1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bạn nào dùng kính áp tròng rùi cho mình hỏi với ^_^

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi SungJiHee, 14/01/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ThePro

ThePro Thành viên mới

Thế cuối cùng thì nên đi khám + tư vấn ở chỗ nào thì đảm bảo hả các bạn.
    Nghe các bạn kể mình thấy ko yên tâm lắm
  2. Koongluv

Koongluv Thành viên mới

Bạn lên Kính mắt Giảng Võ , cái cửa hàng to oành ý , ở đó họ khám, tư vấn rôì hướng dẫn mình đeo trực tiếp luôn. CHị bác sỹ bắt tớ đeo xong rùi tháo ra mới cho về ( mất 15'' hì hục :D )
  3. Which_me

Which_me Thành viên mới

Cả nhà cho em hỏi: em đang dùng acuvue advanced (base curve 8.3 dia 14.0). Em thử ciba air optix kô đeo đc tại nó là 8.6/14.2, to hơn so với mắt nên lúc nhìn lên nhìn xuống nó bị lệch.
    Bây h mún mua kính màu thì chắc cũng chỉ mua đc của acuvue thôi tại freshlook có đúng 1 size 8.6/14.5. Chị nào dùng acuvue colour rồi review hộ em cái, em thấy bảo nó kô đẹp = freshlook colorblend fải hông?
  4. vitba

vitba Thành viên mới

Chắc ấy tưởng tượng thôi, chứ tớ dùng cả Acuvue Advance (trong 1 tháng), rồi Ciba O2 Optix (bên châu Âu tên là Air Optix, trong 2 năm), rồi Acuvue Oasys ( đang dùng và sẽ dùng lâu dài vì mua 12 đôi rồi), thì cả base curve 8.4 và 8.6 đều ko thấy sự khác biệt. Base curve càng rộng thì diameter nó càng to hơn thì cũng phải thôi.
    Tớ đeo contact đều theo prescription của bác sĩ kê đấy chứ ko phải tự mua đâu.
    Ghét mỗi cái là kính Acuvue mềm hơn nên khi rửa kính dễ bị rách.... Trước dùng Ciba O2 thì chưa từng bị rách bao giờ cả (FYI, tớ ko để móng tay).
  5. Which_me

Which_me Thành viên mới

Ặc chắc tại tớ nhạy cảm wá. Tớ đeo 8.6 lúc đầu thấy ok nhưng tự nhiên để ý thấy mỗi lúc liếc mắt đưa tình là view 0 đc perfect lắm. Đến khám thì bác sĩ bảo là lúc mày nhìn lên hoặc nhìn hết cỡ sang ngang thì kính nó bị chệch. Đeo 8.3 của acuvue thấy khác hẳn. Mà cái acuvue mềm hơn nhỉ ^__^. Đặt appointment để thử kính màu thì 2 tuần nữa mới có slot mà kô thể kìm hãm cái sự sung sướng này đc... nên đang định order online
  6. ThePro

ThePro Thành viên mới

Các bạn toàn mua kính ở nước ngoài à. Ko biết các bạn order online thì thế nào, có đắt lắm không ?
  7. paradise1102

paradise1102 Thành viên mới

kính áp tròng màu của hãng nào tốt ạ ?
    giá cả thế nào hả các chị ?
  8. s3xy_ladies87

s3xy_ladies87 Thành viên mới

Tớ đag dùng kính áp tròng nè. công nhận là mắt sẽ kém đi 1 chút , nhưng cảm giác tiện lợi lắm. ko biết mọi ng thế nào nhưng tớ đeo quen rồi . Với cả công việc của mìng bắt bc hok dc đeo kính gọng . Chú í là thường xuyên nhỏ thc nhỏ mắt nha . Để cho đỡ khô mắt , Theê nữa là sau khi dùng kính xong , lấy nó ra khỏi mắt , và lăn nhẹ nhẹ , rùi bỏ vào dung dịc ngâm , bạn sẽ thấy những hạt cát or vật thể lạ ( do ban ngày mình đeo đi đưòng có đấy ) .ngâm ít nhâấ 4h đồng hồ mới dc đeo tiếp nha .
  9. bee56

bee56 Thành viên mới

e cận 3.5độ!e muốn đeo kính áp tròng thì nên mua loại nào ạ ?e thấy mọi ng hay nói đến Freshlook,e ko bít nó có loại có độ ko mà màu trong bình thường ko ạ ?
    cho e hỏi thêm là đeo kính áp tròng này bắt buộc mình fải nhỏ thuốc mắt liên tục ạ ?thế thì bất tiện wá
    các chị có kinh nghiệm tư vấn giúp em với!e cảm ơn ạ
  10. nhimxu29188

nhimxu29188 Thành viên mới

em hồi tết ra Tràng Tiền mua áp tròng hình như của amo thì phải, màu grey nhưng em thấy nó ko tự nhiên lắm, nhất là những cái khứa khứa trên tròng ý, nhìn qua thì dc, nhìn kĩ trông như mắt mèo, sợ sợ . các chị quân sư cho em loại kính áp tròng màu của hãng nào mà đeo vào thật mắt ko??? để đeo hết đợt này em đổi hãng khác vậy .