát sao : ?oTừng ngày em chat cho vơi đi nỗi buồn? (cách này đơn giản nhất)
    Nhưng hiệu quả nhất là bạn nên đi shopping. He he he, mình thích cách này !!!
    ------------------------------------------
    Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui.
    Chọn những bông hoa và những nụ cười
    Tôi nhặt gió trời mời em giữ lấy
    Để mắt em cười theo lá bay.
  7. sweettaboo

sweettaboo Thành viên mới

Hả hả, trời ui, có dzụ này nữa sao !!!??? Mỹ Tâm có hát bài nào như thế á ? Sweet ko biết là Roxy giỡn hay nói thật nữa. Ah, khi buồn ấy à, Sweet thường thích được yên lặng 1 mình để..."gặm nhấm" nỗi buồn..., luôn luôn tìm đến âm nhạc để vơi đi phần nào, có khi thì chạy qua chơi vài bản nhạc...dồn hết sức mạnh vào những phím đàn như trút mọi tức giận vào nó...Tự nhiên nhắc đến làm mình nhớ nó quá...
  8. kieuphong

kieuphong Thành viên rất tích cực

Em Roxy ơi, anh chả hiểu "chat" của em có phải là Internet hay kô? Chứ nếu phải thì 2 cách của em coi bộ hơi bị tốn tiền đó.

Xuân tàm đáo tử ty phương tận
    Lạp chúc thành hôi lệ thủy can
  9. Meeko

Meeko Thành viên quen thuộc

M thấy 2 cách của roxy cũng được chứ bộ. Cách thứ nhất M ko mất tiền. Cách thứ 2 hiệu quả hơn, window shopping, vô cùng tốn thời gian và ko mất tiền luôn. Chỉ có điều đi về đầu óc quay mòng mòng.
    http://www.vnntu.com to you I belong
  10. roxygirl

roxygirl Thành viên quen thuộc

ặ, thỏ mỏằi ngặỏằi chặa nghe Mỏằạ TÂm hĂt bài õ?oChat vỏằ>i dòng sôngõ? à ? õ?oMỏằ-i khi chiỏằu vỏằ em ngỏằ"i chat vỏằ>i dòng sôngõ? ỏƠy ? hihihihi
    Còn mỏằTt cĂch nỏằa 'ỏƠy : viỏt nhỏưt kẵ. Viỏt 'i, 'ặa mơnh 'ỏằc cho, mơnh rỏƠt thưch 'ỏằc (trỏằTm)nhỏưt kẵ cỏằĐa ngặỏằi ta
    ------------------------------------------
    Mỏằ-i ngày tôi chỏằn mỏằTt niỏằm vui.
    Chỏằn nhỏằng bông hoa và nhỏằng nỏằƠ cặỏằi
    Tôi nhỏãt gió trỏằi mỏằi em giỏằ lỏƠy
    Đỏằf mỏt em cặỏằi theo lĂ bay.