1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bạn nào có da bị mụn thì vào đây he,

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi shuijuan, 23/09/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. huonghip

huonghip Thành viên mới

2. lifesucks

lifesucks Thành viên rất tích cực

theo mình thì bạn ko nên đi chữa da nhờn. mình quen một chị cũng bị da nhờn, chị ý bảo có hồi đi chữa mấy tháng, mấy trăm nghìn một ngày mà ko khỏi. bây h da chị ý hỏng hết rồi. da thế nào là do sinh lý rồi ko chữa đc đâu. chỉ có khắc fục bằng cách dùng giấy thấm dầu, đừng trang điểm.
  3. dongsongkyniem

dongsongkyniem Thành viên mới

Nhưng cũng có nhiều trường hợp đi làm ở những chỗ bắt buộc phải trang điểm, ko lẽ...nghỉ làm ah?hic Tớ nghe nói da nhờn có ưu điểm là ít bị nhăn hơn các loai da khác (?)
  4. bivanga

bivanga Thành viên mới

Da mặt mình rất là không đẹp tẹo nào, nhiều lúc trang điểm xong chỉ muốn rửa hết đi thui, 1 phần do mình da dầu, mặt khác mình ngùi máy vi tính cả ngày nên da mặt mệt mỏi lắm, mình lại hay buồn nữa nên da trông càng tệ hơn.
    mình hay đắp mặt nạ dưa chuột và cà chua cả lô hộ nữa, nhưng cung chỉ được lúc nào chăm chỉ thì da mới min màng sáng sủa hơn 1 chút thôi, giải quyết phần ngon thì dễ , bạn nào có cách giải quyết phần gốc không, phương pháp chăm soc sa toàn dien ấy, giúp mình với nhé, cảm ơn nhièu
  5. con_cuu_non

con_cuu_non Thành viên mới

Úi bạn nào cho mình hỏi với, bi h mình phân vân không biết dùng bộ sản phẩm nào của derma: bộ sản phẩm trị mụn hay bộ sản phẩm dành cho dầu. Tình trạng da mình là thế này: trên mũi có khá nhiều mụn đầu đen, trên chán cũng có nhưng rất ít chỉ 1 hay 2 cái mụn đầu trắng nho nhỏ là cùng, mình thuộc loại da nhờn rồi. Vậy mình sẽ dùng bộ nào???
  6. dumdum

dumdum Thành viên mới

Up cho topic lên nào
    Ai mua hộ được bọn tớ cái Nixoderm nhỉ , có thể lấy fee cũng được mà
  7. imissum

imissum Thành viên mới

Để tớ thử cất công đi lùng các Hiệu thuốc xem. Được sẽ thông báo cho bà con sau
  8. h2000

