1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bạn nghĩ gì khi bạn gái của bạn có một đứa con trai !

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi hungpv, 05/04/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hungpv

hungpv Thành viên mới

Bạn nghĩ gì khi bạn gái của bạn có một đứa con trai !

Bạn thân mến !
    Bạn và người đó yêu nhau đã lâu, cho đến một ngày bạn biết rằng cô ấy có một đứa con trai từ khi 18 tuổi, và bây giờ cô ấy đã 22 tuổi.
    Nếu là bạn, bạn phải hành động như thế nào đây, bạn hãy trả lời giùm tôi với.
    Cảm ơn các bạn !
    HƯNGPV ./.

"Tôi là ai mà còn khi dấu lệ?
    Tôi là ai sao còn trần gian thế?
    Tôi là ai? Là ai? Là ai?
    Mà yêu quá đời này..."
    _Trịnh Công Sơn_
  2. Gungcay

Gungcay Thành viên rất tích cực

Bạn hãy suy nghĩ thêm 1 lần nữa và trả lời những câu hỏi sau:
    1- Bạn có yêu cô ấy hay không?
    2- Liệu bạn có phải là người đàn ông can đảm có thể bỏ qua dư luận, gia đình và nói chung là tất cả để đến với cô ấy hay không?
    3- Bạn có thể yêu đứa con của cô ấy như chính đứa con của mình hay không?

Quyền hoạ phúc trời tranh tất cả
    Chút tiện nghi chẳng trả phần ai
    Cái quay búng sẵn trên trời
    Mờ mờ nhân ảnh như người đi đêm
  3. nolove_butRocK

nolove_butRocK Thành viên mới

Theo nolove phải thêm mấy câu hỏi nữa ...
    - Cô ấy có thực lòng yêu bạn hay ko ?
    - Bạn có chắc mình sẽ có đủ bao dung và thương yêu để ko bao giờ làm cô ấy đau khổ vì chuyện đó thêm nữa , khi mà riêng chuyện đó thôi chắc chắn đã làm cho cô ấy đau khổ lắm rồi ?

HAVE YOU EVER LOVE AND LOST SOMEBODY.....
  4. Linh100

Linh100 Thành viên mới

Theo tôi bạn nên bye cô ta đi ,bạn không nên tin tuởng cô ta ,cô ta sẽ tìm mọi cách để chài bạn. Bây giờ mới yêu mà bạn còn suy hỏi nhu vạy thì sau này về sóng với nhau sẽ không được vài ngày. chúc bạn mạnh mẽ lên!
    nhatlinh
  5. cancer

cancer Thành viên rất tích cực

Bạn yêu người con gái đó thật chứ?
    Hãy can đảm lên để cùng bạn gái bạn đi tiếp cuộc đời còn lại.
    Hãy tin ở sự mác bảo của con tim.
  6. Linh100

Linh100 Thành viên mới

Theo tôi thì con tim không bằng lý trí! yêu thì được nhưng sống với nhau có được không mới quan trọng? Tôi chứng kiến rất nhiều đôi yêu nhau đến mức bỏ nhà đi bụi,phản đối ý kiến của Bố Mẹ đến mức tự tử đấy ! nhưng lấy nhau sống với nhau chưa được một tháng thì không còn từ để mà nói nửa! với tôi thì bất kì thời buổi nào thì "trứng cũng không khôn hơn vịt được",chỉ có nhưng kẻ bất hiếu mới tìm cách nghụy biện cho hành động sai trái của mình để chống lại Bố Mẹ!
    nhatlinh
  7. littlekid

littlekid Thành viên quen thuộc

neu nhu that su yeu qui co gai do...va co gai do cung yeu ban..do chi la mot chuyen rat nho?..ko co gie` dau....
    sau nay` ban cung cna co con ma`..cu coi do la con minh di ha...dieu nay thi ko de dang..nhung la con trai..hep hoi kho song lam.....
    can biet tha thu...nen song o hien tai...qua khu neu nhu can phia quen thi cu quen di cho nguoi ta duoc nho*`...
    nho nha.....hêh...ê....neu suy nghi nhu vay...cuoc song cua ban se do phuc tap.......

