1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bạn nghĩ gì khi bạn gái của bạn có một đứa con trai !

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi hungpv, 05/04/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. boulevard

boulevard Thành viên quen thuộc

Neu that su ban da chinh chan trong tinh yeu thi chang co van de gi trong chuyen nay ca. Theo toi la the day ban a. Khi that su yeu mot nguoi nao do'. Bat cu*' nhung gi thuoc ve nguoi do' toi deu yeu ca. Di nhien la toi se ko tranh khoi bat ngo va dau long neu nhu biet la co gai ay da co con roi. Dan ong con trai ma chang it ky doi chut phai ko ban. Nhung van de la the nao...neu da yeu co gai ay thi dieu tat yeu toi luon tin rang co gai toi yeu la mot nguoi tot. Va toi se lang nghe nguoi yeu cua toi ke lai tat ca moi chuyen. 18 tuoi...mot lua tuoi qua tre de co the chong lai moi cam do tren cuoc doi va ra de pham phai sai lam. Thanh that ma noi..con gia rat nhe da...va khi yeu ai roi..ho it khi nao tu choi duoc nhung doi hoi cua nguoi yeu. Toi noi vay thoi...that ra chuyen do' thi co the tu choi...nhung may ai lam duoc deu do' ha ban? Nhat la voi lua tuoi 18 ...kheo leo ti' thi kho^'i co^ phai chet. Nen toi co the thong cam duoc chuyen do' cho co gai. Con chuyen den bay gio co ta moi cho toi biet chuyen do'...con trai A dong cuc ky phong kien trong may chuyen do'..lieu neu ban la con gai...lieu ban ca dam noi ngay tu dau cho nguoi yeu cua ban biet la ban da mat ko? Chu dung noi tham chi' la co mot dua con. Dieu dau tien khi nguoi ta nghe ve chuyen do' se nghi rang day la mot co gai hu. Tu tuong phong kien nay an sau vao dau oc cua nguoi A Dong roi. Lieu la ban ban co dam noi ngay tu dau ko? Tot nhat la suy nghi ky chuyen nay...ban co du yeu co ta de bo qua moi chuyen ko? Va hien tai co ta nhu the nao? Quan trong hien tai thoi...voi toi qua khu la chuyen da qua roi.
    Lau roi ko vao may cai dien dan nay...nhung vi doi nguoi yeu lau qua nen tui vao day va tra loi o tren topic nay. Chuc ban hanh phuc nha!
    I don't know why
  2. lololy

lololy Thành viên mới

nhiều câu trả lời của các bạn lololy cảm thấy rất hay, nhìn nhận một vấn đề là một chuyện, biet đối nhân xử thế sao lại là một chuyện khac, đối với con người cái quan trọng la chữ tâm, sống sao cho phải đạo và thanh thản với lòng mình đó là điều hạnh phúc rồi.
    tt
  3. latrung

latrung Thành viên quen thuộc

Nếu để mình khuyên người khác,mình sẽ bảo họ nên độ lượng,nhân hậu khoan dung.....v v và vân vv..còn nếu là mình...................eo ôi..........mẹ mình phong kiến lắm.
  4. Alcatel2001

Alcatel2001 Thành viên quen thuộc

Cá vào ao ta là cá ta, hehe , lấy ng ta ko đẻ mà tự dưng lại được 1 đứa con, tuyệt quá còn gì.
    Ơ nhưng mà bạn bao nhiêu tuổi ấy nhỉ?
    Những gì đã qua đã qua
    Thì không bao giờ trở lại
    Những gì đã dừng ở lại
    Thì chẳng bao giờ qua đi
  5. LOVE_IS_DEATH_new

LOVE_IS_DEATH_new Thành viên mới

ban than men
    to khong hieu tinh yeu cua cac ban kieu gi? tai sao yeu nhau da lau, ma chac la timh hieu cung kha ki, tai sao ban khong nhan thay rang co ay co mot dua con. thuong chuyen nay rat kho che giau.
    ban nen xem lai tinh cam cua cac ban di. con co mot dua con cung chang sao. tre con khong bao gio co toi, co chang la do no sinh ra khong dung thoi the, do toi loi cua bo me no gay nen thoi
    hay suy nghi chin chan

people can take everything away from you except memories. life is a short day but it's a working day!
  6. JohnSteve

