1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bạn nào trải nghiệm dịch vụ uốn nhuộm phục hồi ở Color Pro rồi cho mình hỏi?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi bachhop123, 04/06/2020.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bachhop123

bachhop123 Thành viên rất tích cực

Sau nhiều lần ép, uốn, nhuộm...tóc mình giờ hư tổn rất nặng nề. Mình đang quan tâm đến việc uốn nhuộm phục hồi. Tham khảo một vài Salon lớn ở tp Hồ Chí Minh nhưng m vẫn chưa chốt đc bên nào. Chỉ đang nghiêng hơn về salon Color Pro một chút vì thấy bên này có công thức phục hồi làm cho tóc khỏe từ lõi. Không biết thực tế có được vậy k? Có bạn nào trải nghiệm dịch vụ ở đây r thì cho mình xin ý kiến nha!
  2. Tuyetthi

Tuyetthi Thành viên quen thuộc

Mình cũng thế b ơi, tóc tẩy 2 lần xong khô hơn rơm, giờ không biết phục hồi kiểu gì đây. Có ai làm r cho bọn em xin ý kiến với ak? Nên phục hồi hay nhuộm đè để tóc trông đỡ xơ nhỉ?
  3. bachhop123

Vậy ạ, cảm ơn b nhìu nha <3 Mình cũng định đến THĐ vì gần nhà
    Nghe bạn nói vậy cũng yên tâm hơn hẳn ý.
  4. vanhn86

vanhn86 Thành viên quen thuộc

Thôi thớt ơi, nhuộm ép hành hạ tóc như vậy coi hỏng luôn rùi
    Hay là cạo trọc ulun nhỉ? đội tóc giả thích xoăn thi xoăn thich thẳng thì thẳng mà mát quanh năm à =)))))
  5. Hoangha86

Hoangha86 Thành viên rất tích cực

Công nghệ phục hồi của bên này là nhất r, k phải nghĩ đâu e nhé. Chế cũng vừa làm liệu trình phục hồi 7 bước xong đây. Nvien nice lắm, làm các bước cẩn thận. Các em nvien giới thiệu qua vs t thì ở đây dùng công nghệ phục hồi riêng của Nhật cho mỗi tình trạng tóc đó. Các bước chủ yếu là làm sạch lớp màng bảo vệ tóc keratin, hay nilon, silicon gì gì đó -> Đưa dưỡng chất cần thiết vào lõi tóc, phục hồi tóc hỏng, yếu -> phủ lớp keratin mỏng để nuôi tóc chắc khỏe và bóng mượt. Tuy nhiên lớp màng keratin sẽ mỏng thôi nên sẽ nhìn sẽ không bóng bảy hay mượt hẳn lên như hấp tóc hay phủ bóng đâu. Làm xong tóc trông cũng mượt cả khỏe lên phết. Cơ mà giá cũng k phải rẻ đâu cả củ 1 lần ấy, chịu chi thì đẹp thôi :-):-)
  6. bachhop123

Vậy ạ? Em cảm ơn chế nhìu ah, chế review có tâm ghê! Mà cũng đắt sắt ra miếng quá c nhỉ em cũng suy nghĩ quá!!!!
  7. banhda1990

banhda1990 Thành viên rất tích cực

Chị ơi, chỗ chị hỏi coi bộ cũng nhiều người nổi tiếng làm ở đây lắm luôn nè: https://www.facebook.com/colorpro.hair.salon/
    Em đang muốn nhuộm tóc ở đây. Giới thiệu màu nhuộm tương phản ánh sắc thế k biết nhuộm ở đây có phải tẩy k chị nhỉ?
  8. quynhpn66

quynhpn66 Thành viên rất tích cực

Các bác cứ tóc đen cổ điển mà để như em đây là đẹp nhất, cả tháng chả mất đồng dưỡng tóc nào ngoài gội xả thông thường. Đây các chế cứ đi nhuộm đi uốn xong lại mất công dưỡng mới cả phục hồi, tốn tiền đắt đỏ quá đi thôi!!!!
  9. bachhop123

Tùy màu hay sao đó em ơi, màu sáng vẫn phải tẩy thì phải. Đúng chỗ đó đó, e lát em nhắn hỏi thử xem ;-)
  10. huongle19

huongle19 Thành viên quen thuộc

Phục hồi tóc bằng các phương pháp tự nhiên ở nhà cũng đc mà. Tớ dùng dầu dừa, thấm vào tóc ủ trc khi gội 20 phút. tóc lúc nào cũng mướt mượt mà vừa rẻ vừa thơm!.