1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bạn nào có da bị mụn thì vào đây he,

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi shuijuan, 23/09/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kelly1987

kelly1987 Thành viên mới

chà chà cái này mình quan tâm lắm đây.Mình cũng bị mụn cám hoài,nhìn bề ngoài thì da mặt đẹp lắm nhưng sờ tay lên thì thấy mặt sần sùi vì mụn cám dưới da nhiều lắm.Đi nặn mụn xong về mấy ngày mặ mới hết đỏ,xong sau đó 2 tuần thì trở lại như cũ,chán ghê.Mình đang tìm 1 loại kem trị mụn và dưỡng da luôn.Còn PP ánh sáng gì đó,mắc lắm bạn ơi.Có lần mình vào hỏi rồi,đến mấy triệu mà họ ko bảo đảm mình sẽ hết mụn vĩnh viễn đâu,He he he
  2. tuvanmypham929

tuvanmypham929 Thành viên mới

Mình thấy bị mụn thì có thể dùng cách chữa trị từ thiên nhiên như sau hoặc dùng loại kem trắng da trị mụn của salon mình nhưng nó hơi đắt một chút.Hix ...
    Mụn có thể trị bằng lá mướp non. Lá hái xong rửa sạch để ráo, giã vắt lấy nước cốt. Sau khi rửa sạch mặt và lau lại bằng nước hoa hồng, bạn thoa nước cốt lá mướp lên chỗ có mụn.
    Giấm lâu năm và trứng gà
    Nguyên liệu: Giấm ăn để lâu năm (khoảng 3 năm) 200 ml, trứng gà - 1 quả. Lấy trứng gà ngâm vào giấm 3 ngày 3 đêm, khi nào bóp thấy quả trứng mềm là được.
    Vớt trứng gà ngâm từ trong giấm ra, đậy kín để dùng dần. Lấy lòng trắng trứng gà thoa lên chỗ bị mụn. Nhớ trước đó lau vùng da mặt cho sạch với nước cồn hoa hồng (hoa hồng ngâm với cồn thực phẩm) hoặc nước giấm bạch truật (giấm ăn ngâm với vị thuốc bạch truật), lau khô. Rửa sạch mặt với nước ấm.
    Lòng trắng trứng và quả hạnh nhân
    Nguyên liệu: Lòng trắng trứng gà 1 cái, hạnh nhân 20 g.
    Hạnh nhân đem sao cho tróc vỏ, bỏ vỏ, giã nhuyễn, rồi trộn đều với lòng trắng trứng. Buổi tối trước khi ngủ, dùng nước cồn hoa hồng lau sạch da mặt rồi thoa hỗn hợp trên lên mặt, để đến sáng hôm sau rửa sạch với nước ấm và lau khô bằng nước cồn hoa hồng.
    Lá nha đam (lô hội)
    Mỗi ngày dùng 200 g lá nha đam tươi rửa sạch, cắt bỏ gai hai bên, dùng dao inox rạch trên lá nhiều hình vuông bằng con cờ nhỏ rồi cắt rời ra, thêm 50 g đường cát, 2 muỗng canh mật ong, nước đá đập nhỏ... để ăn.
    Hoặc dùng 500 ml nước cốt nha đam, 200 ml mật ong trộn đều, để vào tủ lạnh dùng dần. Ngày uống 3 lần, mỗi lần 3 muỗng canh trước bữa ăn.
    Hoặc lấy nước vo gạo để lắng, bỏ nước trong bên trên (liều lượng tùy dùng trong ngày), dùng muỗng nạo lấy nhựa nhớt bên trong lá nha đam (bằng với lượng nước vo gạo). Trộn đều hai thứ. Buổi tối trước khi đi ngủ lau mặt cho sạch, rồi thoa dung dịch trên lên mặt, thoa cho đều, để vậy đến sáng, rửa lại bằng nước ấm.
  3. kami_gtvt

kami_gtvt Thành viên mới

Tớ thấy dùng phương pháp j đấy o Hoà Mã ko tốt đâu mà lại đắt tiền nữa.
    Có 1 đợt, tớ đi chữa mụn trứng cá ở nhà bác sĩ Hưng ở Phố Huế, uống thuốc kết hợp đắp mặt nạ, 60k/lần đắp. Kể cũg hơi mắc, nhưng nếu mặt đỡ rùi thì chỉ cần đắp 1-2 tuần/lần thui. Cái đấy là đắp thuốc, tuỳ từng loại da mà bsĩ chỉ định, tớ thấy ổn lắm, mặt mịn màng, hết mụn. Khi hết mụn rùi, thì ai thik có thể tẩy da chết và đắp mặt nạ collagen 160k/lần .
    Đợt này, đi làm bận wá, ko lên đắp được, mặt tớ lại nổi tưng bừng, hik.
  4. study

