1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bạn muốn lập gia đình khi nào???Quan niệm của bạn về hôn nhân là gì???

Chủ đề trong 'Trường PTTH Lê Hồng Phong TpHCM' bởi babicinamon, 10/02/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. babicinamon

babicinamon Thành viên mới

Bạn muốn lập gia đình khi nào???Quan niệm của bạn về hôn nhân là gì???

Hầu hết những người Mon wen bít đều khuyên Mon là đừng lập gia đình sớm,phải đợi sau 30 thì hãy nên lập gia đình.Nhưng tuổi 30 là cái tuổi kinh dị nhứt,trên mặt bắt đầu xuất hiện những dấu hiệu thời gian,thêm vào đó tuổi 30 là tuổi xấu nhất để có baby. Lời khuyên này thật là vô lý wá đi..
    Mon chỉ thích 7 năm nữa là lấy chồng thui
    Mọi người nghĩ sao???

<P><STRONG><FONT color=cornflowerblue>Tôi xin thượng đế cho tôi nước,người ban cho tôi cả đại dương</FONT></STRONG></P>
    <P><STRONG><FONT color=#6495ed>Tôi xin thượng đế cho tôi hạt giống, người ban cho tôi cả 1 rừng cây</FONT></STRONG></P>
    <P><STRONG><FONT color=#6495ed>Tôi xin thượng đế cho tôi một người bạn,và thượng đế ban BẠN cho tôi</FONT></STRONG></P>
    <P><STRONG><FONT color=cornflowerblue>Ước gì........................... bạn ở đây giờ này ^____^</FONT></STRONG></P>

Được Milou sửa vào 10:53 ngày 10/02/2004
  2. roxygirl

roxygirl Thành viên quen thuộc

chị nghĩ em lấy chồng bây giờ là thích hợp nhất, khỏi đợi 7 năm nữa làm gì ! Vừa có người thương mình nè, lo cho mình nè, mà bây giờ lại còn đang trẻ đẹp, có baby tuổi này thông minh lắm ! Lấy chồng luôn đi em ơi !
  3. roxygirl

roxygirl Thành viên quen thuộc

chị nghĩ em lấy chồng bây giờ là thích hợp nhất, khỏi đợi 7 năm nữa làm gì ! Vừa có người thương mình nè, lo cho mình nè, mà bây giờ lại còn đang trẻ đẹp, có baby tuổi này thông minh lắm ! Lấy chồng luôn đi em ơi !
  4. Crazymouse

Crazymouse Thành viên mới

MOn bi nhiêu tuổi gùi mà đòi lấy chồng thế? CHị nghĩ cỡ 25-27 là tuổi lý tưởng nhất để lấy chồng. Tốt nghiệp DH xong gùi, và có thể đi làm khoảng 1-2 năm gùi.MÀ đã có bồ chưa mà đòi chồng thế MOn? CHưa có bồ thì kiềm chồng ở đâu ra?
  5. Crazymouse

Crazymouse Thành viên mới

MOn bi nhiêu tuổi gùi mà đòi lấy chồng thế? CHị nghĩ cỡ 25-27 là tuổi lý tưởng nhất để lấy chồng. Tốt nghiệp DH xong gùi, và có thể đi làm khoảng 1-2 năm gùi.MÀ đã có bồ chưa mà đòi chồng thế MOn? CHưa có bồ thì kiềm chồng ở đâu ra?
  6. kiman007

kiman007 Thành viên rất tích cực

Roxy nhà ta đã nóng lòng lắm rồi mới khuyên cô em như vậy ! Hôm bữa nói ở nhà lấy chồng mà phải ko ???
    Tuổi này là Ok rồi đó Roxy ơi !
    kiman thì chắc trên 35 mới tính... mà cũng có thể là never... mang chi cái... vào mình

Em có biết một mai khi thức dậy
    Hai dấu chân tôi để lại trước hiên nhà
    Lòng tôi đấy - yêu mà không dám ngỏ
    Xác hoa vàng nhớ nói hộ giùm ta !
  7. kiman007

kiman007 Thành viên rất tích cực

Roxy nhà ta đã nóng lòng lắm rồi mới khuyên cô em như vậy ! Hôm bữa nói ở nhà lấy chồng mà phải ko ???
    Tuổi này là Ok rồi đó Roxy ơi !
    kiman thì chắc trên 35 mới tính... mà cũng có thể là never... mang chi cái... vào mình

