1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bạn làm gì vào ngày Quốc Khánh mùng 2 tháng 9????

Chủ đề trong 'Canada' bởi luongvec, 02/09/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. be_ngoan_lp

be_ngoan_lp Thành viên mới

Mọi người ơi, ngày quốc khánh gì mà chán chết. Ở việt nam còn vui chứ bên này thì buồn chết. Tại phai di hoc toi noi roi. That la tham thuong the tham qua troi dat luon. Dang duoc nghi he vui ve, ngay nao cung ngu day muon roi lang thang, bay gio lam sao ma day som duoc day .
    To: anh Luong: o ben vancouver co to chuc ngay quoc khanh cho viet nam sao? Hay vay? Sao tu truoc toi nay em khong co biet vay? Co gi vui ve khong? Ke cho ba con nghe voi nhe.
  2. Jihad_vn

Jihad_vn Thành viên rất tích cực

Này các chú này, tôi là tôi chịu cái quả cầu truyền hình lắm đấy nhá . lần này thì bá bẩu tôi cũng ko quên webcam nữa .. mà chán nhở mai là thứ 3 rồi mọi người lại đến trường và đi làm hêt cả rôì chẳng có Quốc Khánh gì cả, nếu không chắc tụ tập anh em lại, Ra City Hall của Tor làm bài quốc ca cái nhở, lâu ko hát sợ quên
  3. luongvec

luongvec Thành viên mới

Các bác này chuối vật, hôm nay thứ hai là ngày long weekend mà không tổ chức, mà hôm nay là mùng một, thì cũng là mùng 2 bên Việtnam, tổ chức vào thứ hai mới đúng với không khí bên Việtnam.
    Xem nào, theo yêu cầu của em Phương Luongvec tường thuật lại buổi đi chơi chào đón mùng 2 tháng 9 cái nhẩy
    Tèng téng teng.....3h chiều Luongvec nhẩy lên taxi đi xuống nhà behu_, hic hic hic thằng ôn lái taxi không biết đường ( chắc new taxi driver ) dừng lại mấy phút xem bản đồ làm mình mất thêm chút tiền. Đến nhà behu_ than đói quá trời, được em cho một cốc nước cam với cái bánh ngọt Trung thu. Đợi thêm vài phút nữa một đồng chí mái xuất hiện với một túi bánh mỳ và vịt quay Bắc kinh...hic hic hic...ở Vancouver có đi đâu toàn các đồng chí mái không, chẳng thấy các đồng chí trống đâu cả tiếp theo là đồng chí Jav xuất hiện với cái quần tà lỏn hé hé hé...nhìn hơi bị phê, sau đó là đồng chí Viet604 với bạn gái, đang ngồi đợi và giải quyết đống vịt quay thì đồng chí mái Monkimon gọi điện tới, hic hic hic...bực mình quá, mình hơn đồng chí Monkimon 2 tuổi mà gọi nhầm bằng chị, vì xem trong profile thì đồng chí Monkimon có vẻ già hơn nhiều so với bên ngoài....hơ hơ hơ...thế mà đồng chí Monkimon vẫn xưng chị với mình mới chết . Àh còn nhân vật nữa là anh Hải (khách mời danh dự). Tại mọi người tập hợp nhau muộn quá, không kịp ra biển, kế hoạch được đổi chớp nhoáng, mọi người nhất chí đi chợ đêm bên Richmond ( South Vancouver ). Khi đã dạo quanh chợ đêm và đói bụng, các đồng chí khu vực Vancouver của chúng ta tìm đến quán Vọng Gác cho chiến dịch tiết canh vịt và bia Heniken. Oh...he he he...đồng chí mái Monkimon làm mọi người sửng sốt khi Luongvec không tiếp bia cho đồng chí ( cứ nghĩ là đồng chí không biết uống) và thế là Luongvec bị đòi đưa cho một cốc bia đúng chất dânh sành điệu Lê Hồng Phong ( he...đồng chí Monkimon là cựu học sinh trường Lê Hồng Phong á...----> nể ). Đang chiến đấu tiết canh vịt thì thêm hai khách mời danh dự nữa tới, lên kế hoạch đợt ba he he he...đã vui chơi bà bia bọt đã rồi, bây giờ phải thể thao chứ, các chiến sĩ của chúng ta tiến thẳng đến khu vui chơi Bowling, không khí ở đây mới thực sự vui nhộn, mọi người thi nhau gào thét khi gi điểm cho game của mình, hơ hơ hơ...không ngờ hai đồng chí mái behu_ và Monkimon chơi bowling giỏi vãi, nhìn số điểm hai đồng chí ghi được làm mình ức để cho bọn con gái qua mặt hơ hơ hơ nhưng Luongvec cũng tự an ủi làm được vài quả ăn luôn không cần lần hai hé hé hé....nhất lá phát double X, tí nữa thì lên triple á...
    Hơ hơ hơ...ngày Quốc khách đi chơi như vậy là quá vui roài, nhưng mà hic hic hic...khi về đến building thì quên chìa khoá vào cổng, phải ngồi ngoài từ 1h đêm đến 2h mới vào được, a kay chim cú thật Thôi em đi ngủ, mệt quá roài.
  4. Jav

