1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bạn nào có da bị mụn thì vào đây he,

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi shuijuan, 23/09/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. body

body Thành viên mới

:-bdE cũng phải sống chung với mụn trứng cá 5 năm rồi, hết thuốc Bắc, Nam, Tây rồi trị liệu trên da mặt...một lần nghe bạn bè giới thiệu tới khám ở Văn Cao (e không nhớ cụ thể số nhà) e đi điều trị được 1 tuần thì thấy mụn giảm đi đáng kinh ngạc...theo như Bác sĩ nói thì phải đi trị liệu như thế thường xuyên trong vòng 1 tháng (1 tháng phải tốn >3.5tr)..sau 1 tuần thì e phải đi công tác xa nên ko điều trị được tiếp thế là nó lại lên ùn ùn...giờ chán chẳng chữa nữa. Hiện giờ đang làm ngày ngày đắp mật ong nhãn và uống cây Chó đẻ, e thấy hiệu quả cũng rất tốt đối với da của em. Mọi người thử xem sao!
  2. xinchao01

xinchao01 Thành viên mới Đang bị khóa

mụn dễ trị nếu bạn vệ sinh da đúng cách

Normal 0 false false false MicrosoftInternetExplorer4 /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0cm 5.4pt 0cm 5.4pt; mso-para-margin:0cm; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} 1. Máy đo huyết áp - Máy đo đường huyết - Máy điều trị viêm mũi - Máy xông mũi họng - Máy xông khí dung - Nhiệt kế
    2. Đai bụng giảm béo - Bồn ngâm chân - Bồn massage chân - Gối massage - Máy massage chân - Máy điện châm - Máy xông mặt - Máy xông hơi da mặt - Túi xông hơi -
    3. Tảo xoắn (Spirulina) - Omega 3 - Methi - Dong trung ha thao - Collagen - Canxi - Thực phẩm chức năng -
    4. Chảo hai mặt Happy Call - Chổi lau nhà thông minh - Cay lau nhà 360 - Máy làm sữa chua - Hộp cơm hâm nóng tự động - Nồi nướng đa năng thuỷ tinh - May xay ep da nang - Quạt đa năng - Quạt phun sương - Quạt hơi nước - Quạt tích điện - Quạt sạc - Quạt lưu điện
  3. Vivianzit

Vivianzit Thành viên mới

Các bạn dùng thử tinh dầu Tràm Trà coi sao nhé. Mình chấm thẳng lên nốt mụn í. Vài ngày hay 1 tuần là khỏi thôi. Mình học từ Chị Táo Đỏ trong topic "Làm Đẹp Từ Thiên Nhiên" trên này luôn í. Phãi nói là rất hiệu quả. Lúc trước mình cũng mụn thôi rồi nhưng từ ngày siêng năng chấm tinh dầu Tràm Trà và xài mặt nạ Tinh Bột Nghệ để chữa thâm mụn, h đã khõi hẵn rồi. Chúc các bạn sớm có làn da đẹp nha >:D<
  4. Drslumps

Drslumps Thành viên mới

Mọi người dùng bánh xà bông của Neutrogena.Hoặc dùng SRM Clear Pore/Mask của Neutrogena luôn.Đều tốt.Hiện mình thấy trên muare có vài bạn còn bán loại xà bông cục,chứ cái CP thì hiếm tìm lắm.Mình cũng đặt hoài mà ko có.
    Da mình rất dầu,đúng các bệnh của da nhờn luôn.Nhưng xài 2 cái này thấy rất tốt,da sạch ,mềm,lại rất sảng khoái.
    Mình ăn uống thì ko hề có rau xanh trái cây gì nhiều,lại khoái ăn đồ chiên,nhưng xài SRM của Neutrogena công nhận rất tốt.Cái Acnes Oil Free Wash Neutrogena cũng tốt luôn,được bác sĩ khuyên dùng,mình cũng xài qua rồi,tốt cho da nhờn nhiều mụn,nhưng cảm giác thì ko thích như 2 cái loại phía trên.
    Nếu các bạn chăm chỉ ăn thêm trái cây và rau xanh nữa thì chắc còn tốt hơn.hihi.
    Chúc mọi người tìm được sản phẩm phù hợp cho da mụn nghen.
  5. babefor2

babefor2 Thành viên mới

có một cách rất đơn giản mà hiệu quả trong trị mụn, các bạn thử xem nhé. cái này là do anh bác sĩ của mình tư vấn.
    1. Luôn giữ tay sạch, móng tay sạch, -> rửa tay thường xuyên nhé? (vì sao: vì mọi người có xu hướng hay đưa tay lên mặt nặn mụn, ... nên tay cần phải sạch sẽ là thế, tránh đưa thêm vi khuẩn vào các mụn sẵn có).
    2. Giữ da sạch, ra đường đeo khẩu trang, về nhà rửa mặt nhẹ nhàng với SRM phù hợp với bạn.
    3. Buổi tối trước khi đi ngủ -> rửa sạch mặt _> bôi 1 lớp iodine (chai này mua ở hiệu thuốc nào cũng có, giá có mấy k thôi à). lấy tăm bông chấm vào lọ thuốc và bôi lên các đầu mụn. Sáng mai rửa sạch.
    Các bạn thử quy trình đơn giản ntn trong vòng 5 ngày đảm bảo thấy hiệu quả rõ rệt. vừa đơn giản vừa rẻ tiền.

Bạn nào thử xong thấy "sướng" thì confirm lại cho bà con biết nhé?
  6. cogaichandat

cogaichandat Thành viên mới Đang bị khóa

Trước đây mình cũng bị mụn rất nhiều, đi khám ở bệnh viện 108 khoa da liễu nhưng cũng ko ăn thua. Sau dùng tinh dầu Tràm Trà, thỉnh thoảng dùng thêm dầu Mù U roh mụn hết lúc nào cũng ko biết hijij...các bạn dùng thử xem rất hiệu quả đấy

7. p2ptrp

p2ptrp Thành viên rất tích cực

Tớ đang uống Dian 35 đây , ko theo đơn của bsi nhưng uống đến vỉ thứ 3 thì thấy mụn ko nổi cộm nữa... da mịn và mềm hơn. Hic, nếu hết vỉ thứ 4 mà ko đỡ thì có lẽ 4 năm trời bị mụn chả thấm tháp gì nữa rồi
  8. nyonyo

nyonyo Thành viên mới

Người bị mụn thường xuyên thì nên hạn chế Make-up nhé.
    Nên để thời gian cho da nghỉ ngơi và bài tiết.
    Cách chữa trị lâu dài nhất mà không một loại thuốc nào bì được, chính là kiên trì:
    Tập thể dục đều đặn hàng ngày (Có thể là đi bộ nhanh quanh vườn hoa gần nhà)
    Ăn các loại rau xanh và hoa quả nhiều hơn thịt, đạm động vật để hạn chế da tiết bã dầu.

^^ (từ kinh nghiệm bị mụn và kinh nghiệm make-up)
    của mình
  9. ak_diepvien007

ak_diepvien007 Thành viên mới

Em bị mụn đầu đen thì làm thế nào cho mau hết nhỉ?
  10. cogaichandat

cogaichandat Thành viên mới Đang bị khóa

@};-@};-@};-@};-@};-@};-