1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bạn nào dùng kính áp tròng rùi cho mình hỏi với ^_^

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi SungJiHee, 14/01/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. SungJiHee

SungJiHee Thành viên mới

Bạn nào dùng kính áp tròng rùi cho mình hỏi với ^_^

Mình đang định chuyển sang đeo kính áp tròng nhưng hok bít gì Bạn nào có kinh nghiệm rùi làm ơn chỉ cho mình với. Mình mún hỏi dùng loại nào tốt, dùng như thế, có fải hạn chế gì hok ý. Giúp mình với nhá Thank các bạn nhiu`
  2. blues12

blues12 Thành viên mới

Ở VN mình quá bụi và bẩn, không phù hợp với việc đeo kính áp tròng đâu!
    Hơn nữa, tớ không biết ở nhà mình mua kính loại gì cho tốt cả, tớ mua lọ Solution ở nhà mình, nhưng dùng ngứa lắm, sợ không dám dùng nên toàn phải mang từ nước ngoài về dùng.
    Tớ đeo kính áp tròng được khoảng hơn 1 năm, nhưng đi khám bác sý khuyên là không nên đeo vì bụi bẩn và môi trường làm việc quá khô, mắt bị tổn thương. Tớ cũng thấy mắt đúng là bị yếu đi nên thôi không đeo nữa.
    Tóm lại, tớ nghĩ là bạn không nên dùng kính áp tròng thường xuyên. Như tớ, thình thoảng đi chơi hoặc có dịp gì đó cần "điệu" 1 chút thì dùng thôi, chứ dùng nhiều nghĩ đến hỏng mắt cúng hãi lắm bạn ah!
  3. SungJiHee

SungJiHee Thành viên mới

mình cũng chỉ định khi nào đi đâu thì mới dùng thui chứ hok dùng thường xuyên Bạn dùng kính của hãng gì thế? giữ mắt thế nào ý bạn nhỷ
  4. baby_thaohang

baby_thaohang Thành viên mới

Hãng Ciba , Renu . Mình xài Ciba chứ ko xài tùm lung mình thích chình hãng
    Khi xài kính sát tròng phải có 3 thứ sau : kính áp tròng . dung dịch ngâm . nước nhỏ mắt chống khô mắt.
    Ko để móng tay dài khi xài kính áp tròng vì sẽ làm rách kính hoặc trầy mắt của bản thân
    Mình chỉ chia se đc chừng ấy các bạn trên đây xài nhiều chỉ bạn này thêm vậy .Mến
  5. hafini

hafini Thành viên mới

Tớ thấy bài của chị Hằng là y xi những gì tớ định nói rồi. Chỉ bổ sung thêm 1 cái là: Mắt kính thường đeo ngòai dùng khi đi đường.
    Chẳng hiểu mọi người thế nào chứ tớ đi đường mà có gió thổi là thấy khó chịu kinh khủng. Lúc nào cũng phải kè kè một cái kính không số. Hơi cách rách một tí nhưng mà vì điệu nên vẫn cố đu bám
  6. awitch

awitch Thành viên mới

Tớ k cận nhưng vẫn bon chen áp tròng màu của Ciba.Nói chung là đẹp!Nhưng mà k hiểu sao đeo vào nhìn cứ thấy mờ mờ.Tớ nghĩ là nếu mình chăm chỉ thay dung dịch ngâm kính và nhỏ nước nhỏ mắt đều đặn thì k có vấn đề gì đâu,với cả đừng đeo lâu quá nữa
  7. baby_thaohang

Uh chị cũng phải mang kính mắt kèm theo .Sao hay quên thế ko biết
    Ah màu mắt sát tròng chị đang định đú màu xám Ko biết em hay ai xài màu này chưa ? Đang ham hố
    Có khi chị sợ bụi ban tốt phải mang kính mát người ta tưởng khìn khìn Hồi đầu mới đeo ko quen giờ thì thoải mái dễ chịu suốt cả ngày Nhớ nhỏ mắt thường xuyên bữa kia mình lo vui chơi ko để ý mắt mình bị khô thế là rớt mất 1 bên , có cảm giác rơi ra mà chụp ko kịp
  8. baby_thaohang

Ko nên đeo mổi ngày quá 10 tiếng nha bạn , bạn phải đo dộ mắt thật chính xác hẳn xài
    .
    Ví dụ bạn cận 3 độ rưỡi thì giảm độ cận đi 1 tý chứ ko lấy đúng chính xác độ cận của mình hiện giờ
  9. babe122

babe122 Thành viên mới

[/quote]
    Ko nên đeo mổi ngày quá 10 tiếng nha bạn , bạn phải đo dộ mắt thật chính xác hẳn xài
    .
    Ví dụ bạn cận 3 độ rưỡi thì giảm độ cận đi 1 tý chứ ko lấy đúng chính xác độ cận của mình hiện giờ
    [/quote]
    ------------------------------------------------------------------
    Cái này tớ không đồng ý nghen . Tớ cũng đeo kính áp tròng và tớ đi khám ở Đức . Họ đo mắt cho tớ rồi nói rằng tớ phải đeo kính áp tròng đúng với chỉ số cận thị của mắt . Chứ không như kính cận bình thường la` bạn có thể đeo thấp hơn số đi ốp của bạn .
    Thứ 2 nữa là họ khuyên tớ nếu đã " tập xác định" đeo kính áp tròng là nên chung thuỷ với nó luôn , chứ không nên lúc đeo , lúc không đeo, lúc lại dùng kính thường . Như thế rất có hại cho mắt và đặc biệt là mắt rất dễ bị lên số . Cái này tớ đã kinh nghiệm đau thương rồi. Tớ bỏ áp tròng sau khi dung` 9 thang´, dùng kính cận có 1 tháng mà mắt tớ nó lên 0,75 diop .
    Thứ 3 nữa là kính áp tròng có nhiều loại lắm . Có loại đeo được 12 tiếng, có loại đeo được 18 tiếng hoặc ít hơn nữa. Có loại dùng hàng ngày rồi vứt , có loại dùng cho 1 tháng ,3 tháng, 6 tháng, 1 năm .
    Cho nên tớ khuyên bạn là: nếu có quyết định dùng áp tròng thì phải đi khám bác sỹ hẳn hoi chứ không nên đi collect kinh nghiệm thế này, không tốt chút nào .

" Đôi mắt là cửa sổ tâm hồn " mà lị !
    Được babe122 sửa chữa / chuyển vào 21:55 ngày 14/01/2008
  10. SungJiHee

SungJiHee Thành viên mới

Hic mình đang máu mà nghe các bạn nói cũng hơi sợ Nhưng tớ vẫn thik điệu hehe. Khám thì khám kỉu j nhờ? Tớ vào hàng kính người ta có tư vấn cho ít, thế có gọi là khám ko? Với cả mua kính đấy ở đâu thì tốt nhỷ? Giá cả thế nào các bạn?