1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bàn luận một tí về con gái ngày nay cái nhỉ

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi Milanista, 09/10/2002.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. gemmenoire

gemmenoire Thành viên rất tích cực

Như cái cách Manilista nhận xét về con gái thời nay từ đầu topic tới giờ là phiến diện đó.

Tại sao mỗi lần tung cánh, đại bàng không quay trở lại nơi nó vừa xuất phát?

2. gemmenoire

Thế theo ông thì con gái phải thế nào? Hỏi khí không phải chứ nếu người yêu ông chết thì sau bao lâu ông có người yêu mới?

3. tidenbz

tidenbz Thành viên quen thuộc

đọc bài của các bác (nhất là milanista) mà phát sợ. Thảo lào các cô cứ đua nhau đi lấy chồng ngoại vì đàn ông VN TK21 vẫn như thưỏ sơ khai.
    Kinh zị thật, có học đến tiến sĩ mà mặc áo 2 dây vẫn bị đuổi ra ngoài đường
    T I D E N B Z
  4. sugar_salt

sugar_salt Thành viên mới

Đúng,ông " già " Milanista không có người yêu là fải.Fát biểu như thế thì cô nào thèm yêu ông.Yêu để bị ông xét nét thế làm sao dám ngóc mặt lên với các chị em fụ nữ đỏm dáng khác.
    Hôm nay ăn thịt heo,mai cũng ăn heo,kia cũng thế,la la
  5. Milanista

Milanista Thành viên rất tích cực

gemmenoire có vẻ thích cà khịa với tui nhỉ, ha ha, mà cãi nhau với cô em làm gì cho nó mệt người, dạo này anh đã mệt sẵn rồi nên cũng chẳng buồn cãi nhau với cô em nữa, cô em cứ đanh đá như thế đi, rồi đến lúc không có thằng nào nó đến rước thì lại ngồi khóc tu tu, mà làm ơn lần sau tôn trọng người khác tí nhé, người ta có tên có tuổi, có nick đàng hoàng, đề nghị viết đúng nick người khác nhé,
    Để mai đây trên con đường dài dẫu nhiều trắc trở
    Em chỉ gặp toàn niềm vui
    Và những chàng trai thật thà và tốt bụng
    Yêu em
    Chỉ cần bằng một nửa anh thôi
  6. gemmenoire

Hơ hơ hơ...Lại phán lung tung rồi...Tôi đâu có dư hơi mà cà ông? Cà ông để xuống Hạ Long chơi bị ông kéo bè kéo đảng ra hội đồng à? sợ lắm! Nghe giọng Manilista doạ úp sọt Ter3 đã ghê lắm rồi...he he he....Híc...Ông cũng sung sức thật...mệt sắn rồi mà vẫn post bài ác ghê...chê bai con gái thích thú chứ...Không biết là khôg mệt thì sẽ có vấn đề gì xảy ra đây? Híc...TTVN bị lụt diễn đàn? Tôi rất tôn trọng người khác đấy chứ...Ông đi khắp TTVN đọc bài tui viết xem...Chưa ai kêu ca gì..chuyện tôn trọng hay không tôn trọng....Vả lại, tôi có viết sai nick của ai hả? Tôi thì chưa thấy điều đó nhưng nếu có thì cũng gửi lời xin lỗi khổ chủ của cái nick nhá...he he he...Việc có ai rước tôi hay không thì chưa đến lượt ông quyết định đâu....he he he...lo thân ông trước đi...Chúc ông không bị ế...

7. taymo

taymo Thành viên mới

Trời ạ, bà con sao lại xúm xít nhau nói xấu phụ nữ thế. Mặc A2D là chuyện của người ta miễn sao pháp luật không cấm là được. Tui hỏi thiệt chớ mấy ông có dòm không, (không dòm sao mà biết hehehehe), có thấy đẹp không (chỉ có là biến thái mới không thấy đẹp - ngay cả trên mấy tạo chí dành cho tuổi mới lớn cũng đang tùm lum hình mấy A2D lên đấy thôi).
    Tui cũng là đực rựa đậy nhưng tui không cấm bạn gái mình mặc A2D miễn sao trong giới hạn là được.
    Còn về mấy cô nàng củ chuối hột thì bà con khỏi phải để tâm chi cho mệt, theo tui chẳng qua là học còn cạn nghĩ thôi. Khi có một anh nào ói ngay trước mặt mấy chỉ vì nhưng cái củ chuối hột của mấy chỉ thí mấy chỉ mới sáng mắt ra.
    À , tui thấy cũng có nhiều cha nội lầy lội lém mà hổng thấy ai lên tiếng hết dzậy cà ?????????????