JohnSteve Thành viên rất tích cực

Tại bác đếk tìm hiểu kỹ, mới nhìn thấy người ta mũm mĩm xinh đẹp đã vội ''yêu'' rồi. Các cụ bẩu ''gái một con trông mòn 02 con mắt'' đúng là không sai. Em khuyên bác lên ''tìm hiểu'' cô khác, chưa có con cho nó chắc.
  7. hailong_2000

hailong_2000 Thành viên mới

TOI NGHI RANG BAN DANG PHAN VAN LA CO DI DEN HON NHAN HAY KHONG? TOI NGAC NHIEN BOI VI BAN YEU DA LAU MA KHONG BIET QUA KHU, GIA DINH ... VA 2 BAN KHONG TAM SU VOI NHAU HAY SAO?
    DE DAN DUOC HON NHAN PHAI CO CA TINH YEU VA LY CHI, TRUONG HOP CUA BAN THEO TOI THI BAN PHAI TRA LOI RAT NHIEU CAU HOI DAT RA TREN QUAN DIEM KHONG DANH GIA NANG NE QUA KHU. NHUNG VE TUONG LAI CUA HAI BAN THI BAN LA NGUOI QUYET DINH CHINH. QUAN DIEM CUA GIA DINH HAI BEN, CO NHA RIENG HAY KHONG, THU NHAP CHO CA 3 NGUOI...
    TRONG NHUNG GIA DINH "BINH THUONG" NHIEU KHI BO DANH ****** KHONG DONG Y HOAC NGUOC LAI... VA RAT NHIEU XUNG DOT KHAC TRONG CUOC SONG, GIA DINH "BINH THUONG" CON THAY SONG GIO. VI VAY BAN NEN SUY NGHI THAT KY, NEU SAI LAM MOI NGUOI CUNG KHO. NHUNG NEU BAN CO LONG CAN DAM VA TRAI TIM NHAN HAU THI HAY BO QUA MOI THU MA DI TOI VA PHAI KIEN DINH LAP TRUONG CUA DO SUOT CA CUOC DOI.
    THAN.
  8. hungpv

hungpv Thành viên mới

Thực sự tôi không nghĩ rằng các bạn lại quan tâm đến vấn đề này như vậy. Tôi xin được cảm ơn các bạn rất nhiểu, cho dù có những ý kiến không thực dự đúng với suy nhĩ của tôi, nhưng tôi rất trân trọng.
    Tôi và cô ấy vẫn yêu nhau, và tôi nghic chúng tôi sẽ có một kết quả tốt đẹp.
    Một lần nữa cảm ơn mọi người.
    HUNGPV ./.
    "Tôi là ai mà còn khi dấu lệ?
    Tôi là ai sao còn trần gian thế?
    Tôi là ai? Là ai? Là ai?
    Mà yêu quá đời này..."
    _Trịnh Công Sơn_
  9. bm@

bm@ Thành viên mới

Chao Hungpv!
    Mình thấy chuyện của bạn giống chuyện của người bạn thân của mình bây giờ quá. Cậu đấy cũng đang gặp phải một chuyện tương tự như của bạn. Tức là yêu một phu nu da co một baby. Thậm chí các bạn có biết, bạn nữ đó còn...hơn bạn tôi 4 tuổi nữa chứ!!! .
    Cậu ta cũng phân vân, suy nghĩ nhiều lắm. Tuổi tác không hẳn là một trở ngại lớn, có thể khắc phục được nhưng còn đứa trẻ. Liệu có khẳng định được rằng bạn có thật sự yêu thương nó như con đẻ của mình không. Chỉ một tình huống giản đơn nhất như giữa những lúc giữa hai người có va chạm với nhau (điều này là không thể không có ) thì liệu đứa trẻ có trở thành "cái thớt" để bạn giải toả những bực bội của mình??? ....... còn nhiều, nhiều khó khăn lắm bạn à... Do vậy mình nghĩ rằng bạn phải suy nghĩ thật kỹ trước khi quyết định là có nên đi tiếp một bước nữa hay không. Bạn hãy nghĩ tới tất cả khó khăn mà mình sẽ phải đối mặt khi hai người thành vợ thành chồng. Khi đã khẳng định bạn có thể vượt qua được tất cả mà không còn một chút đắn đo nào thì còn chờ gì nữa, hạnh phúc đang ở phía trước bạn đấy.
    Mình nghĩ không ai hiểu mình bằng mình. Bạn của mình cuối cùng cũng sẽ phải có một quyết định là tiếp tục hay không. Nhưng mình tin tưởng vào cậu đấy. Tin rằng cậu ta sẽ có một quyết định sáng suốt nhất. Để sau này không sẽ không phải hối hận thốt nên "giá như ...". Chúc bạn có một lựa chọn sáng suốt và luôn hạnh phúc!