study Thành viên mới

Hi các bạn,
    Mình làm tư vấn về mỹ phẩm và da mặt cũng đã từng bị mụn rất nhiều (bây giờ thì mặt mình rất ổn rồi) nên muốn chia sẻ với các bạn vài điều.
    Mụn thì có nhiều loại: Mụn cám, mụn trứng cá, mụn bọc, ... cụ thể mụn của bạn là loại gì thì mới có cách xử lý được.
    Nguyên nhân gây ra mụn cũng có nhiều loại: Nguyên nhân bên trong (do cơ địa, tuổi dậy thì, ăn uống, ...) và nguyên nhân bên ngoài (do tác động của môi trường, chăm sóc da mặt không kỹ, ...).
    Tuy nhiên việc đầu tiên là các bạn phải biết tình trạng da của mình và chăm sóc da đúng cách. Đúng cách ở đây là phải sử dụng đúng và đủ các bước chăm sóc da cơ bản, và làm nó hàng ngày. Từ khâu làm sạch mặt, lau nước hoa hồng, đến sử dụng kem như thế nào cho đúng.
    Cái này nói chung rất dài, nếu các bạn cần thì PM cho mình, mình sẽ gửi cho bạn một file Quy trình chăm sóc da cơ bản mình vẫn dùng để tư vấn cho khách hàng để bạn tham khảo.
    Trị mụn thì phải rất kiên nhẫn và làm thường xuyên trong thời gian dài, tức là phải trị tận gốc của nó. Nếu bạn trị ngắn hạn thì nó chỉ hết lúc đó và sau đó mụn sẽ lại nổi lên.
  5. shuijuan

shuijuan Thành viên mới

Cảm ơn mọi người đã ủng hộ diễn đàn này.
    Hi vọng diễn đàn sẽ càng thu hút được nhiều người tham gia.
    Nhưng đã có ai trong chúng ta chữa sạch mụn hoàn toàn chưa nhỉ?
  6. boulevardofbrokendreams

boulevardofbrokendreams Thành viên mới

Đó là địa chỉ của Pamas Comesdi. Hôm trước tớ có đến đó (nhưng ko phải làm mặt đâu) thấy có một chị đang kiểm tra kết quả sau khi làm mặt bằng công nghệ ánh sáng. Tò mò quá nên tớ cũng có hỏi chị nhân viên thì được biết là chi phí làm một lần duy nhất là 10triệu đồng, sau đó mình còn phải mua sản phẩm dưỡng ở nhà, khoảng 4-5triệu nữa. Vụ này cũng đắt đỏ ghê đấy, mà tớ cũng chẳng biết là kết quả có như quảng cáo ko, vì thấy mấy chị nhân viên ở đó da mặt cũng ko được đẹp lắm
  7. Lovelane

Lovelane Thành viên mới

Các bạn có thể chịu khó vào đây đọc bài, nó là nguồn chia sẻ kinh nghiệm về trị mụn lớn nhất mình đã từng biết. Mình không có thời gian để dịch sang tiếng Việt cho các bạn, tuy nhiên nếu ai đọc có chỗ nào không hiểu cứ quote lên đây mình sẽ dịch giúp
    http://www.acne.org/messageboard/
    Chúc các bạn may mắn f!
  8. CaTuanDeuNgoan

