1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bạn nào có da bị mụn thì vào đây he,

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi shuijuan, 23/09/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. imissum

imissum Thành viên mới

Tớ phải công nhận bạn dumdum kiên trì "vái tứ phương" thật đấy. Ngày xưa tớ cũng gần giống thế. Gì thì cũng là cái mặt tiền cơ mà.
    Hôm nay tớ tình cờ đọc được thông tin về một loại dược phẩm đặc trị mụn là NIXODERM. Search tùm lum một hồi tớ đọc được vài cái Reviews về sản phẩm này thấy có vẻ rất có uy tín nên mách nước cho mọi người. Trước kia mặt tớ cũng "hoành tráng" lắm, đi ra đường thì cứ gọi là không dám "ngửa mặt lên với đời" mà bước hiên ngang. Giờ mặt tớ cũng đỡ nhiều sau... một cơ số lần đi điều trị đủ cả Đông - Tây - Nam - Bắc nhưng cũng muốn thử dùng sản phẩm đặc trị này xem có triệt được tận gốc không.
    Có lẽ Nixoderm chỉ có ở các hiệu thuốc Tây, mà không biết ở Hà Nội có bán phổ biến không nữa. Bạn nào biết thông tin về sản phẩm này thì giới thiệu cho bọn tớ với nhé. Thanks!
    À, còn nữa, nếu bạn nào muốn tham khảo về công dụng của Nixoderm có thể click vào link dưới đây nhé:
    http://www.acne.org/rate_item.php?item_id=237
    Quên mất, tớ post thêm cái hình để mọi người tham khảo:
    Được imissum sửa chữa / chuyển vào 19:01 ngày 07/10/2006
  2. dumdum

dumdum Thành viên mới

Thật sự để hết hẳn mụn đối với những người bị mụn kinh niên như em là rất khó, chứ những bạn nào tự dưng 1 đợt bị lên mụn thì chữa trị sẽ dễ hơn nhiều.
    Đấy là em chưa kể đến 3, 4 năm trước đây ngày nào em cũng hì hục xay lá diếp cá, lá rau má uống (cho mát), mỗi loại lá 1 năm liền mà chả đỡ. Rồi mấy cái thể loại lá giải độc gan cũng vô phương .
    Rồi có cả đợt mấy tháng liền ko rửa facial foam mà chỉ rửa bằng nửa quả chanh vắt vào 1 âu nước cũng ko hết
    Rồi có lần 3 tháng liền hì hục xay sống của lá bắp cải + vỏ táo và dưa chuột uống (bài này là được 1 anh học y ở nước n goài về mách bảo) mà mụn vẫn trơ trơ
    Ấy là chưa kể các viện da liễu ở HN em thăm đủ cả, thuốc uống thuốc bôi tùm lum (có đợt fải uống 20 viên gì đấy mà gần 50k 1 viên chứ ặc ặc, thế mà có đỡ quái đâu)
    Ôi còn nhiều nữa lắm mà em chả nhớ hết (từ lúc bị mụn đến h đã là 8 năm rồi còn jì, bao nhiêu tiền của công sức cho cái mặt ).
    Em rút ra 1 điều là chả cái gì chữa hết và dứt điểm được đâu, chỉ làm hoãn nó mọc trong 1 thời gian thôi.
    Còn 1 cách cuối cùng là lấy chồng sinh con thì em chưa thử . Khi nào done thì sẽ review cho mọi người.
  3. girl_cuoide

girl_cuoide Thành viên mới Đang bị khóa

hi hi,tớ biết bài thuốc này của ấy là bài gì rồi,nhớ ko nhầm thì gồm 7 loại thuốc(có thể mua ở ngoài hiệu thuốc) đúng ko,hồi trc mặt em đây cũng khủng khiếp lắm,cũng chăm chỉ nghe ngóng học hỏi lắm,nên cũng biết đc bài thuốc đấy,bài thuốc đấy công nhận là rất hiệu quả đấy,mỗi tội có mùi hơi kinh 1 tí(bôi lần đầu tiên muốn phát oẹ luôn),nhưng đừng tham mà lạm dụng quá,bôi nhiều sẽ làm cho da bị xỉn đi đấy,chỉ bôi vừa đủ thui,mặt chị nào nhiều quá thì bôi là sẽ đỡ đi rất nhiều đấy..
    em cón 1 cách nữa chữa mụn cực kì hiệu quả,mà lại rẻ hều,1 tuần chỉ cần làm 2 lần,sau khoảng 4-5 lần là thấy ngay hiệu quả,mua 1 củ cà rốt,1 hộp sữa chua,sau đó say nhuyễn cà rốt lấy nước,trộn với nửa hộp sữa chua(nửa còn lại để mà ăn,hi hi),rồi đắp lên mặt,nằm 1 chỗ thui,sau đó chờ khoang 15-20 phút đi rửa mặt là đc.Nhờ cách này mà bi giờ em mới tự tin hơn về cái mặt tiền của em đấy chứ,chứ ngày xưa,nghe thấy mụn là sởn cả da gà,hic,đi đâu cũng ngai bì mặt lắm mụn quá,như cái bãi chiến trường ý.
    good luck
  4. Lovelane

