1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bạn nào có da bị mụn thì vào đây he,

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi shuijuan, 23/09/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. extraordinary_gemini

extraordinary_gemini Thành viên mới

Được imissum sửa chữa / chuyển vào 19:01 ngày 07/10/2006
    [/quote]
    Tớ đọc review cái này và cũng thấy thèm thử 1 tẹo hihi. Tớ đi hỏi mấy hiệu thuốc ở HN rồi mà ko có đâu. Chỉ có cách đặt hàng mua từ bên nước ngoài mang về thôi. Giá cũng ko đắt, khoảng trên dưới 100k nếu tính ra tiền mình, cộng thêm ship chắc khoảng 10$ tất cả.
    Chị em ở đây có ai muốn mua ko, tụ tập mua 1 lúc cho xôm tụ
    Bạn nào mua giúp được ko nhỉ?
    Tớ thấy có ở ebay với cả ở trang này của Úc: http://dzur.com.au/nixoderm.html
    Tuy nhiên hình ở ebay khác với hình ở trang bán hàng của Úc, vậy cái nào là thật đây?
    [/quote]
    Mua đi cả nhà ơi, cho tớ đăng kí 1 suất nhé Hix, tớ thì ko bị mụn nhưng cứ trước Tobe thì chúng nó phi ầm ầm lên trán, mà cứ nhỏ li ti ý, kinh ko chịu được tớ dùng hết cái này đến cái kia, từ rẻ tiền đến đắt tiền trước khi tobe nửa tháng mà vẫn ko ăn thua Cú ko chịu được
    To bạn gì bị vết thâm : ngày xưa tớ dùng cái UV White của bọn SSD nhưng mà dạng tinh chất ý ấy nhé, nó làm trắng da nên đỡ vết thâm lắm==> sau đó xót tiền nên nghỉ khoẻ (gần 600k/30ml) cái bọn đểu xế không biết
  2. lucky_money

lucky_money Thành viên mới

Cho mình đăng kí một lọ Nixoderm nhé! Mình bị 2 tháng nay rồi, trị các kiểu rồi đều ko thấy thuyên giảm mà lại còn bị lan từ vùng da này sang vùng da khác+ ngứa nữa. Chán ko muốn đi làm:(. Có thông tin gì thì confirm lại nhé!
  3. 1_3

1_3 Thành viên mới

cho tớ đặt gạch với nhé. hix trước đây da dẻ láng mịn từ hồi nghe quảng cáo dùng phải mặt nạ lởm ko rõ nguồn gốc đến giờ vẫn để lại di chứng mụn nhọt trên mặt... Đúng là ko có cái dại nào bằng cái dại này
  4. shuijuan

shuijuan Thành viên mới

Nhưng mà thuốc nixoderm đó có tin tưởng được không hay vẫn vậy thì cũng tội nghiệp mọi người mong đợi wá ah. Phải có ai đó tiên phong thử nghiệm đã chứ.
  5. phamhongtrang

phamhongtrang Thành viên mới

em cũng hy vong là cái nì chữa dc, cả nhà đặt thì em cũng đặt cục gạch mới , nhưng mà có ai chịu mua giùm hok nè???---> vấn đề nhớn ạ
  6. imissum

imissum Thành viên mới

Tớ đọc được cái tin về Nixoderm ở đây này, có bạn này đã thử nghiệm rồi đấy:
    http://tintuc.vnn.vn/forum/viewmessages.cfm?m=190599
    Thế mà các hiệu thuốc HN lại rất hiếm khi nhập. Chắc phải order từ mạng về thôi. Mà hôm trước tớ còn thấy ở site nào í bán chưa đến $3 cơ. Để tớ tìm lại xem sao
  7. dumdum

dumdum Thành viên mới

Theo em thì đừng nên ham rẻ, với cả cái gía kia cũng chấp nhận được rồi, nhỡ đâu rẻ quá lại là hàng dỏm thì chít.
    Đã có khoảng 5 bạn cũng muốn đặt mua rồi, vấn đề là nhờ ai mua hộ bi h huhu
    Ai thấu hiểu nỗi lòng chúng tớ thì ra tay giúp đi ạ
  8. kokocha

kokocha Thành viên mới

Mình cũng xin chia sẻ ít kinh nghiệm đây , mình thuộc loại da nhờn và mụn, trước đây mình cũng chỉ đến ngày "ấy " thì lên 3-4 cái thôi. Nhưng đợt vừa rồi vừa uống một liều kháng sinh thì ôi thôi, mặt mình mụn nó cứ rào rào mọc lên như "nấm sau mưa", phải nói là kinh khủng!!! Cũng tưởng người nóng quá, truyền B complex C thì OK, mình truyền 3 chai cách tuần mà không ăn thua.
    Có hôm gặp chị bạn, mách cho uống mỗi ngày 1 viên C 500, 1 viên E nat Vitamin E thiên nhiên, 5 viên B2, kết hợp bôi Dalacyn -T (nhưng thật ra mình bôi Kem Erythomycin và Nghệ, cũng hiệu quả vô cùng, vì trước đây mình đã dùng D-T mà ko đỡ). Thỉnh thoảng, Sau khi rửa mặt sạch mình cũng đắtp mặt nạ sữa chua và cà rốt xay nhuyễn, không ngờ hiệu quả vô cùng, vì mình được biết sữa chua diệt khuẩn, trị mụn, còn Cà rốt chữa làm mờ vết thâm, một công đôi việc nhé ..
    Bây giờ mình đỡ hẳn, chỉ còn ít sẹo thâm đang mờ dần. hihihi. Một điều chú ý nữa là, các bạn nên luôn giữ da mặt sạch sẽ, tớ ngày rửa mặt Acnes foaming ngày 3 lần (sáng, trưa, tối), mình thấy loại này không hề rítt, dùng cũng được, mọi ng cứ bảo rửa mặt nhiều da khô, nhưng mình nghĩ cái loại da nhờn và dư thừa vô số dầu như tụi mình thì ko ngại hihihi.
    Í quên, nhưng quan trọng nữa là fải chịu khó đường ăn và uống nữa bạn ạ. Ko biết mọi người thế nào, chứ tớ rất hợp với nước cam, cứ chăm chỉ uốnâyngỳ 2-3 quả là mụn lặn ngay .
    Chúc các bạn thành công!
    YM: meixuan02
  9. kokocha

kokocha Thành viên mới

Mình cũng không biết Nixoderm j j đấy tác dụng như thế nào, nhưng nghe giọng quảng cáo nhiều quá. Mà tốt nhất không biết rõ thành phần ntn thì không nên dùng các bạn ạ. Cứ thiên nhiên mà dùng, đắp mặt nạ xong sờ lên da thấy sướng sướng như da e bé. Chịu khó tí cũng khác hẳn ngay.....
    Mình xin lưu ý, các thuốc uống C, E, B2 là của các bác sỹ BV Da liệu Sinh Từ đấy nhé, chứ không phải tự biên tự diễn đâu!
  10. logn_man

logn_man Thành viên mới

MÌnh cũng đặt 1 cục gạch nhé;
    Hi hi, đăng ký mà có ai mua giúp không vậy trời