1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bàn luận về phơ, các điều cần biết !

Chủ đề trong 'Nhạc cụ - Kỹ thuật' bởi casa_and_blackrabbit, 10/05/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Archdevil

Archdevil Thành viên quen thuộc

pdinh@iwu.edu. Xin được chỉ giáo. Nếu ko có host thì tôi sẽ đưa host cho.
  2. kissme

kissme Thành viên rất tích cực

Mình có mỗi ******ga Distortion MD2 của Boss cộng thêm một con Chorus/Delay của Nga (góp mãi mới đủ tiền mua í)
    Về cơ bản là nhạc đếu gì cũng chơi được (Alternative Rock - hê hê)
    Nói chung cứ chạy theo đánh sao cho giống tiếng mới cả thật đa dạng thì đúng là bao nhiêu xu cũng không đủ ! Mình là mình chỉ "sáng tạo trong khuôn khổ" thui, he he
    Link ra đây nghe mấy bài ghi bằng Vitual-effect, có như được phơ thật ko ý chứ?
    www.trandinhvu.com/mp3
  3. kissme

Mình có mỗi ******ga Distortion MD2 của Boss cộng thêm một con Chorus/Delay của Nga (góp mãi mới đủ tiền mua í)
    Về cơ bản là nhạc đếu gì cũng chơi được (Alternative Rock - hê hê)
    Nói chung cứ chạy theo đánh sao cho giống tiếng mới cả thật đa dạng thì đúng là bao nhiêu xu cũng không đủ ! Mình là mình chỉ "sáng tạo trong khuôn khổ" thui, he he
    Link ra đây nghe mấy bài ghi bằng Vitual-effect, có như được phơ thật ko ý chứ?
    www.trandinhvu.com/mp3
  4. Archdevil

Tôi đã nghe thử vài bài trong website của bạn. Phần trên là phần tu sáng tác à (sorry, ko biêt nhiều alternative lắm ), nghe được đấy. Mỗi tội tiếng guitar quá dở, nghe đục mà lại cùn. Nhớ ngày xưa tôi thu con guitar fò qua cái mic 100nghi`n nghe tiếng còn trong hơn. Ko hiểu bạn dùng Virtual Effect gì? Amplitube?
  5. Archdevil

Tôi đã nghe thử vài bài trong website của bạn. Phần trên là phần tu sáng tác à (sorry, ko biêt nhiều alternative lắm ), nghe được đấy. Mỗi tội tiếng guitar quá dở, nghe đục mà lại cùn. Nhớ ngày xưa tôi thu con guitar fò qua cái mic 100nghi`n nghe tiếng còn trong hơn. Ko hiểu bạn dùng Virtual Effect gì? Amplitube?
  6. kissme

Toàn đánh lại ý mà !
    Thì cắm thẳng vào máy tính nó chỉ được như thế thui, mà tui cũng chưa biết làm sao để ghi hay hơn cả (mà nói đàng mình rởm thì cũng chẳng sai, thêm dây dợ cũng rởm nốt)
    Tui chơi mỗi GuitarFX box thui
  7. kissme

Toàn đánh lại ý mà !
    Thì cắm thẳng vào máy tính nó chỉ được như thế thui, mà tui cũng chưa biết làm sao để ghi hay hơn cả (mà nói đàng mình rởm thì cũng chẳng sai, thêm dây dợ cũng rởm nốt)
    Tui chơi mỗi GuitarFX box thui
  8. Archdevil

Theo tôi bạn ko nên cắm thẳng vào máy tính. Thứ nhất là rất hại soundcard và các bộ phận bên trong. Thứ hai là đầu ra của đàn là mono, input của soundcard là stereo. Output của đàn là unbalanced output. Nếu có điều kiện bạn nên mua 1 cái DI box, rồi:
    guitar -> amp -> DI box -> soundcard
    guitar -> DI box -> soundcard -> Virtual Effect (dùng amplitube hoặc Revalve sẽ cho tiếng thật hơn)
    Nếu ko thì mua tạm 1 con mic rồi:
    guitar -> amp -> mic -> mic preamp(có thể ko cần) ->soundcard.
  9. Archdevil

Theo tôi bạn ko nên cắm thẳng vào máy tính. Thứ nhất là rất hại soundcard và các bộ phận bên trong. Thứ hai là đầu ra của đàn là mono, input của soundcard là stereo. Output của đàn là unbalanced output. Nếu có điều kiện bạn nên mua 1 cái DI box, rồi:
    guitar -> amp -> DI box -> soundcard
    guitar -> DI box -> soundcard -> Virtual Effect (dùng amplitube hoặc Revalve sẽ cho tiếng thật hơn)
    Nếu ko thì mua tạm 1 con mic rồi:
    guitar -> amp -> mic -> mic preamp(có thể ko cần) ->soundcard.
  10. Kakoi

Kakoi Thành viên mới

Có ai thạo chỉnh Revalve ko ?
    Tôi toàn chỉ biết dùng các preset có sẵn thôi , híc