1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bạn nào dùng kính áp tròng rùi cho mình hỏi với ^_^

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi SungJiHee, 14/01/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. babi_rosie

babi_rosie Thành viên mới

Ở Vn bụi bặm đeo kiếng sát tròng rất dễ bị rách và xướt. Ra đường phải thủ kiếng mát nếu muốn đeo kiếng.
    Còn đeo kiếng sát tròng nếu biết cách gắn thì rất đơn giản và dễ, chừng vài giây là xong.
    Cách đeo là ngón giữa của tay phải kéo phần dưới mắt, ngón trỏ tay phải (ngón thứ nhì) để contact lense, ngón giữa tay trái kéo phần trên mắt (crease) sẽ giúp mắt mở to, không chớp và việc bỏ kiếng vào rất dễ dàng. Chẳng biết giải thích sao cho rõ nghĩa nữa.
  2. Yumiko_Shingo

Yumiko_Shingo Thành viên mới

thía còn bỏ ra thì saO hả bạn ..??
  3. cinix

cinix Thành viên mới

Hôm nay em mới đọc topic này, hay quá . Cám ơn chị willơ nhá,mai em phải đi mua mystical black về đeo mới được. Thanks chị nhìu nhìu nha
  4. DauThouu

DauThouu Thành viên mới

Các nàng ơi tớ hỏi tí,ko biết kính áp tròng có làm cho con ngươi mắt to hơn không nhỉ. Vì mắt tớ khá to nhưng con ngươi thì bé hơn mắt,lúc bình thường thì ko sao chứ ngước lên thì toàn lòng trắng là lòng trắng
  5. b*classy

b*classy Thành viên mới

Sao gửi mấy bài liền ko được vậy hix hix
    Đành type lại vậy.
    Cả nhà ơi cho tớ hỏi màu này là màu j và mua ở đâu ( HN). Thanks cả nhà.
  6. dia_con

dia_con Thành viên mới

cái mýstical black của freskon thấy hạn dùng 6 3 tháng mà rõ ràng thấy trên web của freskkon ghi 1 tháng thay 1 lần
    Tương tự circlelens 1 số bảo 6 tháng thay 1 lần mà thật ra là loại 3 tháng
  7. occonlonton

occonlonton Thành viên mới

em có quen một anh bán kính áp tròng, anh đó nói các hàng mắt kính bây giờ loại 1 tháng có khi họ bảo 3 tháng, loại dùng 3 tháng lại nói 6 tháng nên nhà mình bây giờ dùng kính áp tròng cho an toàn tốt nhất là dùng chỉ nên bằng nửa thời gian so với hạn sử dụng thôi, ấy là với những loại mình chưa có bằng chứng rõ ràng về hạn sử dụng ấy
  8. someone_something

someone_something Thành viên mới

Mình toàn đeo đến khi nào cảm thấy cái kính nó bị khô, nhỏ hơn so với lúc mới mua thì vứt
  9. vickydinh

vickydinh Thành viên mới

Chào cả nhà,
    Bên mình phân phối Độc quyền kính áp tròng- giãn tròng của Vision Science - Korea bạn ạ, bạn có thể qua địa chỉ shop để xem màu hoặc vào web bên mình xem mẫu sản phâm nhé, đảm bảo chất lượng do có kiểm định của Bộ Y Tế và mạng lưới phân phối rộng khắp bạn nhé!! tks nhiều
    Địa chỉ: VickyĐinh 57B Phạm Hồng Thái- Trúc Bạch - Ba Đình - HN
    SĐT: 04.63294902 hoặc Hotline: 0912721234
    Web: www.vickydinh.com

hoặc: www.dohieuzin.com nhé!!
    tks nhiều
  10. Kitty80

Kitty80 Thành viên mới

Mình cũng đeo contact lens một thời gian rồi, thấy rất thoải mái, mỗi ngày sáng và trước khi ngủ chỉ mất chưa đến 1 phút để tháo lắp và rửa kính. Nhưng theo mình, nếu bạn nào phải đi xe máy hàng ngày thì ko nên đeo vì đường VN rất là bụi. Thỉnh thoảng mình cũng phải đi xe máy đã đeo một cái kính mát mắt to đùng che nửa mặt rồi mà vẫn bị bụi bay vào khó chịu và bẩn vô cùng. Hôm trước rủ thằng em ở cùng phòng đi mua, nó đeo 1 hôm rồi thôi vì kêu đi xe máy bụi quá, hôm trước lôi ra đeo đi đường gió to bay mất 1 mắt, chuyện này ko biết có ai bị chưa, mình thì ko có kinh no vụ đó.
    À nhân tiện cho mình hỏi có ai đeo mắt có màu thấy mờ và khó nhìn hơn mắt trắng chưa. Mình mua một cặp lens màu gray của Ciba mà sao đeo vào thấy ko rõ như đeo kính ko màu, thấy phí tiền quá. Vừa rồi qua Sing định mua Circle lens mà sợ lại bị mờ nên ko dám mua.