1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bạn nào có da bị mụn thì vào đây he,

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi shuijuan, 23/09/2006.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. battousaianh

battousaianh Thành viên mới

Từ hồi cấp 2 em bắt đầu bị nổi các hột nhỏ ở quanh cánh mũi. Các hột này không màu, giống như thịt, không đau, không ngứa( chỉ rất mất thẩm mĩ khuôn mặt ). Đến bây giờ em 20 tuổi, thì các hột đó vẫn còn và có mọc thêm các hột mới vùng da dưới mũi.

Cho mình hỏi đây có phải là mụn ko? Nếu là mụn thì phải chữa như thế nào, nếu được dùng thuốc bôi thì càng tốt.[​IMG]
  2. love_story_89

love_story_89 Thành viên mới

Huhu...mặt tớ cũng nhìu mụn lắm nè...bạn nào bít chỉ cho mình cách đắp mặt nạ trị mụn với...
    hay là mình bị mụn do dùng mỹ fam không hợp nhỉ?
  3. hangnt11

hangnt11 Thành viên mới

don gian nhat la cac bac dung con dao 2 luoi cat lat' mong? dua chuot ra roi dap len mat. truoc khi di ngu ma de qua dem luon cung duoc! Don gian, re tien! minh dung hoai, da vua mem, het' mun lai con trang' len :D
  4. troichieu

troichieu Thành viên mới

các sis cho em hỏi đã ai dùng thuốc trị mụn ở số 3 ngõ huyện chưa ạ? hic, em đang bôi mới được mấy hôm mà thấy da mịn quá, sợ.. em được bà chị họ giới thiệu, chị em cũng nhiều mụn bôi 2 tuần là hết, hơn 3 tháng sau vẫn không thấy mụn mọc trở lại nên giới thiệu cho em. Từ lâu rồi mặt em không mọc đợt mụn nào nữa, muốn bôi để mờ vết thâm, và trị mụn cám, mụn cũ thôi, nhưng thấy nó tác dụng nhanh quá, chẳng biết thế nào?
  5. Vivianzit

Vivianzit Thành viên mới

Mình nghĩ các bạn nên mua tinh dầu tràm trà về chấm hẳn lên nốt mụn nhé, chỉ chấm với liều lượng nhỏ và đừng bôi lan sang vùng khác nha. Mình đã xài wa và rất hài lòng đấy :x. Chỉ 3-4 ngày là nốt mụn xẹp hẵn thôi àh.
  6. Mai_Ngoc

Mai_Ngoc Thành viên mới

chị bạn có bôi đều ko? hay thấy min da là thôi
    nếu bôi đều thì thôi
    còn ko bôi nữa thì nên xem xét ;))
  7. troichieu

troichieu Thành viên mới

chị mình bôi 2 tuần thấy có kết quả thì dừng không bôi, hơn 3 tháng rồi chưa thấy mọc lại. Da chị ấy mịn lắm mà ngoài 30 rồi chứ, mình bôi cũng gần 1 tháng rồi, da cũng khấm khá hơn nhưng ko đc mịn bằng chị mình
  8. Mai_Ngoc

Mai_Ngoc Thành viên mới

cũng tùy theo mụn của chị bạn là loại gì nữa cơ
    nhưng nếu vậy thì cứ bôi đến khi hết lại thôi
    ko nên quá làm dụng nó
  9. tieuchantinh

tieuchantinh Thành viên mới

Hồi xưa mặt em nhiều mụn lắm, nên e tự ti kinh khủng. Từ ngày em đi học đại học, trở thành tân sinh viên, chế độ ăn uống của em thay đổi hẳn. Lúc ở với ba mẹ, vì có điều kiện nên chỉ ăn toàn thịt mà ghét ăn rau, nhác ăn canh. Hình như vì lý do này mà da trở nên xấu xí. Lúc học đại học, em và 2 chị nữa ăn một ngày 20k thôi. Toàn ăn rau ko à, nếu có thịt thì chỉ mua khoảng 5k để nấu canh thôi :D (ở huế thức ăn cho sv khá rẻ), còn lại em toàn ăn giá, đậu, khuôn đậu, cà chua...Trong đó em ăn cà chua nhiều lắm. Hầu như ngày nào cũng có, lúc thì nấu canh, lúc thì chiên trứng, khuôn đậu sốt cà chua...Ăn nhiều cũng thấy ớn nhưng sinh viên mà. Tiết kiệm càng nhiều càng tốt. Từ năm ngoái đến nay (bay h em đã là sv năm 2 rồi) da em sạch sẽ ko coá mụn nữa [r2)].Tuyệt quá.
  10. hienbaoviet

hienbaoviet Thành viên mới

Mình cũng đã trị mụn ở 11B Tông Đản được 2 năm, rất hiệu quả, sạch sẽ mụn luôn!