1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bạn muốn lập gia đình khi nào???Quan niệm của bạn về hôn nhân là gì???

Chủ đề trong 'Trường PTTH Lê Hồng Phong TpHCM' bởi babicinamon, 10/02/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kimikamo

kimikamo Thành viên mới

Vậy là có người sắp "theo chồng bỏ cuộc chơi" rồi. Mod đi lấy chồng quả thật là chuyện trọng đại. Có gì giới thiệu tân lang cho mọi người biết đi Mon.
  2. kimikamo

kimikamo Thành viên mới

Gì mà "dâng hiến thân mình" ghê vậy. Ủng hộ cũng có nhiều cách mà. Ví dụ như làm dịch vụ giới thiệu ý trung nhân cũng được đó. Ai thích "phiêu lưu mạo hiểm", chán cảnh cô độc một mình thì bảo kimikamo giới thiệu cho. Bảo đảm hàng xịn, có bảo hành đàng hoàng. Không thích thì đem trả lại cũng được.
  3. kimikamo

kimikamo Thành viên mới

Gì mà "dâng hiến thân mình" ghê vậy. Ủng hộ cũng có nhiều cách mà. Ví dụ như làm dịch vụ giới thiệu ý trung nhân cũng được đó. Ai thích "phiêu lưu mạo hiểm", chán cảnh cô độc một mình thì bảo kimikamo giới thiệu cho. Bảo đảm hàng xịn, có bảo hành đàng hoàng. Không thích thì đem trả lại cũng được.
  4. TrQ

TrQ Thành viên mới

Trùi, Kimi quảng cáo nghe... hấp dẫn ghê nhỉ?! Hihihihi... Sow đang "chán cảnh tự do" nè, lại thích "phiêu lưu mạo hiểm" nữa, và sow cũng đang định sẽ tìm nơi "yên vị" vào năm khoảng 26, 27 tuổi gì đó đây! Kimi giới thiệu giùm sow một "chàng" đi, "cưa" dần dần từ giờ đến lúc đó... là vừa!
    Nhớ gửi "lý lịch trích ngang" cùng những "chi tiết" của "người nào đó" cho sow nhé! Cám ơn "dịch vụ" nhìu!
  5. TrQ

TrQ Thành viên mới

Trùi, Kimi quảng cáo nghe... hấp dẫn ghê nhỉ?! Hihihihi... Sow đang "chán cảnh tự do" nè, lại thích "phiêu lưu mạo hiểm" nữa, và sow cũng đang định sẽ tìm nơi "yên vị" vào năm khoảng 26, 27 tuổi gì đó đây! Kimi giới thiệu giùm sow một "chàng" đi, "cưa" dần dần từ giờ đến lúc đó... là vừa!
    Nhớ gửi "lý lịch trích ngang" cùng những "chi tiết" của "người nào đó" cho sow nhé! Cám ơn "dịch vụ" nhìu!
  6. TrQ

TrQ Thành viên mới

Ủa, sao Mon lấy chồng sớm vậy??? Chưa 25 mừ???
  7. TrQ

TrQ Thành viên mới

Ủa, sao Mon lấy chồng sớm vậy??? Chưa 25 mừ???
  8. kimikamo

kimikamo Thành viên mới

Dào nĂy bạn bĂ, người quen 'Ăm cư>i hơi bi", lĂm bĂ con tĂ ngửa hết. Trư>c 'Ă cứ tưYng lĂ cĂn chưa cĂ lover nữa chứ.
    Chẳng bĂ cho Mod box nĂy, toĂn thấy hĂ hĂo "lấy ch"ng, lấy ch"ng" mĂ chẳng thấy 'Tng tĩnh gĂ cả.
  9. kimikamo

kimikamo Thành viên mới

Dào nĂy bạn bĂ, người quen 'Ăm cư>i hơi bi", lĂm bĂ con tĂ ngửa hết. Trư>c 'Ă cứ tưYng lĂ cĂn chưa cĂ lover nữa chứ.
    Chẳng bĂ cho Mod box nĂy, toĂn thấy hĂ hĂo "lấy ch"ng, lấy ch"ng" mĂ chẳng thấy 'Tng tĩnh gĂ cả.
  10. TrQ

TrQ Thành viên mới

Đúng 27 tuổi (một cái tuổi "9 nút", rất đẹp!), sow sẽ lấy chồng. Chồng ở đâu để lấy thì ko biết mà cũng chẳng cần biết, ko cần phải bận tâm lắm, nếu muốn thì vẫn có thể lấy được thôi!
    Nếu sau 27 tuổi mà vẫn chưa lấy chồng. Thôi thì ở vậy luôn cho rồi. Chồng con chi cho mệt!
    Tự dưng cảm thấy chán nản... Có lẽ mình đã bỏ ra nhiều hơn mình nhận lại nên... Nhưng nếu mình so đo, có nghĩa là mình đã ích kỉ, nhưng nếu ko tính toán, ko biết mình có "khờ khạo" lắm ko? Sao là đúng? Sao là sai? Cái gì là đúng còn cái gì là ko phải? Lúc này nhiều khi mình chẳng còn phân biệt được đúng sai nữa. Lý trí mù quáng mất rồi!
    Mà cũng chẳng biết mình nên làm gì nữa?... Cứ sợ đến tuổi mà chưa lấy chồng, sợ "ế" Mình ghét làm con gái quá! Sao cứ bị gò bó và "khống chế thời gian" thế này??? Muốn yêu mà ko dám, vì sợ "ko kịp". Chẳng còn thời gian để bỏ ra cho một mối tình mù quáng và ko có tương lai nữa... Mình ko được để mình lại dẫm lên vết xe đổ của chính mình... Nhưng bỏ đi thì cũng ko được....
    Nhiều lúc muốn tìm đại một người thương mình, và mình thì "cảm mến", và lấy quách cho rồi, cho yên thân, và lúc đó mình tha hồ tập trung vào cái khác. Nhiều lúc muốn như vậy quá! Nhưng ko yêu thì có thể lấy được ko?...
    5 năm... Mình còn 5 năm để "rong chơi, chọn lựa", sau đó là đến deadline... 5 năm... Tưởng dài nhưng thật ra ngắn lắm... Mình sẽ dành 2 trong 5 năm đó để "chờ xem" diễn biến của chuyện mình đang tham gia này nó như thế nào? Sau 2 năm nếu vẫn "tương lai mù mịt", có thể mình phải dùng lý trí để trấn áp con tim và "lôi cổ" nó đi nơi khác. Trong 3 năm còn lại, có thể mình sẽ kịp "xét duyệt" được khoảng... 3 người, hihihihi... Và sau đó, nhất định mình sẽ "cưới kịp".
    Trùi ui. Cuộc đời sắp đặt. Nhưng liệu có thể sắp đặt được cuộc đời thật ko?....