h2000 Thành viên mới

Tớ cũng rất khổ tâm vì mụn mấy năm nay rồi. Từ khi vào đại học cho đến bây giờ tớ đi làm vẫn còn bị mụn.
    Thực sự, có mụn làm cho tớ cảm thấy không thể tự tin được. Da mặt lúc nào cũng lỗm chỗm mụn nhỏ mụn to, mà toàn bị viêm thôi.
    Đầu tiên, tớ cũng từng dùng cái kem trộn màu vàng như các bạn kể đấy, thấy da có vẻ đỡ hơn, và trắng hơn, vết thâm cũng bớt. Nhưng được 1 năm thì da tớ bị tác dụng phụ, da trở nên mỏng hơn, và thường xuất hiện mấy cái mụn sưng lên không đau, nhưng chẳng thấy nhân đâu. Mà nó cũng chẳng chịu xẹp. Sau đó tớ ngưng, không dùng nữa. Rồi một lần tớ đi nặn mụn, bác sĩ thoa cồn sát trùng thế là da tớ bị dị ứng phải dùng từ " thê thảm". Tớ phải đi tiêm vitamin C để da nhanh phục hồi. Từ đó trở về sau, da tớ trở nên mẫn cảm với tất cả sản phẩm.
    Thậm chí đến cả sữa rửa mặt tớ cũng không sử dụng được. Tớ đã thử qua sữa rửa mặt của SSD, dùng bộ sản phẩm Kanebo đỏ, derma nhưng cũng không cải thiện hơn. Thậm chí còn bị lên mẫn ngứa.
    Tớ cứ lên mạng search tất cả những thông tin có liên quan đến mụn. Và áp dụng, từ việc uống rau má, rau diếp, rồi nước cà rốt ép uống với chất béo từ quả dừa ép, buổi sáng thì uống nước chanh để loại bỏ chất độc hại trong cơ thể. Tóm lại tớ ăn uống kiêng cử đủ thứ. Nhưng không thấy mụn đỡ. Nhiều lúc tớ cảm thấy rất mệt mỏi.
    Thuốc tây thì tớ cũng dùng rất nhiều, từ foreverliving aloe vera, đến vitamin E,C,B,D,A. Glow, và nhiều thứ nữa. Thậm chí tớ đã từng uống diane-35 trong suốt 6 tháng, mà chẳng đỡ tí nào cả.
    Thuốc bắc thì tớ cũng uống liên tục 6 tháng, ngày nào tớ cũng uống. Vậy đấy nhưng kết quả vẫn không tiến triển.
    Cái Tdalaxin gì đó tớ cũng dùng rồi, không thấy kết quả. Sau này không dùng nữa vì da bị ngứa.
    Còn cái chữa bằng ánh sáng đó, tớ làm ở Avida Trên đường Trần Hưng Đạo rồi, tốn 10 triệu bị bọn nó ép mua sản phẩm thêm 2 triệu nữa. Về cũng vứt chỏng vó, vì bị dị ứng. Ở đó mỗi lần nặn mụn là tốn 640k, ánh sáng là 320k, còn oxy 640k. Tớ chỉ dùng toàn ánh sáng thôi, vì qua oxy và mụn tớ càng bị thê thảm hơn. Nên cái thẻ của tớ dùng được khá nhiều. Nhưng cuối cùng sau 10 tuần ( tư vấn bảo là 7 tuần ) mụn của tớ còn tệ hơn nữa. Da mặt bị đầy vết thâm, mụn mới mụn cũ thi nhau mọc.
    Vào SG, được 2 tháng rồi, da của tớ còn trông tệ hơn. Tuần trước tớ stress quá, Bị mất ngủ, thêm phần mụn nổi nhiều quá, tớ gần như bị "điên" với chính mình. Đi đâu cũng phải bị khẩu trang, mỗi lần mở khẩu trang ra là tớ ngại khủng khiếp. Đi làm tớ cũng mất hết tự tin mỗi khi gặp khách hàng....Chán vì mụn lắm rồi.
    Có cách nào chữa hết không các bạn.
    Mà mình cũng có một lời khuyên cho các bạn là, không nên dùng sản phẩm mỹ phẩm không rõ nguồn gốc. Ngoài ra, có những sản phẩm có thể hợp với người khác, nhưng chưa chắc bạn đã dùng hợp. Chúng ta cũng không nên cứ đem cái mặt mình ra để thử nghiệm. Một khi mà bị như tớ bây giờ các bạn sẽ hối hận lắm đấy. Bây giờ da tớ không dùng được bất cứ sản phẩm nào cả vì nó trở nên mẫn cảm khủng khiếp..
  9. seonmi

seonmi Thành viên mới

Muốn mua cái thuốc Nixoderm đấy thì chỉ cần cre*** card or debit card thôi mà, giờ ở VN cũng nhiều người có cre***/debit card lắm. Bạn thử hỏi vòng vòng người thân xem có ai có không để mượn dùng. Mình search Nixoderm trong ebay thấy nó ship từ Hongkong, nên ship wa VN chắc rẻ hơn ship wa Mỹ chứ. Mọi người thử xem. Good luck.
  10. francy

francy Thành viên mới

hic, chị h2000 có chặng đường đi tìm vẻ đẹp gian nan nhỉ ? Em cũng lâm vào tình trạng giống chị, là da dễ bị mẩn cảm từ sau khi dùng cái bộ proactiv . Ban đầu chỉ có 3 cái mụn thôi, nên cứ nghĩ dùng thuốc 1 thời gian là khỏi, ai dè càng tệ hơn .Mụn thì có xẹp xuống nhưng mấy chấm đỏ thì mãi chả chịu đi .Mà chấm đỏ thì khỏi trông mong thuốc nào đc ,thế mới thảm
    Da chị bị nhạy cảm thế thì chị cẩn thận khi chọn sp thôi .Bây h em đang dùng cái xà phòng rửa mặt của Avenno cho da khô .Rẻ tiền thế nhưng mà đc đánh gía tốt vì ko chứa fragrance (làm da dị ứng) và nhiều thành phần có hại .Chứ ba cái sp đắt tiền thì quá trời thành phần hoá học , da mỏng manh chắc ko chịu đc .Nhớ hồi trc nghe bảo Cetaphil thích hợp cho da nhạy cảm nên cũng mua về ,tuy nhiên chẳng dùng đc bao lâu vì nó có chứa fragrance, dù là mask fragrance .
    Mấy tuần nay ăn pizza liên miên, lại chưa tha trái cây về, thức khuya ... thế là mầm tình nổi loạn trên trán ,tại trc đó soi gương thấy da mình đẹp ngời ngời nên tổ chức ăn mừng ấy mà .Giờ chỉ uống mỗi thuốc làm bổ gan thôi. Kiêng ăn trứng, đồ xào, chocolate, ...mỗi tội toàn món mình thích