1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bạn muốn lập gia đình khi nào???Quan niệm của bạn về hôn nhân là gì???

Chủ đề trong 'Trường PTTH Lê Hồng Phong TpHCM' bởi babicinamon, 10/02/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. TrQ

TrQ Thành viên mới

Đúng 27 tuổi (một cái tuổi "9 nút", rất đẹp!), sow sẽ lấy chồng. Chồng ở đâu để lấy thì ko biết mà cũng chẳng cần biết, ko cần phải bận tâm lắm, nếu muốn thì vẫn có thể lấy được thôi!
    Nếu sau 27 tuổi mà vẫn chưa lấy chồng. Thôi thì ở vậy luôn cho rồi. Chồng con chi cho mệt!
    Tự dưng cảm thấy chán nản... Có lẽ mình đã bỏ ra nhiều hơn mình nhận lại nên... Nhưng nếu mình so đo, có nghĩa là mình đã ích kỉ, nhưng nếu ko tính toán, ko biết mình có "khờ khạo" lắm ko? Sao là đúng? Sao là sai? Cái gì là đúng còn cái gì là ko phải? Lúc này nhiều khi mình chẳng còn phân biệt được đúng sai nữa. Lý trí mù quáng mất rồi!
    Mà cũng chẳng biết mình nên làm gì nữa?... Cứ sợ đến tuổi mà chưa lấy chồng, sợ "ế" Mình ghét làm con gái quá! Sao cứ bị gò bó và "khống chế thời gian" thế này??? Muốn yêu mà ko dám, vì sợ "ko kịp". Chẳng còn thời gian để bỏ ra cho một mối tình mù quáng và ko có tương lai nữa... Mình ko được để mình lại dẫm lên vết xe đổ của chính mình... Nhưng bỏ đi thì cũng ko được....
    Nhiều lúc muốn tìm đại một người thương mình, và mình thì "cảm mến", và lấy quách cho rồi, cho yên thân, và lúc đó mình tha hồ tập trung vào cái khác. Nhiều lúc muốn như vậy quá! Nhưng ko yêu thì có thể lấy được ko?...
    5 năm... Mình còn 5 năm để "rong chơi, chọn lựa", sau đó là đến deadline... 5 năm... Tưởng dài nhưng thật ra ngắn lắm... Mình sẽ dành 2 trong 5 năm đó để "chờ xem" diễn biến của chuyện mình đang tham gia này nó như thế nào? Sau 2 năm nếu vẫn "tương lai mù mịt", có thể mình phải dùng lý trí để trấn áp con tim và "lôi cổ" nó đi nơi khác. Trong 3 năm còn lại, có thể mình sẽ kịp "xét duyệt" được khoảng... 3 người, hihihihi... Và sau đó, nhất định mình sẽ "cưới kịp".
    Trùi ui. Cuộc đời sắp đặt. Nhưng liệu có thể sắp đặt được cuộc đời thật ko?....
  2. khunglongconbenho

khunglongconbenho Thành viên mới

Mình thì thấy con gái vào độ tủi 23-26 mà lấy chồng thì thíx hợp nhứt
  3. khunglongconbenho

khunglongconbenho Thành viên mới

Mình thì thấy con gái vào độ tủi 23-26 mà lấy chồng thì thíx hợp nhứt
  4. TrQ

TrQ Thành viên mới

hihihi, ya, như vậy cũng rất tốt, còn kịp thời gian "sớm sủa" ở trong độ tuổi tốt nhất để... sinh em bé
    Sow thì thấy nếu lấy chồng năm 23, 24 tuổi thì hơi bị... sớm. Từ 25 trở đi thì okie hơn Lấy chồng sớm quá... uổng lắm, chưa kịp làm gì hết trơn. Còn bao nhiu chuyện khác phải lo, đâu chỉ có chuyện... lấy chồng. Khunglong nghĩ sao?
  5. TrQ

TrQ Thành viên mới

hihihi, ya, như vậy cũng rất tốt, còn kịp thời gian "sớm sủa" ở trong độ tuổi tốt nhất để... sinh em bé
    Sow thì thấy nếu lấy chồng năm 23, 24 tuổi thì hơi bị... sớm. Từ 25 trở đi thì okie hơn Lấy chồng sớm quá... uổng lắm, chưa kịp làm gì hết trơn. Còn bao nhiu chuyện khác phải lo, đâu chỉ có chuyện... lấy chồng. Khunglong nghĩ sao?
  6. TrQ

TrQ Thành viên mới

To bé bé (hơi bị lạc chủ đề một chút )
    Bé bé làm chị bị "khủng hoảng" một thời gian, nhưng bây giờ thì chị hết rùi nên... bình thường trở lại nhé! Sao chị lại là người dễ bị bé bé khiêu khích thế này???
  7. TrQ

TrQ Thành viên mới

To bé bé (hơi bị lạc chủ đề một chút )
    Bé bé làm chị bị "khủng hoảng" một thời gian, nhưng bây giờ thì chị hết rùi nên... bình thường trở lại nhé! Sao chị lại là người dễ bị bé bé khiêu khích thế này???
  8. kimikamo

kimikamo Thành viên mới

Lớp của Kimikamo tính đến giờ đã có 4,5 bạn giã từ cuộc sống độc thân, và cũng chừng đó người đang chuẩn bị ngấp nghé sang sông. Nhưng tính ra đó vẫn mới chỉ là số ít so với hội độc thân còn lại. Lớp cấp 2 thì hình như tình hình còn vui hơn. Trong số những bạn còn liên lạc thì đa số vẫn...chưa có người yêu. Ai cũng bận lo cho sự nghiệp, học hành hết hay sao ấy.
  9. spirit_of_wind

spirit_of_wind Thành viên mới

Mùa cưới đến rùi... Nhìn tới nhìn lui... sao mấy chị hơn mình 1, 2 tuổi đám cưới quá trời quá đất, tuổi mình thì còn trẻ quá nên chưa có gì thui, nhưng bọn bạn lớp ĐH thì cũng "ngắm nghé" hết cả rùi... Năm sau lại có thêm một số bạn (bạn cấp III) ra trường... Chắc cùng lắm chỉ năm sau nữa thui là mình được "lần đầu tiên đi ăn đám cưới của người mình quen" rùi....
    Nhìn thiên hạ thế, lòng mình cũng nôn nao kì lạ...
    Nhưng thui, còn bao việc phải làm, còn bao dự định, bao mơ ước, quan trọng là hổng có "người ta" ở đây nên có nôn nóng cũng chẳng được thì. Thui, thui, thui... Nôn nao ơi, mi xẹp xuống đi, đừng phồng lên nữa nhé...
    Nhắm mắt cho qua mùa cưới năm nay... Năm sau chắc sẽ còn nôn nao hơn, nhưng thui, thui, thui.... Chuyện gì đến, sẽ đến. Có nôn nóng cũng chẳng làm được gì... Cứ nhắm mắt cho qua vậy... Tương lai còn dài lắm, an ủi thế thui...
  10. kimikamo

kimikamo Thành viên mới

Trùi cái gì mà mùa cưới rùi nôn nao ở đây vậy. Nhớ có 1 lần trong topic nào đó Sow bảo là đến năm 27 mới lấy chồng mà. Bi giờ mới có...22 mà đã nôn nao rồi, lạ thiệt. Bộ tính tảo hôn hả?