1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bàn luận về phơ, các điều cần biết !

Chủ đề trong 'Nhạc cụ - Kỹ thuật' bởi casa_and_blackrabbit, 10/05/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. metalkid274

metalkid274 Thành viên mới

Em mới tập oánh bass. Thấy có con Zoom 607 hỗ trợ cho bass nhưng ko biết là tác dụng nhiều lắm ko và giá khoảng bao nhiêu, pro nào bít chỉ giáo dùm em nhé
  2. son_kirkhammet

son_kirkhammet Thành viên mới

Em hỏi các cao thủ tí
    Phơ Zoom G2 của em có một loạt các module căn chỉnh, nhưng em chưa hiểu rõ chức năng một số module, mong các cao thủ chỉ giáo
    1) Module Compress : module này để nén âm thanh phải không ạ, các chú ý căn chỉnh như thế nào
    2) Module Wah : cái này em chưa thử nhưng em đoán là tạo ra tiếng Oaa đúng không ạ ?
    3) Module Drive : các chế độ Distortion, cái này thì em thử táy máy rồi, có một loạt các kiểu distortion với 3 knob chỉnh là GAIN, TONE, và LEVEL trong đó LEVEL là volume, TONE là quality of sound, GAIN là mức độ distortion, nhưng mà chỉ chỉnh distortion thì vẫn không ra được tiếng ưng ý
    4) Module EQ : cái này em cũng thử chỉnh, có 3 knob là BASS, MIDDLE, TREBLE, ý nghĩa của 3 tham số này thế nào ạ ? Cách chỉnh để ra được tiếng distortion vang, không bẩn quá
    Một loạt các module sau thì em chả hiểu nó làm gì và chỉnh thế nào, các cao thủ chỉ giáo cho em với :
    CHORUS, DELAY, REVERB
    Thanks các bác
  3. guitarcodon

guitarcodon Thành viên mới

Ai biết trang nào có patch cho GT-6 chỉ cho em với, căn mãi chưa ưng, híc
  4. Metallica86

Metallica86 Thành viên mới

GT 8 căn tiếng khó phết đấy,truoc to cung có dùng một thời gian,nhưng sau chuyển qua đánh podxt live
  5. nhucuong533

nhucuong533 Thành viên mới

ơ kìa.....bàn luân tiếp đi chứ....
    các cao thủ chốn đâu roài..
    theo tôi chắc chắn con fơ này sẽ hay hơn con fơ kia..nhưng vẫn chưa hay bằng con fơ nọ..
  6. kangta262003

kangta262003 Thành viên mới

Các bác làm ơn chỉnh em căng tiếng của ZOO505 di. Chỉ em patch những tiếng nào thông dụng nhất dùng để chơi rock đó. Cho em biết các thông số đó luôn nhá. Nó có thể lưu đươc 36 thứ tiếng. CHỉ em nguyên tắc căng tiếng luôn nha. Để em có thể tự nghiên cứu.Thanks các bác nhiều lắm
  7. metalkid274

metalkid274 Thành viên mới

Bác nào có GT6B hoặc PodLive xt bass ko nhỉ, em đang có nhu cầu mua 1 con. Có gì pm em nhá, YM : metalkid274
    Mà bác nào đã xài rồi thì cho em vài lời khuyên với, em chỉ quen oánh bass chay với GEB7 thoai.
  8. quanhocsi83

quanhocsi83 Thành viên mới

ban nhạc của em đang chơi nhạc death. Em thấy vocal của nó hình như qua phơ thì phải. Hát giọng không thì không giống. Hôm đi xem ca nhạc ở trường Kiến trúc Hà Nội thấy có 1 band cũng dùng phơ cho giọng. Tiếc là hôm đó chưa hỏi được. Bác nào biết tư vấn hộ cái. Gào bằng giọng không mệt quá!
  9. theloner

theloner Thành viên quen thuộc

Lúc trước xài GT 3, sau đó đổi thành POD xt thì nghe khác hẳn nhưng một lần mượn thử cục FX 69B Grunge của DOD cắm wa cái pre của ART dùng trong studio...........................sau khi nghe đứng dậy đi k nỗi .....................wá hay.............nên bây giờ chuyển hẳn wa xài pedal.
  10. quanhocsi83

quanhocsi83 Thành viên mới

sao mãi không thấy có ai tư vấn gì về phơ cho giọng hát vậy.