Em có biết một mai khi thức dậy
    Hai dấu chân tôi để lại trước hiên nhà
    Lòng tôi đấy - yêu mà không dám ngỏ
    Xác hoa vàng nhớ nói hộ giùm ta !
  8. tidenbz

tidenbz Thành viên quen thuộc

đề nghị các chị em phụ nữ không nên lấy chồng. Lý do:
    1. đàn ông rất mau chán. Cưới mình về nó sẽ lộ nguyên hình xà vương, bắt mình nấu cơm , rửa chén, nó ăn xong nó ngồi khểnh rung đùi xem TV còn mình vừa chăm con, vừa lo việc cơ quan, vừa phải đi pha cà phê cho nó nhâm nhi. Nó sẽ không tặng hoa mình ngày 8/3, nó sẽ làm lơ sinh nhật mình, nó sẽ khôgn gọi mình là "cún cưng", "bé yêu", "thỏ con" mà thay vào đó là "má thằng cu Đực" (ý nói là mình đã có chồng, con, không được léng phéng), "cô" và kinh sợ nhát là "bà nội" ("im đi bà nội"!!!)
    2. Với những tình cảnh trong phần 1, mình sẽ trở nên chán chường, mình nghĩ mình già, mình xấu nên nó mới o iu mình, nó gọi mình bằng bà nội==>mình sẽ ăn uống thả cửa, ăn mặc xuềnh xòang==> mình sẽ béo hơn, xấu xí hơn và nó sẽ lợi dụng tình thế đi kiếm những em trẻ hơn, mũm mĩm hơn
    3.Mình không nhữn gphải chịu đựng nó mà còn phải chịu đựng gia đình nó, đứa em gái mỏ nhọn của nó, bà già khó tính của nó. Chủ nhật thay vì được đi tán dóc với đám bạn, mình lại phải lui cui mang bánh mứt đến viếng nhà bển, mình sẽ phải im re, mình sẽ phải nịnh nọt
    Vì quyền lợi của chính mình, các chị em đừng bao giờ cưới chồng. Bồ luôn yêu mìh và dễ thay hơn chồng. Đó là chân lý!
    T I D E N B Z
  9. tidenbz

tidenbz Thành viên quen thuộc

đề nghị các chị em phụ nữ không nên lấy chồng. Lý do:
    1. đàn ông rất mau chán. Cưới mình về nó sẽ lộ nguyên hình xà vương, bắt mình nấu cơm , rửa chén, nó ăn xong nó ngồi khểnh rung đùi xem TV còn mình vừa chăm con, vừa lo việc cơ quan, vừa phải đi pha cà phê cho nó nhâm nhi. Nó sẽ không tặng hoa mình ngày 8/3, nó sẽ làm lơ sinh nhật mình, nó sẽ khôgn gọi mình là "cún cưng", "bé yêu", "thỏ con" mà thay vào đó là "má thằng cu Đực" (ý nói là mình đã có chồng, con, không được léng phéng), "cô" và kinh sợ nhát là "bà nội" ("im đi bà nội"!!!)
    2. Với những tình cảnh trong phần 1, mình sẽ trở nên chán chường, mình nghĩ mình già, mình xấu nên nó mới o iu mình, nó gọi mình bằng bà nội==>mình sẽ ăn uống thả cửa, ăn mặc xuềnh xòang==> mình sẽ béo hơn, xấu xí hơn và nó sẽ lợi dụng tình thế đi kiếm những em trẻ hơn, mũm mĩm hơn
    3.Mình không nhữn gphải chịu đựng nó mà còn phải chịu đựng gia đình nó, đứa em gái mỏ nhọn của nó, bà già khó tính của nó. Chủ nhật thay vì được đi tán dóc với đám bạn, mình lại phải lui cui mang bánh mứt đến viếng nhà bển, mình sẽ phải im re, mình sẽ phải nịnh nọt
    Vì quyền lợi của chính mình, các chị em đừng bao giờ cưới chồng. Bồ luôn yêu mìh và dễ thay hơn chồng. Đó là chân lý!
    T I D E N B Z
  10. babicinamon

babicinamon Thành viên mới

Giờ hả,giờ thì chưa được đâu chị ơi,hì hì
    Tôi xin thượng đế cho tôi nước,người ban cho tôi cả đại dương
    Tôi xin thượng đế cho tôi hạt giống, người ban cho tôi cả 1 rừng cây
    Tôi xin thượng đế cho tôi một người bạn,và thượng đế ban BẠN cho tôi
    Ước gì........................... bạn ở đây giờ này ^____^