1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bạn nghĩ gì về HN bây giờ?

Chủ đề trong 'Public Hà Nội' bởi GurLuver, 07/02/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. GurLuver

GurLuver Thành viên rất tích cực

Bạn nghĩ gì về HN bây giờ?

Về mọi mặt tôi đều thấy có vẻ xấu đi thì fải ... hồi còn bé, trong trí nhớ của tôi thì mọi người khá thân thiện và quan tâm đến nhau, ko khí thì trong lành hơn.
    Bây giờ, người HN sống vô tâm quá, với người quen thì ko nói làm gì, nhưng với người ko quen biết, thì dường như nhịp sống hiện tại đã làm cho họ chỉ còn biết đến bản thân hay sao í , mà bây giờ, mỗi lần ra đg` tôi đều rất sợ, hic, ko khí thật ghê quá, bụi bặm, ko hôm nào đi về mà ko bị đau mắt nếu ko đeo kính cả

Đẹp rai, zui tính...là 1 fần của Gun
  2. Abici

Abici Thành viên mới

Hà Nội xưa và nay... thời gian trôi qua.. với nhịp phát triển mới bắt buôc người Hà Nội phải có những thay đổi để thích ứng với cuộc sống mới... Trong những đổi thay đó, một bộ phận người Hà Nội cũng mất đi những gì là Hà Nội của mình....
    Chính vì vậy, thế hệ trẻ chúng ta, phải nhìn thẳng vào sự thật để cùng nhau xây dựng và gìn giữ bản sắc văn hoá cua người Hà Nội.....
    Tôi là một người yêu Hà Nội, mặc dù tôi không sinh ra tại Hà Nội nhưng tuôi thơ tôi gắn bó với Hà Nội, vì vậy tôi mong muốn ban .. va tôi cùng nhau xây dựng và gìn giữ một Hà Nội xứng đáng la thủ đô cua đất nước..
  3. GurLuver

GurLuver Thành viên rất tích cực

Tôi cũng vậy, tôi muốn HN trở nên tronh lành hơn, hôm nay tôi có việc fải đi qua chỗ làng định công, thì tôi mới nhìn thấy cái sông Tô Lịch, vừa mới kè được vài hôm, vừa có dòng chảy thì đã thấy 1 đống rác + vài hộp sữa rơi xuống đấy rồi, ko biết thế này thì người ta kè làm cái gì ? Người dân HN sao bây giờ có nhiều người vô í thức thế? Buồn ghê
    Đẹp rai, zui tính...là 1 fần của Gun