1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bạn nghĩ gì về khối lượng và nội dung chương trình của sinh viên đại học An Giang?

Chủ đề trong 'An Giang' bởi Cheristyag, 20/05/2002.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. Cheristyag

Cheristyag Thành viên quen thuộc

Bạn nghĩ gì về khối lượng và nội dung chương trình của sinh viên đại học An Giang?

Là một thành viên của trường Đại học An Giang, bạn thấy chương trình học và thời gian học của các sinh viên hệ Cao đẳng và Đại học trường Đại học An Giang của chúng mình như thế? Ít quá, nhiều quá hay vừa rồi?? Và có thiết thực không, có giúp được nhiều cho sinh viên khi ra trường không??? Cứ nêu ý kiến của các bạn lên để mọi người cùng tham khảo!!!

cheristyag@hotmail.com

Cheris...ty
  2. bighero

bighero Thành viên quen thuộc

3. AnhXeAnh

AnhXeAnh Thành viên quen thuộc

Haha, xin thật lòng chia buồn cùng những ai phải ngày đêm ngấu nghiến mấy cái món ăn .....thiu, hẩm , lên men lên mốc đó (tại tui thấy mấy môn XH(LSĐ,TH,KTCT,CNXH.......) nó cũ lắm rồi, qua bao thế hệ thì chương trình vẫn thế, không xào lại hay hấp lai gì cả, không thiu sao được phải không ?)

TUI GHÉT XH HỌC
    NCN
  4. Wildcat

Wildcat Thành viên quen thuộc

Ấy, ấy....có phê phán thì cũng từ từ chứ mấy bác, nghệ thuật hoá cách châm biếm một chút đi..Mấy Bác mà để phòng CTSV đọc được là chít tui...
    Tui là dân xã hội..hic..hic..thú thật tôi rất cảm kích nhà trường và qúy thầy cô đã giúp tôi rèn luyện khả năng HỌC VẸT của mình..Không biết ơn sao được khi mỗi kì thi tụi tôi được qúy thầy qúy cô ban phát cho mỗi môn một chồng tài liệu..và cách duy nhất (theo kinh nghiệm 2 năm học của chúng tôi) để không rớt là phải thuộc lòng...! Xúc động lòng thương học trò của thầy cô biết bao nhiêu..Hu..hu...
    Chết..Còn đến 10 câu Kinh tế chính trị chưa học, tôi về đây, mai phải thi tiếp rồi, kì này thi 11 môn học bài lận..Hẹn các Bác lần sau nhé..Tôi sẽ kể tiếp lòng thương yêu học sinh của nhà trường cho mà nghe..Hu..hu..
    Kỷ sở bất dục, vật thi ư nhân..IN 1980 FAMILY
  5. aya

aya Thành viên mới

Chời ơi, đây là nỗi bức xúc của tui bấy lâu nay, bây giờ có chỗ giải tỏa rùi. Vâng xin cám ơn!
    Tui thấy quan trọng là chuyên ngành của mình là gì thì học cái đó cho nhiều chứ cứ lao đầu vô học những môn xã hội mà còn với khối lượng lớn nữa chứ, vậy mới chết! Không thể nào không HỌc VẸT mà khỏi thi lai cả, khổ thật, riết roi chỉ biết ôm cuốn tài liệu nhai ngấu nghiến, không rãnh đâu mà nghiên với kíu nữa! Học thuộc lòng rồi, thi cũng wa luôn , khỏi thi lại nhưng vậy thì sao chứ , khoảng 1 hay 2 tuần là chẳng còn nhớ gì nữa vậy học thế để làm gì chứ?! !
    Chán quá!
    phia truoc luon la bau troi_AYA noi do
    Được sửa chữa bởi - aya vào 22/05/2002 17:57
  6. Wildcat

Wildcat Thành viên quen thuộc

Hu..hu..tin buồn rùi..Đêm hôm đã thức đến sáng để học mà vẫn không hít..còn lại 2 câu..và thật là khốn khổ cho thân tui..hu..hu..Nó ra thi ngay 2 câu quái qủy đó..Kì này tốn 10.000đ rùi..hu..hu..Bao giờ mới thoát cảnh tượng hãi hùng cũa những đem không ngủ đây hả trùi....Hic..hic..
    Kỷ sở bất dục, vật thi ư nhân..IN 1980 FAMILY
  7. Cheristyag

Cheristyag Thành viên quen thuộc

Nói ra cũng tội nghiệp các bạn sinh viên chúng ta, các môn xã hội nếu gặp giáo viên có cách dạy và ra đề tuyệt vời thì rất kích thích, ngược lại thì ngủm là phải. Ví dụ, giáo viên nên ra đề đòi hỏi sự hoạt động tích cực của não bộ sinh viên, không nên ra đề để SV học vẹt lấy điểm ra. Như vậy là cạnh tranh không công bằng. Như tui đây thì chỉ đọc hiểu và đọc thêm thôi, chứ còn học thuộc lòng thì chịu
    cheristyag@hotmail.com
    Cheris...ty