1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bạn nào có da bị mụn thì vào đây he,

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi shuijuan, 23/09/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thuytran3

thuytran3 Thành viên mới

tớ thấy mấy phương pháp laser ánh sáng gì đó tốn tiền nhưng ko bít là có khỏi đc ko?

tớ cug bị mụn kinh khủng 1 độ: mọc hết không chừa một chỗ nào trên mặt :( (vì tớ làm việc hay phải tiếp xúc với dầu shell, hóa chất v.v lại thêm nóng nực trong người). Sau đó, tớ bỏ việc chỗ đó luôn.

Về nhà, tình trạng vẫn thê thảm. thế là mùa hè mẹ mua rau má uống rồi dùng mỹ phẩm hàn quốc loại cho da nhạy cảm nhờn mụn, kết hợp lô hội tươi nên cũng đỡ nhiều. Bây giờ thì vẫn còn sẹo (dùng che khuyết điểm với phấn trị mụn cho tự tin).
    Thực ra chữa mụn phải lâu dài, còn mong hết trong thoáng chốc là rất khó.

chúc các bác đỡ mụn nhé (còn khỏi hoàn toàn khó lắm, đã dính vào mụn là phải chấp nhận tỉnh thoảng có vài cái nổi lên ^.^
  2. funnyphuong

funnyphuong Thành viên mới

Nếu da bị mụn bạn nào ở tp.HCM đến bác sĩ Vân Thanh ở Đại học y dược chữa cũng mau hết đó, tớ nghe mấy nhỏ bạn khen lắm. Riêng tớ thì bị mụn mấy năm trời bôi đủ thứ thuốc không bớt, sau đó đi chữa ở acclear cũng mất 3 tháng mới bớt mụn, sau khi hết hẳn thì chuyển qua dùng nước xịt khoáng và kem dưỡng da giảm bóng dầu của vichy, uống trà atiso mỗi ngày, sau 1 năm da tớ mịn màng hết mụn. Tuy nhiên những vết sẹo lõm do mụn để lại thì không biết làm thế nào >.<
  3. ga_len_mam

ga_len_mam Thành viên quen thuộc

nếu bạn nào bị mụn mà ngại đi khán thì thử cách của mình 2 tháng không lành thì nên đi khám da liễu nhá:
    - Mỗi sáng nuốt 49 hạt đậu đen với nc lọc, không nhai nhé( nghe đâu số 49 huyền bí gì đó,có lẽ sao cũng đc tùy khả năng hấp thu của mỗi người)
    - Uống nhìu nc
    - ngày bôi Dalacin T sáng và tối, mới bôi đc 1 tuần mà hết ấy cái mụn viêm rùi ( cái nì có sẵn không xài toàn xài cái oxy acnes tùm lum chẳng đc gì..h` mới thấy phí thời gian)
    - Mua thêm dầu gấc vinaga ún nuã
    - có thể ún thêm acna care hay Hoa linh tùy...mình thì lười vụ này

từ lúc áp dụng bôi cái dalacin T đc 1 tuần h` không lên mụn nữa...
    các cách ở trên rất lành nên các bạn cứ thử trog 1 thời gian nếu không khỏi thì nên nhờ bác sĩ thôi.
    chúc các bạn nữ nhanh hết mụn :D
  4. SENTA.MEDI

SENTA.MEDI Thành viên mới

Trong tháng 3 này, tại SENTA MEDI dành tặng những ưu đãi rất lớn cho các bạn học sinh, sinh viên khi điều trị mụn: giảm 7% cho các trị liệu mụn trứng cá. Chung tay đẩy lùi mụn trứng cá nào các bạn ơi....
  5. Zeta

Zeta Thành viên mới Đang bị khóa

Nghe sản phẩm hấp dẫn quá. Mình toàn dùng trà atiso và các loại thức ăn mát để không bị nóng trong quá :-)
  6. rangxau2011

rangxau2011 Thành viên mới

Em 17t nam
    _ Thấy mấy đại ca nổi mụn mà ghê wá nhưng em thì chỉ bị nổi ở phần lỗ mũi thôi da mặt thì ko vấn đề gì nhưng da hơi đen.
    _ Vây cho em hỏi phải da đen(ngoài nắng nhiều) thì ít nổi mụn hơn da trắng(trong mát nhiều) phải không mấy đại ca????
  7. ga_len_mam

ga_len_mam Thành viên quen thuộc

đi khám c hịu khó ún acnotin + mấy cái bổ trợ trong 3 tháng kiểu gì cũng khỏi ^^! ( 99%)
  8. bupbeda0315

bupbeda0315 Thành viên mới

Mình thì có cách như thế này chỉ đơn giản là buổi tối trước khi đi ngủ hòa nước muối và vài giọt nước chanh với nước, rồi lấy bông tẩy trang rửa mặt như rửa bằng sữa rửa mặt. Khoảng 2 tuần là có kết quả, mụn giảm hẳn mà sử dụng sản phẩm thiên nhiên ko sơ độc hại , lại rẻ :D
  9. thaitd

thaitd Thành viên mới

10. ninguyen14

ninguyen14 Thành viên mới

Mình bị mụn đã 6 năm nay...Hichic

Mình bị mun từ năm thứ 2 vào sài gòn học, một phần là thời tiết nóng, da mình là da dầu, và minh đã đi trị rất nhiu lần ở nhiu chổ, đều là bệnh viện và phòng khám tây y hết, vậy mà tiền thì cứ ra đi theo năm tháng và khuôn mặt mình thì tàn phai theo nó lun, huhu. Giờ mình ko biết phải làm sao, mình đi khám o Da liễu thì cũng nổi mụn quá trời, mình chán lắm.
    Mình nghe có loại thuốc Diane 35, mình đang rất hi vọng có thễ chữa đươc bệnh của mình...mà ko biết tác dụng của nó thế nào?...