1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bạn nào học khóa Ielts Intensive ở GLN cho mình hỏi tí nhé

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi redpig123, 19/05/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. redpig123

redpig123 Thành viên mới

Bạn nào học khóa Ielts Intensive ở GLN cho mình hỏi tí nhé

Tình hình là tháng 9 này mình định thi Ielts, muốn đạt ít nhất là 7, mình đã học xong 1 khóa Ielts và giờ muốn học ở GLN . Nhưng học phí là 360USD/60h/10 học viên cho một khóa intensive học cả tuần

chị tư vấn viên nói, đảm bảo đầu ra 6.5 tất nhiên là còn phụ thuộc vào mình là chính, nhưng mình cũng ko biết như thế nào

Bạn nào biết hoặc đã từng đi học khóa này thì cho mih lời khuyên nhé

Mình cảm ơn nhiều lắm
  2. lehang611

lehang611 Thành viên mới

về chất lượng giảng dạy, trình độ chuyêm môn, sư phạm các giáo viên ở GLN, thì không cần bàn, GLN là trung tâm chuyên về luyện thi ielts với 100% giáo viên fulltime, làm việc lâu năm tại GLN cũng như tại Việt Nam, nên các giáo viên ở GLN biết được học viên Việt Nam yếu ở kỹ năng nào &cần gì. Mong rằng bạn sẽ sớm đạt được mục tiêu học tập của mình.
  3. leo_queen_8x

leo_queen_8x Thành viên rất tích cực

Với kinh nghiệm nhiều năm đào tạo và luyện thi IETLS, các thầy cô đưa ra tổng kết: 100 giờ học luyện IETLS (cả ở lớp và ở nhà) sẽ giúp bạn nâng được 0.5 đến 1.0 điểm IETLS. Tuy nhiên có một số kỹ năng có thể tự rèn luyện được, ví dụ như listening và reading, nhưng cũng có những kỹ năg không thể tiến bộ mà không có người giúp, ví dụ như writing và speaking. Tại GLN có bạn Bùi Thị Thanh Hương, học 2 tháng mà kết quả từ 4.5 bạn đã đạt 7.0. Bạn có tin điều đó không???

Tớ đã mắt thấy tai nghe nên tớ tin đấy, hi hi
  4. trythebest

trythebest Thành viên mới

Cái này mình nghĩ cũng đúng thôi. Bởi trung tâm nào chẳng bảo là đảm bảo đầu ra, nhưng mà bạn lười học, xao lãng thì giáo viên có giỏi đến mấy cũng không thể khiến cho bạn giiỏi đưọc. Cái quan trọng là bản thân bạn phải kết hợp giữa những gì thầy dạy và tự mình học hỏi tìm hiểu nữa thì mới đạt mục tiêu.

Bên GLN mình thấy có câu lạc bộ tiếng anh khá là hay, nói chung sôi nôi, toàn các bạn trẻ tuôi. Bạn vào đó xem có học hỏi được gì ko nhé. Phí tham gia CLB thì vô cùng rẻ, nh nếu bạn là học viên của trung tâm thì sẽ được free. Link đây nha: http://gln.edu.vn/articles/c176/goc-cau-lac-bo