yêu mình và yêu người hê hê..
    [/size=10]
  8. long_td

long_td Thành viên mới

Sao lai có thể nặng lời như thế khi mà chưa biết gì về người khác??? Ta nhìn nhận ở đây rằng bạn hungpv đang rất trăn trở không phải vì đứa bé vô tội đó đâu, mà vì sự thật bất ngờ sau bao lâu yeu nhau đến giờ bạn ấy mới biết - mà lẽ ra cô gái đó phải dũng cảm cho bạn ấy biết ngay từ đầu . Mà cũng nên có cái nhìn thoáng hơn với cô gái đó đi nào....có con năm 18 tuổi ..trẻ quá ( bất kể với lí do gì....) bây giờ cũng chỉ 22 ....Tuổi đời của cô ấy còn dài lắm. Chẳng lẽ cô ấy không có quyền xây dựng 1 Hạnh phúc khác tốt đẹp hơn sao??
    Ta chỉ trách tại sao cô ấy lại không dũng cảm nói ngay từ đầu....1 đứa con chẳng có gì là quan trọng đâu. Quan trong là cô gái đó có những phẩm chất đúng nghĩa là người phụ nữ tuyệt vời hay không thôi.
    Còn nếu ai đó nói rằng cô ta mồi chài, hay giăng bẫy gì đó thì.....để bạn Hungpv nhìn nhận lại từ đầu quá trình yêu nhau....đó là việc tế nhị của bạn ấy....nhưng hy vọng không phải là thế.
    Hungpv ơi, bạn là người tuyệt vời , hãy cư xử cho xứng đáng là người ĐAN` ONG dù bất kể tình huống nào bạn nhé !
    long+td
  9. Ryukenden

Ryukenden Thành viên quen thuộc

Mình chỉ có thể góp ý kiến của mình cho bạn thôi hungpv
    Nếu bạn thật sự yêu người đó thì bạn hăy chấp nhận sự thật đó đi. hãy bỏ qua và sống cho xứng đáng là một người cao thượng đi. Có thể bạn sẽ tự hỏi là tại sao người đó lại giấu bạn chuyện có con và mình cũng chưa biết là người đó nói cho bạn biết hay la do bạn phát hiện ra điều này. Nếu người đó giấu thì kể ra cũng bất công với bạn, với mình thì khi yêu người ta chẳng giấu nhau điều gì, vả lại đây ko phải là chuyện nhỏ nhưng liệu người ta nói cho bạn ngay từ đầu thì bạn còn yêu họ nữa hay ko ?? Chuyện này kể ra cũng khó xử cho bạn.
    Rùi còn nữa, cô gái đó là người như thế nào ??? cô gái đó có yêu bạn không ??? tự bạn phải trả lời những câu hỏi này thôi ! nhưng trên tất cả mình tin rằng bạn yêu cô nàng.
    Nói cho cùng thì đứa trẻ chẳng có tội tình gì, bạn có thể yêu thằng cu như con đẻ của mình mà, có sao đâu.
    Mình nghĩ nếu không có vấn đề gì về phía hai người, cản trở duy nhất là gia đình bạn. Bạn sẽ phải thuyết phục được gia đình mình chấp nhận con dâu như dzị ah' ! cũng khó lắm nhưng vì tình yêu bạn hãy cố lên nhé.
    Nếu có yêu thì đừng bao giờ mang chuyện này ra làm áp lực nhé! nó sẽ làm cho người đó mặc cảm đó bạn à !
    Chúc bạn có quyết định đúng đắn.

Ryukenden
  10. avon

avon Thành viên mới

Nếu bỏ qua vấn đề cô gái có lỗi khi dấu bạn về thằng cu tý...( biết đâu có thể do lúc đầu cô ấy không nghĩ sẽ yêu lại có TY với bạn ; hoặc lúc đầu chưa định nói rồi.....phóng lao phải theo lao...) thì còn lại điều khúc mắc là bạn sẽ phải sống ( nuôi dưỡng thể xác và giáo dục tinh thần) với thằng cu tý đó nếu cưới cô gái đó làm vợ.
    Gia đình bạn sẽ hiểu cái gì sẽ đem lại Hạnh phúc thật sự cho con trai của mình ( một người con dâu hiếu thảo, chu toàn, chứ không phải 1 cô con dâu hỗn láo, lười biếng, .....chỉ được mỗi cái là không có con riêng
    Còn bạn, quan trọng là cô ấy có yêu bạn thật sự hay không? Nếu có , cô ấy sẽ yêu bạn mà làm trọn chức năng làm vợ, làm mẹ
    Hãy nhìn phương tây ( tôi chỉ muốn nói đến một trong những cái hay của nó) Khi yêu nhau 1 con chứ đến 4,7 con họ vẫn đến với nhau ....quan trọng là ta có đối xử với chúng 1 cách công bằng hay không mà thôi.
    Đừng nhìn cu tý và Mẹ nó với cai nhìn phán xét ( Mà suy ra thì chẳng ai có quyền phán xét ai) mà hãy bằng cặp mắt của người yêu thương. Cám ơn số phận đã cho con gặp nàng dù dưới hình hài hay hoàn cảnh nào đi nữa.
    don't wory...be happy ...