1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bạn nào ở Thị trấn Chúc Sơn làm ơn cho tớ hỏi chút?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi conthanbien, 27/04/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. conthanbien

conthanbien Thành viên mới

Bạn nào ở Thị trấn Chúc Sơn làm ơn cho tớ hỏi chút?

Tình hình là đứa em đang tìm mua nhà ở TT Chúc Sơn. Nhưng tớ mù tịt về khu này. Muốn hỏi các bác?

- Đường từ Big C đến TT Chúc Sơn đi lại có khó khăn không, khoảng bao xa các bác?

- Nghe nói mạn Chúc Sơn có đê điều gì đó, vậy ở khu nào thì không bị lụt, TT Chúc Sơn thì có lụt không?

- Khu gần Bệnh viện huyện Chương Mỹ có đông dân cư không các bác?

Tớ cảm ơn!
  2. daigia005

daigia005 Thành viên mới

tớ không ơ? khu đấy nhưng mạn phép tra? lơ?i như sau:
    1. Tư? BigC men theo đươ?ng Khuất Duy Tiến ra Nguyêfn Trafi (quốc lộ 6) thă?ng tiến hướng đi Ho?a Bi?nh, tư? Bách Hóa Thanh Xuân đến TT Chúc Sơn khoa?ng 15km (có thê? xa hơn vi? ít khi đi vê? phía đó)
    2. Hi?nh như la? có đê sông Đáy, ơ? bên ngoa?i đê thi không bị lụt, đợt lụt năm 2008 không ơ? nha? nên không biết khu đó có bị lụt không.
    3. Quanh khu Chúc Sơn thi? dân cư sống bi?nh thươ?ng ,mặt đươ?ng thi? Ha?ng Họ nhiê?u, khu bệnh viện thi? không biết
  3. phuongnt258

phuongnt258 Thành viên mới

- Từ bigc về Chúc Sơn khoảng 17km bạn ạ, đi thẳng bưu điện Hà Đông vào là 10 - 11km
    - Tớ ở đó 24 năm rồi mà chẳng năm nào bị lụt lội cả (trừ đợt vừa rồi cả HN ngập thì ko kể ^^)
    - Khu gần bệnh viện dân cư cũng đông. Thị trấn mà. có trường học, bệnh viện Huyện và một số phòng khám tư nữa.
    Ở chúc sơn hay đấy bạn
  4. conthanbien

Bạn ơi tớ cảm ơn nhiều. Bạn cho tớ hỏi luôn thể nhé, đường đi từ Big C đến TT Chúc sơn có khó khăn không, nghĩa là đường xá hiện trạng ra sao, đi đêm có đèn không, có chỗ nào nhạy cảm, nguy hiểm không? Đường 6 chắc chẳng tắc đường bao giờ đâu nhỉ!
    Có gì tớ hỏi tiếp nhé, giờ nghiên cứu cái google đã.
    À, bạn có bít ở đó có ai bán nhà không? Đoạn gần BV huyện ấy, có cái phòng khám nào đang cần bán thì càng tốt. Thanks nhé!
    @Daigia005: Thanks bạn nhé! (lâu lắm không gặp, vưỡn dại gái như xưa =)) spam thôi, ko hiểu sao cái nick bạn tớ cứ đọc thành dại gái =)) )
  5. phuongnt258

phuongnt258 Thành viên mới

Bạn ơi tớ cảm ơn nhiều. Bạn cho tớ hỏi luôn thể nhé, đường đi từ Big C đến TT Chúc sơn có khó khăn không, nghĩa là đường xá hiện trạng ra sao, đi đêm có đèn không, có chỗ nào nhạy cảm, nguy hiểm không? Đường 6 chắc chẳng tắc đường bao giờ đâu nhỉ!
    Có gì tớ hỏi tiếp nhé, giờ nghiên cứu cái google đã.
    À, bạn có bít ở đó có ai bán nhà không? Đoạn gần BV huyện ấy, có cái phòng khám nào đang cần bán thì càng tốt. Thanks nhé!
    @Daigia005: Thanks bạn nhé! (lâu lắm không gặp, vưỡn dại gái như xưa =)) spam thôi, ko hiểu sao cái nick bạn tớ cứ đọc thành dại gái =)) )
    [/quote]
    Đường đi thì chỉ là đường thẳng thôi bạn ạ, mỗi tội là giờ bụi lắm, bụi khủng khiếp (chắc tại giờ nhiều có dự án quá). Đi otô thì đỡ chứ đi xe máy thì quần áo phủ lớp bụi dày. Khiếp lắm.
    Tắc đườg thì ko sợ, chỉ là đường điện thì ko được kéo dài từ HN về Chúc Sơn đâu, hình như đến chỗ ngã 3 (Hà Đông - Vân Đình - Hoà Bình)thì phải. Chẳng biết mọi người thế nào chứ trước tớ vẫn đi đi về về suốt. Sáng 7h ở nhà đi, tối 22h hơn mới về đến nhà. Giờ thì mệt và bận nên chẳng đi thế được nữa. Mệt lắm
    Vụ mua bán nhà thì tớ chịu. Nhưng mà chắc là cũng khó, vì giờ chỉ thấy người mua chứ ít người bán lắm. Với lại là phòng khám thì càng khó vì ở đó phòng khám kiếm được tiền mà hihì.
  6. thamtutupro

thamtutupro Thành viên mới

Y như rằng câu hỏi thêm (/cuối cùng?) cũng là về đất cát.
    Xuân Mai người ta cũng đầu tư từ lâu rồi, nữa là Chúc Sơn. Sau này có thêm vành đai 4, với 1B, khu này sẽ còn lên giá nữa!
  7. conthanbien

Haha, chưa phải cuối cùng.
    Xuân Mai người ta đầu tư mô hình khác bác ạ (nhà nghỉ, nhà vườn sinh thái, khu nghỉ dưỡng vui chơi, ...) Em không bon chen vào thị trường này.
    Chúc Sơn thì lại đầu tư kiểu khác, chắc chắn ko giống XM được (đất có thể đắt hơn, nhưng tính thanh khoản và tốc độ tăng giá chưa chắc ăn đc XM đâu, đừng so sánh khập khiễng thế. Nếu bác thông hiểu thị trường nhà đất thì bác sẽ hiểu em.
    Còn em ko đầu tư. Đầu tư ai lại loa lên cho thiên hạ biết hết thế này bao giờ chứ. Em tìm nhà để ở và kinh doanh bác ạ. Nói toẹt ra là săn cái Phòng khám nào gần BV huyện ...để được chăm sóc bà con mình trên đó.
    @Phuong: Cảm ơn bạn nhé! Tớ xác định đi ô tô mà, chỉ sợ đường ổ gà, ổ trâu thì toi.
  8. thamtutupro

thamtutupro Thành viên mới

Phòng mạch của bác chuyên phụ khoa à?
    Sao không mở ở Nhổn ấy, đất chật người đông, thấy bảo là vựa rau của thủ đô đấy!
  9. f3ja

f3ja Thành viên quen thuộc

Tớ nguời Cmỹ nè , từ Hà nội về Trúc Sơn , đèn Cao áp sàng suốt đêm , đường hay tắc vào giờ cao điểm ....Quốc lộ 6A bị bỏ quên lâu rồi bạn ạ , ổ gà đầy đường ....
  10. f3ja

f3ja Thành viên quen thuộc