TAYMO

8. Nusatthu

Nusatthu Thành viên quen thuộc

Em mới to toe vào đây, kô đọc được hết vì dài quá, đa số lại là trích dẫn những đoạn ko cần thiết cho lắm. Mắt em lại cận nữa chứ, hic. Bác Milan này nói nghe rõ hay nhỉ, em thấy bác là người đã từng có cách nói gay gắt, kô phải với Gem đấy. Hãy thể hiện mình, đó là điều mà Gem đã làm. Hơ bác bảo đây là nơi nếu lên ý kiến cá nhân mà, nếu vậy lại còn phải nói :" nếu bạn đúng", đã nêu lên ý kiến của mình người ta phải nghĩ là nó đúng rồi, còn có đúng với mọi người hay kô lại là vấn đề khác.
    Mà các bác con trai nhà mình cũng hay phê phán con gái thế này thế kia quá nhỉ, em thì em thấy việc mặc áo 2 dây chả có gi xấu cả, quan niệm thẩm mĩ của mỗi người thôi, chả lẽ cứ lúc nào cúng đóng thùng kín bưng mới gọi là tử tế được à? Em cũng ko thích con gái hút thuốc và uống rượu 1 cách quá trớn, nhưng 1 chút rượu cũng đâu có sao. CHả lẽ rượu chỉ để cho đàn ông con trai uống thôi à? Còn việc hút thuốc thì em kô bàn luận vì em thì vốn dị ứng với mùi thuốc lá, nên nếu có phát biểu cũng trở thành cái ý kiến có định kiến. Còn cái chuyện swear ý mà, con gái cũng có thể swear chứ sao, khi người ta tức lên, người ta cũng có quyền nói 1 câu gì đấy mà làm giảm cái cơn tức đấy đi chứ. Bên chỗ em, người có học, cả trai lẫn gái người ta swear như thường, chả sao, nhất là những lúc gặp những chuyện quá chuối.
    Gì nữa nhỉ, bác bảo bác toàn nhìn thấy chuyện xấu của con gái thôi, thế em hỏi khí kô phải trong gia đình bác, hay rộng hơn là cả họ hàng nhà bác, kô có ai là con gái mà làm chuyện tốt cho bác nhìn ạ? Bác đừng bảo là em có ý cạnh khoé gì nhé, em chỉ ko hiểu nên hỏi thôi, kô hiểu phải hỏi mới khôn ra được phải kô bác.
    Nếu để nói về con trai ngày nay chắc cũng có nhiều bộ phận chả tốt lành gì, nhưng em kô vì thế mà nói là con tải ngày nay chỉ biết ăn chơi đú đởn... Nói về 2 giới thì là đề tài muônt hủa, chả ai đúng chả ai sai vì bên nào cũng có cái lý của họ, bên nào cũng có người thế này thế kia. Nhưng em nói thật alf nhiều câu bác Milan nói về con gai hơi bị đụng chạm đấy nhé. Những câu đấy ko còn là bàn luận và thảo luận đâu mà có thể là ngòi nổ chiến tranh chứ chả chơi.
    Don't let hard life put you down
  9. hau_k5

