1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

bạn nào biế ở hn xông hơi mặk làm nhỏ lỗ chân lông ko ??

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi chikenkin, 27/06/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chikenkin

chikenkin Thành viên quen thuộc

bạn nào biế ở hn xông hơi mặk làm nhỏ lỗ chân lông ko ??

da em mịn nhưng do make up nhiều làm lỗ chân lông dạo này > quá
    có ai bik chỗ nào xông hơi cho nhỏ lỗ chân lông chỉ dùm e với
    giá cả fải chăng nhé. em cám ơn nhìu

chỗ nhà em 50k/1 lần gồm:
    xông hơi
    makxa
    đắp mặk nạ

hình như k đủ các bước hay sao í nhỉ ?
  2. candle_inthewind

candle_inthewind Thành viên quen thuộc

Em ko bít spa nèo hay ho cả, nhg ở chỗ bs Bảo trị mụn ý, mọi ng` khi hết mụn rùi hoặc là những người ko có mụn da dẻ mịn màng vẫn đến đó xông mặt và đáp mặt nạ. Chỗ này uy tín lắm đấy.
    Xông mặt 25k, còn đắp mặt nạ thì 40k- 70k gồm tất cả các bước như bạn nói như se lỗ chân lông, tuần hoàn máu...
    Trước khi làm bạn hãy gặp bs nhé, bs sẽ soi da rùi sau đó sẽ nói cho bạn bít đắp mặt nạ gì thì phù hợp nhất.
    Ngoài ra bạn có thể dùng lotion buổi tối trước khi đi ngủ để se lỗ chân lông nhé, tớ thấy dùng của kanebo thích phết.
  3. Cocolee055

Cocolee055 Thành viên mới

Bác sĩ Bảo ở đâu hả bạn ?
  4. banhsukem

banhsukem Thành viên mới

19 Cao Bá Quát HN đó cưng
  5. chikenkin

chikenkin Thành viên quen thuộc

ai bík địa chỉ nào nữa k ạ
  6. kumakichi

kumakichi Thành viên mới

Bạn ơi, mình nghe nói xông hơi sẽ làm LCL to hơn đấy, chỉ làm 1 tháng 2 lần là nhiều, muốn thu nhỏ LCL bạn dùng kem Pore Minimizer của Clinique ý, dùng khoảng 2 hũ sẽ hết.
  7. bebe321

bebe321 Thành viên mới

xông hơi xong phải rửa lại ngay bằng nc có nhiệt độ mát để thu nhỏ lỗ chân lông vì khi xông là để lỗ chân lông to ra, thải những chất dơ trong da đi . Nếu ko rửa lại bằng nc lạnh thì dĩ nhiên lỗ chân lông sẽ bị to.
    chikenkin: nếu bạn muốn xông hơi thì chả cần phải ra thẩm mỹ viện làm gì đâu . Đi mua gói hoa khô dùng để xông mặt (hy vọng ở VN có) là dùng đc đến 4,5 lần .
  8. girlie_berry

girlie_berry Thành viên mới

Vừa đi bs Bảo về đây .
    Mặt tớ thì chỉ có mụn cám ở mũi thôi nên dạo này đú đởn theo con bạn đến đấy xông mặt. Bạn tớ chữa mụn trứng cá.
    Đến ông Bảo soi da cho phán ngay câu: Da đẹp lắm chả làm sao cả, đi cho biết thôi chứ cần gì chữa trị đâu, đến cho các chị khác khen hả? Tuần đi 1 đến nhiều là 2 lần cho tôi , đừng có đi nhiều chật chỗ của tôi ra, ko có ghế cho chị ngồi đâu .
    Thôi thế ta cứ tuần đi 1 lần xông hơi, hút mụn cám, đắp mặt nạ cho đẹp da thôi .
    40k/lần nhé.
    Còn 1 chỗ khác nữa là chị Liên ở Đào Tấn, chỗ khu tập thể mặt đường đó, tầng2 cũng làm y hệt như chỗ ông Bảo này nhưng đỡ đông hơn đấy , chỉ tội hơi xa chỗ mình.
    Còn hãng thì của Lamy cũng được , 1 là chỗ Láng Hạ tớ ko nhớ địa chỉ đâu chỗ đó chuyên bán đồ của mỹ phẩm lamy đấy, làm mặt luôn , có loại 70 hoặc loại 100k, lâu lắm rồi mình ko qua đấy, hoặc có 1 chỗ ở đường Hồ Đắc Di cũng chuyên xông hơi đắp mặt nạ dùng đồ của Lamy, cũng có 70k hoặc 100k , mua thẻ 10 lần còn 60k /lần. Cửa hàng đó chỉ nhớ cái biển đề là Da và Tóc , làm cũng được chủ yếu vắng khách nên ko phải chờ lâu
  9. Marylin

Marylin Thành viên mới

Xông hơi làm lỗ chân lông sạch sẽ nhưng lại làm nó to ra thêm đấy bạn ạCòn massage mặt thì cẩn thận da nhạy cảm nó lại nổi cho mấy bọc mụn thì khổ.
    Vote 1 phiếu cho Lancôme Complete Pore Refiner,dùng after usual day/night skin care,quá tuyệt
    Theo tớ chả cần tốn tiền đến salon như thế,cứ tẩy trang sạch sẽ,dưỡng ẩm tốt,tuần tẩy da chết, tự đắp mask 1-2 lần là ngon lành rồi