Lovelane Thành viên mới

Mặt mình từ khi vào tuổi dậy thì đến nay hầu như không có mụn, chỉ thỉnh thoảng khi vào period mới có 1-2 cái mà cũng lặn đi rất nhanh. Thế mà không hiểu sao khoang 3 tháng nay mụn nổi lên rất nhiều. Ban đầu chỉ là những hạt nhỏ li ty, mình cũng chủ quan nên chẳng bôi thuốc gì. Dần dần nó phát triển thành những hạt mụn to hơn, mình lại ngứa tay đem cậy thế là nó lan ra khắp mặt, buồn quá . Buồn nhất là những người lâu ngày không gặp khi gặp lại mình toàn hỏi rất sửng sốt là có chuyện gì xảy ra với da mặt mình đấy, rồi có người lại còn an ủi là đừng bi quan nhé nữa chứ, ối dồi ôi đau đớn khủng khiếp . Mà mình lại trắng nên những đốm mụn để lại bao nhiêu vết đỏ trên mặt, nhìn trông như hề, chả còn dám vác mặt đi đau nữa .
    2-3 tháng nay mình đã dùng đủ loại thuốc, từ Blooming đến các loại Vitamin, rồi kháng sinh, Biotin, sâm, vân vân vô cùng nhiều. Mình mới dùng Dianette được 5 ngày, cũng chưa thấy đỡ gì hết. Chắc giải pháp cuối cùng là phải dùng Accutan thôi, nhưng uống cái này mình cũng rất sợ. Ôi buồn quá tại sao lại có cái thứ bệnh quái ác thế này cơ chứ. Vài dòng chia sẻ cùng các bạn thôi chứ hiện giờ mình cũng chưa có giải pháp nào hiệu quả cả nên chẳng giúp đỡ được gì các bạn.
  5. shuijuan

shuijuan Thành viên mới

Những chia sẻ của các bạn thật hay quá! Nhưng chúng ta sẽ không chịu khuất phục mà sẽ cố tìm ra một phương pháp tối ưu nhất.
    Hi vọng mọi người sẽ ủng hộ chủ đề này và cùng góp sức tìm ra phương pháp diệt trừ tận gốc mấy tiểu yêu mụn.
    Cảm ơn mọi người nhiều
  6. phamhongtrang

phamhongtrang Thành viên mới

huhuhuhu, mẹ em thấy quảng cáo ác quá cũng đang tính cho em di trị mụn ở đấy huhuhu , nghe chị kể thế này em thà để mụn cho xong chứ đổ ttiền vào mà còn hok hết mụn , lại bị thẹo nưaz chăc đời em hok còn gì thảm hơn nữa.
    em cũng bị mụn nhìu lắm , da còn nhờn nữa dùng đủ thứ rùi ạ ,
    bjờ em đang bị mẹ em bắt uống mướp đắng phơi khô 1 ngày bắt em uống thay nước huhuh đắng khủng khiếp lun , mới uống đc 1 tháng gần đây thì thấy giảm mụn ở lưng thui ạ .
    còn ở mặt thì chưa thấy gì cả
    em đọc tiếp xem có cach nào hết mụn hok
    mọi người chia xẻ giúp nhau cho hết mụn ạ
  7. ebunba

ebunba Thành viên mới

thế không có bạn nào có bài thuốc về chữa vết thâm ah? di chứng do 1 thời oanh liệt của mụn . Nên bi giờ tớ đã hết mụn nhưng tàn dư thì vẫn còn ghê lắm. Đâm ra cái mặt mình vẫn kinh như thường
    Cuộc chiến giữa mụn và làn da đẹp - cuộc chiến 1 mất 1 còn
  8. dongsongkyniem

dongsongkyniem Thành viên mới

huhu. tình hình là tuần trước mình có đắp lá nha đam, mới đầu cũng tốt, nhưng mấy bữa nay mình ngưng luôn vì tuần trước có 3 cái, tuần này lên tới...9 cái mụn.hic.
    người ta nói lá nha đam tốt, chắc tùy người thôi!
    mấy loại thuốc trị mụn thông thường hình như chẳng có tác dụng gì hết!
    có bạn nào ở SG ko? mình nghe nói có bác sỹ Ánh trị mụn, mấy đứa bạn trị về khen hay. còn mình thì lười đi, vì đông khách lắm, phải ngồi chờ mệt. nhưng tuần sau hỏng hết chắc cũng phải đi.
  9. thuyfly

thuyfly Thành viên mới Đang bị khóa

http://www.xinhxinh.com.vn/cms/3C624/
    hey quên mất là có cả một chủ đề về mụn trong này hihi.
    trang này có cả một chuyên mục về mục nè.
  10. dumdum

dumdum Thành viên mới

Tớ đọc review cái này và cũng thấy thèm thử 1 tẹo hihi. Tớ đi hỏi mấy hiệu thuốc ở HN rồi mà ko có đâu. Chỉ có cách đặt hàng mua từ bên nước ngoài mang về thôi. Giá cũng ko đắt, khoảng trên dưới 100k nếu tính ra tiền mình, cộng thêm ship chắc khoảng 10$ tất cả.
    Chị em ở đây có ai muốn mua ko, tụ tập mua 1 lúc cho xôm tụ
    Bạn nào mua giúp được ko nhỉ?
    Tớ thấy có ở ebay với cả ở trang này của Úc: http://dzur.com.au/nixoderm.html
    Tuy nhiên hình ở ebay khác với hình ở trang bán hàng của Úc, vậy cái nào là thật đây?