1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bạn làm gì vào ngày Quốc Khánh mùng 2 tháng 9????

Chủ đề trong 'Canada' bởi luongvec, 02/09/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. gunnerrose

gunnerrose Thành viên mới

em là một người rất thích đất nước canada và luôn mong mình sẽ là một thnàh viên của box này .xa quê hưong lâu như vậy các anh các chị có thây nhớ việt nam nhiều ko? vậy? trung thu này các anh chị đã có dự định gì cho mình chưa? cò nhờ trung thu nước mình ko? còn khoảng 3 ngày nữa là trung thu rồi đó .. bên này không khí rất vui mọi người từ trẻ nhỏ đến người lớn đều háo hức đón trung thu... háng tối o đây đều có múa sư tử vui lắm .năm nay o hà nội có mở một cuộc triển lãm về trung thu cho các em nhỏ . trung thu o bên đó có cốm hà nội ko? co bòng bưòi ko? hay chỉ có bánh nướng banh dẻo thôi .em muốn biết cảm xúc của mọi người khi xa quê hương thế nào mọi người có những kỉ niệm gì vui về trung thu hay kể lên đây để moi người cung chia sẻ nhé ok ? chúc mọi người có một trung thu vui vẻ và hạnh phúc zdô.... nào
    em ko cần anh ,ko cần tình anh em chỉ cần tiền của anh mà thôi hehhe
  2. yaimhy

yaimhy Thành viên quen thuộc

chào em
    anh mới sang đây được 1 tháng nên vẫn nhớ trung thu ở mình
    ở ben này trung thu buồn lắm ko được như ở mình đâu
    càng gần đến trung thu càng thấy buôn ko tả được

thanh tunghy

3. Color_Of_Wind

Color_Of_Wind Thành viên mới

Có lẽ phải đổi lại câu thơ của Tản Đà là " Trung Thu buồn lắm chị hằng ơi " mới được .
    Năm ngoái ,COW đón trung thu ở trong nhà ,hoh biết chị Hằng hôm đó tròn ,méo ,vàng ,đỏ thế nào nữa .Với lý do ,không có bạn ,chẳng có ai có cùng tâm trạng đón chị Hằng như mình cả .
    Bánh ,bòng ,bỏng ,và cả chị Hằng vẫn có đầy đủ như mọi năm,mà sao năm ấy ,và cả năm này nữa ,sao lại buốn đến vậy ? uhoh
    Beo dat may troi chon xa xoi ,em oi anh van doi van cho
  4. bAbY_fAt86

bAbY_fAt86 Thành viên mới

người yêu tôi hiện đang ở Canada, hơn 1 năm xa nhà rồi, không quá lâu nhưng cũng chẳng nhanh chút nào, tôi tự hỏi, anh có nhớ nhà nhiều không?! Ở đây, tôi và cả chị anh, chẳng ai có thể hình dung rõ cuộc sống của anh như thế nào, có lẽ điều kiện về vật chất sẽ tốt hơn ở đây nhiều lắm....nhưng liệu có ai biết anh thích ăn gì, có ai để ý anh đang nghĩ gì, và có ai nhắc anh mặc áo ấm mỗi khi trời lạnh hay không??? Còn 2 ngày nữa Trung thu rồi, bên đó chắc anh cũng không nhớ đâu, nhưng ngày Trung thu này năm ngoái anh đã đi trước đó mấy ngày, nam nay ...rồi năm sau..sau nữa, chẳng biết anh còn xa tôi bao nhiêu ngày rằm như thế!? Cứ mỗi ngày lễ ở VN, lại là 1 ngày thấy nhớ anh và cô đơn đến thế! Có lẽ người đi thì không có nhiều thời gian mà nghĩ , chỉ có người ở lại cảm thấy từng ngày trôi qua chậm chạp và thờ ơ, chỉ mong rằng ở nơi xa ấy anh còn nhớ về nơi này...Trung thu, trước đây tôi còn chẳng buồn nhớ nó là ngày nào, nhưng giờ, hình như quan tâm nhiều hơn đến mọi thứ, đến những người xung quanh, và quan tâm đến điều gì đó xa xôi, mơ hồ lắm...Trung thu..rồi lại Trung thu nữa...../.
    Người ta đã nói đừng quá yêu,người ta đã nói đừng quá tin...tình yêu dẫu có chỉ là giấc mơ trong mỗi cuộc đời
  5. gunnerrose

gunnerrose Thành viên mới

Textanh chị cũng có những câu chuyện buồn vậy sao? năm nay là trung thu thứ 2 em đã ko được đón trung thu với mẹ và em gái rồi anh ạ .ba mẹ em đã li dị được 2 năm rổi .trung thu đối với em thật buồn tẻ thật cô đơn và em ......... nói chung trung thu cũng buồn lắm. người ta noi trung thu la ngày của tất cả mọi gia đình sumhọp vậy đấy .....
    em ko cần anh ,ko cần tình anh em chỉ cần tiền của anh mà thôi hehhe
  6. fox_trang

fox_trang Thành viên quen thuộc

ui,nhanh that day,mai da la trung thu rui`.oi mai phai di hoc den 5h chieu moi duoc ve nha,ro la 1 cuc hinh.Chang co trung thu gi het tron,k hieu o canada the nao nhi co trung thu k a?
    trung thu ma k duoc o nha thi cung thie,o day chang co cai quai gi de choi ca huhuhuhuhu bun qua co
  7. xecvangtec

xecvangtec Thành viên quen thuộc

Ở chỗ em chẳng có trung thu, em mang bánh nướng bánh dẻo sang đây, mọi người ăn mãi kô hết nè
    Xec@
  8. BupBeDepXinh

BupBeDepXinh Thành viên mới

Gui cho chi 1 cai di nhoc. Chi dang them ma chua di mua an duoc nay.
    Anh xin hua ngay mai anh tro lai.
    Cam 1 nam do la anh tang em
  9. tranlanvy

tranlanvy Thành viên mới

Hic, mình thì đã trải qua 2 cái trung thu ở đây,,,và lần này là lần thứ 3 nên chẳng còn cảm giác gì nữa ,,, Ở tp này thậm chí còn chẳng có bạn VN nói chi đến trung thu
    The best and most beautiful things in the world cannot be seen or even touched , they are seen with the heart
  10. luongvec

luongvec Thành viên mới

"Bóng trăng trắng ngà, có cây đa to, có thằng Cuội già, ôm một mối mơ. Lặng yên, ta nói Cuội nghe: Ở cung trăng mãi làm chi? Bóng trăng trắng ngà. Có cây đa to...".
    Tặng Tranlanvy ảnh mặt lạ Trung Thu.