CaTuanDeuNgoan Thành viên quen thuộc

ngủ ít cũng bị mụn đấy
  9. huyentranglover

huyentranglover Thành viên quen thuộc

Đừng có tin vào ba cái Quảng cáo đó bạn ơi, năm ngoái mình đã đi chữa ở đó rồi nè, hết hơn 8 triệu mà chẳng ích lợi gì cả.
    Nếu bạn ko phải là người giỏi chịu đau và ko ... lì 1 chút thì khuyên bạn đừng đến đó.
    Bước đầu tiên ý, người ta sẽ dùng kim (kim từ trong ống tiêm chích thuốc ý) chích vào mụn của bạn, rồi dùng bông gòn nặn hết máu ra. Đó là đối với mụn bọc, mụn mủ, còn mụn cám người ta dùng 2 cây bông - mà bạn dùng để ngoáy tai ấy - nặn cho cái mụn ấy lồi lên.
    Lần đầu tiên làm, mình khóc thét lên, khóc rất to.... bạn tưởng tượng da mình mỏng manh thế này mà bị kim tiêm đâm vào rồi dùng tay nặn ra thì cảm giác nó thế nào?
    Sau quy trình đó, người ta đắp thuốc cho bạn, thuốc đụng đến đâu xót đến đấy. Nói ko ngoa chứ mỗi lần chuẩn bị làm mình đều phải vào toilet để "xả" trước, nếu ko xót quá mình sợ bị... ướt quần mất !!
    Sau khi đắp thuốc, người ta đắp thêm cho bạn 1 lớp mặt nạ nữa (lâu quá quên mất công dụng của nó dùng để làm gì?). Xong bạn về.
    3, 4 ngày sau quay lại làm ánh sáng. Người ta rửa mặt cho bạn thật sạch rồi nằm yên cho ánh sáng chiếu. Xong đắp mặt nạ, rồi bạn về.
    Mình làm hơn 2 tháng mà mụn nổi lên cứ nổi. Cắn răng chảy nước mắt ko biết bao nhiêu lần để đi làm nhưng ko hết được.
    Bọn nó bảo là ánh sáng giúp bạn giảm stress, tâm hồn thư thái, khi bạn thanh thản thì mụn sẽ ko lên.
    Nhưng trị 2 tháng, đóng trước 8 triệu rồi mụn vẫn còn đấy, đến bắt đền nó thì nó bảo là do mình sinh hoạt ko điều độ, ko biết giữ mình nên nổi mụn là ko thể trách nó được. Giờ muốn hết thì chịu khó đóng tiền... trị tiếp.
    Trong quá trình điều trị, mình có gặp nhiều người và hỏi họ, họ bảo cũng chẳng thấy tiến triển gì mấy. Lúc mới đi làm mặt về, cái mặt bạn như bị người ta đánh ghen, bê bết máu, nhìn rất... nát (giống ngư cái thớt bị băm vằm ấy). Mấy ngày sau đúng là cái mụn có xẹp đi thật (vì máu và mủ đã bị lấy ra hết rồi mà), nhưng nó lại ko có tác dụng ngăn ngừa mụn mới. Mà cái máy ánh sáng đó cũng ko làm vết thâm trên mặt bạn mờ đi, cũng ko có tác dụng giảm sẹo do mụn để lại luôn.
    Điên tiết cái là lần nào đến làm, bọn ở đấy cũng khen "ôi da mặt em chị thấy đẹp lên nhiều rồi đấy !!"
    Sau 1 thời gian điều trị mệt mỏi ko có kết quả, mặc dù còn lại 210k mình cũng bỏ luôn.
    Tháng 5 vừa rồi, có ông cậu bên Hàn Quốc thấy thương quá, gởi về lọ thuốc (sx ở Đức), mình dùng chưa hết lọ thì hết hẳn. A men.
  10. ti_chuot

ti_chuot Thành viên mới

mình mà như là bạn huyentranglover thì mình cho cái salon đó lên báo để chừa cái tội lừa gạt khách hàng ....... . 8triệu mà ko hết ,đã vậy còn đau và sưng mặt ........... dám còn bị nặng hơn nữa chứ . Đúng là đáng giận mà ......... nhưng theo mình thì thỉnh thoảng đi nặn mụn vẫn tốt ,dù gì thì cũng làm lỗ chân lông sạch ......... kỳ trứơc có anh tazran gì gì tặng thúôc bắc uống đó .. mà thấy tình hình có vẻ không ổn .... vì có bạn uống mà bị nổi mụn nặng hơi nên ...... mình cũng ko dám thử ....... thà là ko hết chứ bị nặng thì ghê lắm .
    Mình ko bị mụn nhiều nhưng thỉnh thoảng lại bị ,chắc do thức khuya quá ..... nhưng lại bị thâm ..... bạn nào biết cách trị thâm thì chỉ mình nha!
    Àh ,huyentrang oi ,bạn share hình chai thúôc đó cho mọi người xem nhé ! Biết đâu lại giúp được mọi người ........
    Thật lòng mà nói thì ko phải cái gì mắc tiền cũng xài tốt nên mọi người cũng đừng nên tin vào mấy cái quảng cáo quá .....vì bao giờ họ cũng bắt mình trả tiền trứơc cả ........