Jav Thành viên mới

Quốc Khánh á, lâu rồi tớ chẳng còn khái niệm quốc khánh nữa, chỉ nhớ thời còn đi học phổ thông ngày đó được nghỉ và bắt đầu cho năm học mới, eh mà mình thất học cũng lâu ròi nhỉ
    hôm qua đi chơi cũng vui vui but chẳng có chuẩn bị gì hít nên hơi bị xơ xác, tan tác như con gà lác , sáng sớm long weekend tưởng hum nay ngủ bù đưọc ai dè có anh bạn tới dựng đầu dậy đi uống cafe, chỉ kịp vận tà lỏn xỏ dép rồi dông thẳng ra starbuck . Đang gật gù tán dóc thì behu_ gọi điện rủ ra jericho beach chơi, rồi một nữ chiến sĩ xuất hiện túm lên china town đi zòng zòng mua trái cây, bánh mì với BBQ duck (món này nhìn hơi bị ngon hehe). Vậy là xong hết buổi trưa, chiều tới nhà behu_ mới biết là bé dò map nhầm đường ra biển, xém tí nữa là kế hoạch đi chơi bị giải tán. Ngồi chơi một chút thì Hải rồi monkimon lò zò đi zô ... tiếp theo thì lươngvec đã kể ...vậy là xong ngày QK ... bây giờ lại phải ngồi mò mò trong sở .... wahhspp đói bụng wá phải zọt đi ăn lụnch cái đã
  5. tayho_hn

tayho_hn Thành viên mới

Các bác đi chơi vui thế, còn em hic hic hic...ngày Quốc Khánh nàm chết dú ở nhà, Nhớ lại ngày Quốc Khánh năm ngoái còn ở Việtnam vui ơi là vui, đi xem bọn choai choai đua xe nhìn cũng hay hay, giá như lúc đó mình có con RGV đảm bảo cho bọn nó chết hêt
  6. Lonely_Cat

Lonely_Cat Thành viên quen thuộc

Tiếc quá 2/9 này đáng lẽ ra em cũng được vi vu ở HN, nhưng mà trót dại lại đú cùng mấy đứa bạn qua bên Thái chơi đúng dịp này. Chơi 2/9 với hội SVVN bên đó, cũng vui lắm. Em có 1 số ảnh của mấy đứa bạn chụp không khí 2/9 ở HN, sang bên kia em post lên cho mọi ngưòi xem nhá, mạng ở nhà chậm quá, máy tính nhà em thì đời cổ lỗ sĩ nên ko load ngay được.
    Umm nói chung săp trung thu rùi, đúng 11/9, mọi người offline quả trung thu này đi, em sẽ đóng góp bánh trung thu chính hiệu VN mang sang, cả cốm nữa nếu mà mọi người có thời gian tổ chức.
    Em nhớ giữ tính tình con gái Bắc
    Nhớ điêu ngoa nhưng giả bộ ngoan hiền
    Nhớ dịu dàng nhưng thâm ý khoe khoang
    Nhớ duyên dáng, ngây thợ..mà xảo quyệt !
  7. h_unforgiven

h_unforgiven Thành viên rất tích cực

vâh thì tuyệt quá let''s get it on! lâu lắm không tập trung đang buồn ! LC bà chị kiếm em ít chè nha em nghiện cái đó đó! hihihi!
    hải
  8. luongvec

luongvec Thành viên mới

Lonely_Cat ới ời ơi, gửi cho anh một ít cốm nhé, Trung Thu này có một ít cốm ngồi bên ấm trà xanh thì cuộc đời còn gì để phàn nàn.
  9. gunnerrose

gunnerrose Thành viên mới

em là một người rất thích đất nước canada và luôn mong mình sẽ là một thnàh viên của box này .xa quê hưong lâu như vậy các anh các chị có thây nhớ việt nam nhiều ko? vậy? trung thu này các anh chị đã có dự định gì cho mình chưa? cò nhờ trung thu nước mình ko? còn khoảng 3 ngày nữa là trung thu rồi đó .. bên này không khí rất vui mọi người từ trẻ nhỏ đến người lớn đều háo hức đón trung thu... háng tối o đây đều có múa sư tử vui lắm .năm nay o hà nội có mở một cuộc triển lãm về trung thu cho các em nhỏ . trung thu o bên đó có cốm hà nội ko? co bòng bưòi ko? hay chỉ có bánh nướng banh dẻo thôi .em muốn biết cảm xúc của mọi người khi xa quê hương thế nào mọi người có những kỉ niệm gì vui về trung thu hay kể lên đây để moi người cung chia sẻ nhé ok ? chúc mọi người có một trung thu vui vẻ và hạnh phúc zdô.... nào
    em ko cần anh ,ko cần tình anh em chỉ cần tiền của anh mà thôi hehhe
  10. gunnerrose

gunnerrose Thành viên mới

em là một người rất thích đất nước canada và luôn mong mình sẽ là một thnàh viên của box này .xa quê hưong lâu như vậy các anh các chị có thây nhớ việt nam nhiều ko? vậy? trung thu này các anh chị đã có dự định gì cho mình chưa? cò nhờ trung thu nước mình ko? còn khoảng 3 ngày nữa là trung thu rồi đó .. bên này không khí rất vui mọi người từ trẻ nhỏ đến người lớn đều háo hức đón trung thu... háng tối o đây đều có múa sư tử vui lắm .năm nay o hà nội có mở một cuộc triển lãm về trung thu cho các em nhỏ . trung thu o bên đó có cốm hà nội ko? co bòng bưòi ko? hay chỉ có bánh nướng banh dẻo thôi .em muốn biết cảm xúc của mọi người khi xa quê hương thế nào mọi người có những kỉ niệm gì vui về trung thu hay kể lên đây để moi người cung chia sẻ nhé ok ? chúc mọi người có một trung thu vui vẻ và hạnh phúc zdô.... nào
    em ko cần anh ,ko cần tình anh em chỉ cần tiền của anh mà thôi hehhe