1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bạn muốn ngày cưới của mình sau này như thế nào?

Chủ đề trong 'Lạng Sơn' bởi lantimxulang, 11/11/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lantimxulang

lantimxulang Thành viên rất tích cực

Đôi lúc ngồi buồn lại tưởng tượng rằng biết đâu ngày mình đi làm dâu sau này lại trùng với ngày đón dâu của người xưa thì thật là hay ( Có ai như vậy không nhỉ ? ), chẳng ai đến dự được đám cưới ai như lời đã hứa thì tiếc nhỉ và biết đâu hai xe hoa lại cái đi trước cái đi sau nhỉ?
  2. congaixulang

congaixulang Thành viên mới

trời thật là đen đủi cho mình , mấy hôm trước mấy đứa tụ tập nhau vào bói, chúng nó bói cho mình 22 tuổi lấy chồng híc ,mình không thích lấy chồng sớm như thế đâu . nhưng mà có lấy chông mình chỉ thích có đầy đủ bạn bè thân đến vui cùng mình
  3. Nguyenthiquynhnga

Nguyenthiquynhnga Thành viên mới

Ối, trước chị cũng tin lời ông thầy bói siêu sao ấy rằng 25 tuổi sẽ lấy chồng. Nhưng đến giờ phút này thì nghĩ, nên biếu ông ấy ... nắm xôi chứ chả phải con gà
    Mình cũng chỉ muốn ngày cưới của mình có đầy đủ gia đình và bạn bè thân thiết.
  4. Ngumo

Ngumo Thành viên rất tích cực

Mình muốn ngày cưới của mình có đầy đủ, ko thiếu nhân nào của cái box LS này.
  5. SATHUKHONGVOTINH

SATHUKHONGVOTINH Thành viên rất tích cực

Ngày đấy em cũng muốn giúp bác.......
  6. Ngumo

Ngumo Thành viên rất tích cực

Keke. Đi đâu chú mày cũng bám anh là thía nào nhểy. Chán quá. Lộ hết mánh roài.
  7. wind_soul

wind_soul Thành viên mới

Gọi điện về cho Mẹ, nói với Mẹ rằng năm nay con sẽ thi Nhân văn Tp HCM, Mẹ nói " ôi trời ơi, như vậy thì bao giờ mới lấy chồng, bao giờ mới cho Mẹ bế cháu, tóc Mẹ trắng nhiều lắm rồi !!! ". Nghe vậy là mình hiểu, dù Mẹ không nói ra nhưng chắc chắn sức khoẻ của Mẹ không được như ngày mình còn ở Lạng Sơn, có lẽ Mẹ lonh cảm sẽ không chờ mình học xong mới xây dựng gia đình và cho Mẹ một đứa cháu !!! Mình bối rối làm sao !!! Đây là lần đầu tiên câu nói của mẹ khiến lòng mình nặng trĩu...
    Ngày này 2 năm trước có gia đình đã đến nhà xin Mẹ hỏi mình làm con dâu. Mình cũng nghĩ sẽ sống tốt khi ở bên người ta, ban đầu Mẹ đồng ý rồi lại thôi. Mẹ không cho mình liên lạc với người ta nữa, mình cũng nghe lời vì nghĩ chẳng có người này thì có người khác, Mẹ đã không thích thì chẳng nên gượng ép, với mình Mẹ mới là người quan trọng nhất. Chính suy nghĩ ấy cùng với việc không đủ bản lĩnh để đấu tranh cho tình cảm của mình, mà mình và người ấy xa nhau. Mình cũng chưa từng nói lời tạm biệt với người ấy, cứ thế ra đi....Trước đó mình có hẹn với anh, dù thế nào thì năm 2006 mình sẽ cưới. Bây giờ đã là năm 2006, mình biết, biết chắc chắn Anh vẫn đang chờ đợi một dòng email.... Và đôi khi Mẹ cũng nhắc về người ấy, nó tốt, nó khéo léo, nó thương con thật lòng....
    Một lần mình đã từ bỏ tình yêu, từ bỏ người ta, lẽ nào gặp lại hay tiếp tục dối lòng mình, dối người ta rằng mình đã quên lời hẹn năm xưa.
    Làm sao về được mùa đông, dòng sông đôi bờ cát trắng ?!
    Làm sao về được mùa đông, để nghe chuông chiều xa vắng ?!!
    Thôi đành ru lòng mình vậy, vờ như mùa đông đã về.....​
    Ước mơ về một đám cưới giản dị, là lễ hỏi với bánh Phu thê, bánh đậu xanh Hà Nội, là mâm cau sum xuê trái có gắn thật nhiều giấy Song Hỉ đỏ, là khay trầu têm cánh phượng..... Là anh và em, cùng chắp tay trước bàn thờ tổ tiên... nắm tay nhau đi giữa những người thân nghe xôn xao bên tai những lời chúc hạnh phúc....
  8. lantimxulang

Sẽ có ông anh trai từ Yên Bái đến, sẽ có bạn từ Sài Gòn bay ra. Nhưng biết đâu lại lấy chồng Sài Gòn, mọi người ở đây lại phải bay vào ấy chứ ? hic .
  9. Lang_Chi_Na_VNPT

Lang_Chi_Na_VNPT Thành viên mới

Giá như cứ yêu và chỉ yêu thôi, đừng cưới làm gì. Đám cưới là niềm vui cưối cùng và là sự khởi đầu cho 1 chuỗi những thử thách.
    Thầy giáo dạy rằng: nếu tình yêu là ánh sáng thì hôn nhân là hoá đơn thu tiền điện.
    Con gái có thì, không thể cứ yêu con gái nhà người ta mãi mà chẳng chịu cưới. Nhưng cưới rồi đối mặt với bao lo toan, chẳng còn thi vị nữa.
    Tôi có thể sẽ cưới khi mình cảm thấy mệt mỏi với cuộc sống hiện tại, em vẫn hay hỏi tôi: Anh giống như con ngựa hoang, thích tự do, ghét mọi sự ràng buộc, vậy khi nào thì anh mệt mỏi, khi nào anh ko đi nữa.
    Tôi ko chắc, nhưng khi tôi mong muốn cuộc sống gia đình, khi tôi cần sự ổn định thì chắc chắn em sẽ ko chờ được.
    Cô dâu của mình đang ở đâu nhỉ ?????????????????
  10. lantimxulang

Hôm trước mình đi du lịch ở Tây Thiên, đến Thiền Viện Trúc Lâm. Gặp một sư thầy còn rất trẻ, khoảng dưới 30 tuổi. Ngồi nói chuyện với thầy, rất rất nhiều. Cuối cùng thầy khuyên một câu: " Đừng nên lấy chồng vì lấy chồng thì sẽ sinh con và khi mình chết đi, con cái mình sẽ rất buồn, người thân của mình cũng buồn..."
    Qua những lời của sư thầy mình thấy cũng có phần đúng vì nếu không lấy chồng thì khi mình chết đi, bên cạnh mình có ít người thân hơn nên cũng ít người đỡ buồn khổ hơn.
    Kiểu này mà khoảng 8 năm nữa mình mà chưa lấy chồng thì nhất định sẽ đi gặp sư thầy đó để cảm ơn về lời khuyên .