hau_k5 Thành viên quen thuộc Đang bị khóa

Bàn luận một tí về con gái ngày nay cái nhỉ
    ..........................
    cái chủ đề ý mà, hơi bị khập khiễng và thiếu tính khách quan,
    nếu mà gái hư thì ai làm cho nó hư,
    ai bắt nó phải hư,
    nếu không có giai đổ đốn thì gai hư cho ai dùng, thật, tiền nào của ấy, quên,
    ngưu tầm ngưu , mẽo tầm mẽo,
    gái mà ngoan hết để cho trai đểu nó lừa thì thôi , gái ngoan ơi hư mịa nó đi, hihi
    mình thì ngoan rồi, nên mình nhìn thấy còn nhiều gái ngoan lém ké ké,
    thật , bình đẳng thì cũng chẳng phải gào to , rống lớn lên đâu, mà cũng cũng chẳng phải gái đòi bình đẳng là gái hư đâu,
    gái hư là túm lại là loại người ít hiểu biết, không chơiđược, không biết điều ,láo ... và mang giới tính nữ, trai hư cũng vậy .
    con gái thời nay , lo gì, đểu chừng nào, hay tốt chừng nào sẽ có lực lượng thích ứng trả đũa ngay, hị
    kó điều là các cháu phát triển hơi lạc hướng tí ti, nhuộm tóc hơi nhiều. cả trai lẫn gái,nhìn như bầy .,.....cảnh .
    hay mình già rồi???
  10. netwalker

netwalker Thành viên mới

Nói thật với ông bạn, ông bạn phong kiến thật chứ không phải hơi phong kiến.
    Ông bạn nhìn nhận như vậy là hơi phiến diện:
    1/ Đó chỉ là một bộ phận
    2/ Ông vơ đũa cả nắm về phía chị em phụ nữ đã là một chuyện không đúng, đằng này ông lại còn vơ đũa cả nắm về phía đàn ông. Có nhiều người đàn ông, trong đó có tôi, không đánh giá con người qua vẻ bề ngoài, hay cách ăn mặc của họ. Quần áo trang phục bên ngoài chưa chắc nói lên hết tính cách của con người. Nói như ông một người ăn mặc giản dị nghĩa là nghèo hay nói cách khác cứ mặc quần áo công an là không ăn hối lộ?
    Chuyện con gái mặc áo hai dây, quần bò hay quần lửng không có gì mà phải đáng xấu hổ hay hổ thẹn cả. Ông không thích chịo em cũng không quan tâm. Không có ông chị em vẫn vui vẻ, ông đâu có phải là trung tâm của vũ trụ đâu.
    3/ Tôi không phản đối lại bạn gái của tôi mặc áo hai dây, quần bò và tôi đã tự xem xét mình. Tôi chẳng thua kém ông cái gì cả.
    Tôi cũng không hư hỏng. Tôi là một người đàn ông hoàn toàn bình thường như bao đàn ông khác trên thế giới này. Tôi học hết tất cả các thang bậc của học vấn. Tôi có công ăn việc làm ổn định, có sự nghiệp vững chắc, có nhà riêng với đầy đủ tiện nghi. Tôi đã đi nhiều nơi trên thế giới và cả Quảng Ninh, từ Phả Lại, Hòn Gai, Hạ Long, Các Mỏ than cọc 3, cọc 4 cọc 5, cọc 6 cho đến Trà Cổ, Móng Cái.
    Tôi là người bình thường và đã xem xét lại mình rồi và không thấy bị giở hơi tâm thần, đầu óc có vấn đề hay đồi truỵ gì cả.
    Đến lượt ông, một TFG của TTVN, một con người chắc phải hiểu biết, kiến thức uyên thâm, rộng lượng, và giau lòng vị tha ( bởi nếu không sẽ khoá nick của tất cả các cô mà ông thấy chướng mắt và những thằng "rỗi hơi" đi bảo vệ chị em như tôi) hãy nhìn nhận và xem xét lại bản thân của mình đi.
    Tôi nói lời thật, đừng có thù riêng mà bỏ tôi vào Black list " những kẻ *********, đồi truỵ "nhé.
    Chúc ông một ly , hy vọng là ông phản tỉnh không chỉ cho chị em được nhờ mà cho chính tâm hồn ông được thanh thản.
    Một là vote 5*- hai là đừng vote gì cả. Xin cảm ơn nhiều!
    Được netwalker sửa chữa / chuyển vào 03:10 ngày 31/05/2003
    Được netwalker sửa chữa / chuyển vào 03:14 ngày 31/05/2003
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa